Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lỗi icleaner pro làm mất icon

reimondo
17/4/2014 11:30Phản hồi: 9
Không biết có ae nào bị lỗi này ko nhỉ, mình cài icleaner pro từ cydia, để nguyên thiết lập mặc định của nó rồi clean.
Sau khi chạy xong thoát ra thì ko có vấn đề j, nhưng vào chơi game hoặc làm bất kể gì đó một lúc sau ra thì cái icon của icleaner bị biến thành màu trắng, ấn vào thì bị văng ra ngay.
Thử respring lại thì icon mất hăn luôn, tìm trong spotlight ko thấy, cái quicklauch của cctoggles cũng ko thấy, respring reboot máy lại mấy lần cũng ko thấy.
Nhưng vào cydia thì lại thấy, phải xoá trong cydia rồi cài lại mới hiện lên lại.

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chắc có mình bác bị qá
Thi thoảng cleane bị điên đó. Chắc mình b bị 😃
Mình cũng bị trường hợp gần giống.
Cài iCleaner Pro rồi mà ra home ko thấy, search cũng ko thấy. Vào lại cydia thì cài rồi, gỡ ra cài lại cũng thế.
Ghét quá để vậy sau 2 ngày thì nó xuất hiện, chẳng hiểu.
@thachnhattrung À đúng rồi đấy bác, e vừa thử vào cydia reinstall lại, sau đó khởi động lại thì nó lại ra, thế mới bực.

Mà e thử test 1 hồi thì thấy cái lỗi nó lại thế này : Tức là e đặt 2 cái icon iCleaner với Activator cạnh nhau, ở trang 2 của một cái folder. Buồn cười là cứ cái icon nào đứng sau thì nó bị mất, ví dụ nếu e để icon của icleaner ở bên trái, icon của activator ở bên phải thì sau 1 lúc sử dụng cái icon của activator bị màu trắng và biến mất (thử đặt tweak khác cũng bị tương tự)
Khó hiểu quá.
Thử icon mặc định xem có bị ko?
Trong icleaner pro có tắt mục cydia chưa vậy?
hôm bữa mình có cầm 1 con ipad3 7.0.4 đã jb, chọn reset VPN nó chạy xong lên mất icon cydia, cắm vào pc itool báo chưa jb. 😁 thế là cho em nó lên 7.1 luôn
gianghoacma
ĐẠI BÀNG
10 năm
chỉ xài icleaner từ soucre bigboos thôi. icleaner pro của cydia.vn đủ thứ bệnh. máy mình chưa cài gi trên cydia. bụp cái icleaner pro dính safemode liền
anhbi127
TÍCH CỰC
10 năm
Bị mấy lần lâu lâu k để ý kiếm k ra là hiểu, lúc nào cũng vô cydia reinstall lại cho lẹ cũng k biết cách giải quyết triệt để
Thanks các bác, để mình thử cài lại icleaner ở source khác xem, hình như cái icleaner ở cydia.vn nó có vấn đề

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019