Lỗi Google Play ạ!!!

longrio2
10/6/2012 5:6Phản hồi: 128
128 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hình mấy cái icon là hết muốn vào google play rồi
vẫn lỗi

anh nào làm trong VNPT rãnh thế 😔
hsoncd
TÍCH CỰC
12 năm
@babyhero Lương bọn nó thấp nên kiếm việc làm thêm đấy mà

Sent from my GT-P6800 using Tinhte.vn
máy nào root rùi thì lên CH Play (Market) down cái Set DNS về rùi set lại 4.2.2.5 và 4.2.2.6 là ok liền sure lun, xài ngon lành mà không ảnh hưởng gì đến máy cũng như trình duyệt (kể cả facebook vẫn ngon lành)
loi google play chang
Dùng Set DNS không cần phải để custom, cứ chọn cái DNS Level 3 là được. Sau khi Apply vào thử thì có thể chỉ load được vài hình thôi. Các bác cứ thoát Google Play ra làm gì làm, chừng 15 phút sau vô lại thì sẽ load hình ảnh bình thường và rất nhanh. Cách này dùng trên PC cũng có thể vào được các trang Blogspot mà không gặp vấn đề gì.
huutam281
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mạng đã ổn trở lại rồi các bồ ạ, mình vào bằng wifi hay 3g vina đều ổn, các bạn kiểm tra xem
tammoto
ĐẠI BÀNG
12 năm
me too. wifi nhà sóng tốt và mạnh nhưng cũng khi vô google play v4n không thể load hình. bực mình mấy bữa nay
nghtri
TÍCH CỰC
12 năm
metoooooooooooooooooooooooooo
vẫn chưa hết bệnh :|
tammoto
ĐẠI BÀNG
12 năm
vẫn bị vậy. chán
cabasamini
ĐẠI BÀNG
12 năm
AE vào đây xem và test thử nhé mình làm được rồi 😁
http://www.hkphone.com.vn/diendan/forum.php?mod=viewthread&tid=20645

Theo mình biết thì VNPT đang chặn các hình ảnh từ CH Play (Market) hết sức nhãm nhí

Đã có cách khắc phục rồi nhé đã test 4SRPro

đổi DNS

Cách 1:
yêu cầu máy đã rood ( Hkphone mình hầu như root hết rùi hen )

Lên CH Play tải về "set DNS" cài đặt

trong ứng dụng set DNS chọn Level 3 hoặc custom (custom thì tự set dns1 và dns2)

DNS1: 4.2.2.1

DNS2: 4.2.2.2

Chú ý: Nếu làm đúng như các bước mà vào market vẫn chưa thấy hình ảnh là do market còn lưu dữ liệu cũ nên bạn cần xoá đi dữ liệu cũ đó để market load lại (giống như Refresh)
Cài đặt -> Ứng dụng -> chọn thẻ Tất cả -> tìm và click vào Cửa Hàng Google Play và chọn xoá dữ lhơ
Vào khung dịch vụ google xóa dữ liệu..sau đó bạn vào CH sẽ có lỗi mất kết nối ( hiện chữ Tải lại )...bây h thì khởi động máy lại...và tận hưởng nhe...thấy hay thì thanks mình được ùi...kaka
thegame17
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đổi DNS mà phải cài app nữa hả 😁
Vào Setting,phần Wifi rồi bấm Menu,chọn Advance,lúc đó nhập DNS vào thôi,cần gì cài app làm gì cho mắc công,chưa kể đâu phải máy ai cũng root rồi.
Bạn thử bản này xem còn lỗi không nhé:
Google Play Store (Android Market) v3.7.11
http://www.megashare.com/4348803
thế mình vao play store thì nó báo" lỗi máy chủ" bây giờ mình phai lam sao mong các bác chỉ giúp dùng gprs,wifi,up rom, đều không được,không vao đc luôn. các bác cứu e phát nào.....
up
vẫn chưa hiện hình ảnh gì cả mặc dù đã làm theo
set dns đủ kiểu: 4.2.2.2 hoặc 4.2.2.5 cũng không dc
nản @@
@huvocadu 4.2.2.5
4.2.2.6
Vầy mới đúng bạn ơi.
Sent from my GT-I9100 using Tapatalk
voiconlove
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn tải phần mềm set DNS về nhé ở Market có đấy.Máy phải root.chỉnh DNS là 4.2.2.5 và 4.2.2.6 nhé.Đảm bảo được.Chúc thành công.Thân!
Hôm qua giờ đổi DNS kiểu gì cũng không được với VNPT, 3G của MobiFone đổi DNS thì ok. Các đồng chí bên VNPT lại chọc ngoái gì nữa rồi, hay lại đang ngâm cứu cách chặn m.facebook đây. Chán với kiểu làm ăn này!

Gửi từ GT-P6800 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
Hôm qua tôi cũng bị lỗi với Play - chạy toàn bị màn hình trắng Connection Time Out Retry trong khi Internet vẫn tốt.
Uninstall cũng không được.
Sau đó phải cài lại bản 3.5.17 thì mới trở lại bình thường.
tanhv34k12
ĐẠI BÀNG
9 năm
@SIG2011 Nếu bạn vào CH Play mà màn hình trắng. Mặc dù kết nối internet vẫn ổn thì nguyên nhân là do lỗi đồng bộ tài khoản Google Account.
Cách giải quyết: Bạn vào setting để gỡ tài khoản google ra và cài lại tài khoản google.
Chúc bạn thành công.
tanhv34k12
ĐẠI BÀNG
9 năm
@SIG2011 Nếu bạn vào CH Play mà màn hình trắng. Mặc dù kết nối internet vẫn ổn thì nguyên nhân là do lỗi đồng bộ tài khoản Google Account.
Cách giải quyết: Bạn vào setting để gỡ tài khoản google ra và cài lại tài khoản google.
Chúc bạn thành công.
LOk_Leo
ĐẠI BÀNG
12 năm
woay, hóa ra có nhiều bác cũng gặp lỗi giống mình, tự nhiên GG Play không load hình ảnh nhưng vẫn tải App đc, cứ tg lỗi cài lại Rom vẫn thê @@
bb8800_hp
TÍCH CỰC
12 năm
anh em nào dùng mạng vpnt bật wifi vào gg play tải DNS rồi set lại ip
set dns server:
4.2.2.2
4.2.2.1

100% thành công.
vào LX ko thấy ảnh cũng set như thế hộ em nhé
chỉ với vnpt

Xu hướng

Bài mới