Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lỗi flash iphone 4s trắng?

kni2205
2/7/2012 9:20Phản hồi: 10
Mình vừa mua iphone 4s đc 2 ngày, mua ở thegioi2tech vì thấy review ở đó làm ăn đàng hoàng.
Test tất mỗi tội quên test flash, khi chụp ảnh flash trog tối mới thấy ảnh bị vầng xanh 1 nửa ảnh trái.
Tháo thử miếng dán mh ra ( dù miếng dán có chừa chỗ cho camera ) chụp lại thì vẫn vậy, che thử flash xem là lỗi phần mềm hay phân cứng thì thấy mất vầng xanh. Suy ra là ---> phần cứng???? Phần mềm thì mới mua về e up từ 5.0.1 lên 5.1, đâu có lỗi phải gì.

Ko biết có ai gặp trg hợp này ko, vì đa số hỏng flash thì chụp hình thấy cũng xanh xanh nhưng xanh mờ trên ảnh, còn của em thì bị vầng xanh rõ rệt chia nửa tấm ảnh ra luôn, nửa phần còn lại tuy ko bị vầng xanh nhưng bị mờ mờ ko rõ nét. Mình đem lên chỗ mua thì anh ý bảo để ng ta xem lỗi kĩ thuật hay lỗi phần mềm, tối nay hoặc sáng mai sẽ báo, nếu lỗi kĩ thuật thì đổi máy mới, còn ko thì cửa hàng chỉ có thể bảo hành thôi chứ k đổi máy mới đc. E thắc mắc ko biết lỗi gì, bứt rứt quá, bỏ tiền mua mà xui dính phải máy lỗi😔

Quên lấy ảnh chụp lỗi để up lên rồi, nhưng theo e miêu tả liệu có ai biết đc là lỗi gì ko nhỉ?
Nếu ko đổi đc máy chắc buồn mất ăn mất ngủ mấy ngày quá.. :(
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Up up, có ai biết tl hộ mình với😔
Bạn restore lại xem có phải lỗi do phần mềm hay ko, nếu loại bỏ lỗi phần mềm thì chắc chắn là lỗi phần cứng rồi. Mình vừa test thử flash của con máy đang dùng, thấy hoàn toàn bình thường không bị như bạn mô tả.
Em ý đang gửi ở chỗ mua để xem máy bạn ah, lúc mới mua về mình chụp thử flash đã thấy hình hơi xanh, càng chụp càng thấy rõ cái vầng xanh đó, mình cũng biết ip chụp flash hơi ẹ nhưng ko nghĩ là cái này là do chụp ẹ đâu😔
Bin Hero
TÍCH CỰC
10 năm
@kni2205 4s của mik chụp flash đẹp và nét b thử rs đi k hết do phần cứng r

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
😁 chuyện có gì lạ đâu,nếu bạn đã dùng N97 bạn sẽ biết nguyên nhân và cách khắc phục ngay thôi http://www.tinhte.vn/threads/292476/ http://www.tinhte.vn/threads/326983/
TooMuare
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tình hình con của bác thế nào? Của em cũng bị tình trạng vậy. Nhưng không biết thế nào. Search google thấy cái bài này. Nhưng lại không có hồi kết thế này
Thao nap dit ra chup thu xem co bi ko
khoapro111
ĐẠI BÀNG
10 năm
Trong chỗ camera với đen flash đeu có miếng mod để ánh sáng không lọt qua camera có thể bị mất miếng mod dán ở đó rồi

TooMuare
ĐẠI BÀNG
10 năm
Máy của mình đang chạy ios 6.0.1. Và chưa bung máy. Nên ngại tháo ra quá. Nhưng nhìn ở chỗ đèn flash thấy bẩn bẩn. Chụp có flash là có 1 vệt tím ở bên phải
khoapro111
ĐẠI BÀNG
10 năm
@TooMuare Máy bạn may 4s hay 5 mua mới nguyên seal chưa active hay sao bạn chắc chưa bung chư vì iphone 4s có bung cũng khó biết lăm mua ốc mới gắn vào ai biết được nên khi mua máy cũ cứ tháo ra xem cho kĩ. Theo như bạn mô tả thì nên tháo nắp lưng ra vệ sinh hoặc gắn lai miếng mod đệm chổ led là hết

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019