Lỗi icon ở cột sóng wifi

chucly
23/3/2013 6:47Phản hồi: 8
Mình xài Asus K43SJ - win7, máy mình vẫn kết nối được wifi nhưng ở cột sóng wifi lại có dấu chéo màu đỏ. Giờ mình muốn cho nó mất dấu chéo đó đi thì làm sao ạ, mong các bạn giúp với.
Với lại là mỗi lần khởi động, bắt wifi rất chậm, máy mình bắt wifi từ 4 cột sóng trở lên thì mới vào mạng được, còn dưới 4 thì k vào mạng dc mặt dù đã kết nối wifi thành công. Bạn ở chung phòng xài Dell thì vào mạng bình thường.
Mong các bạn giúp mình với.
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn úp driver mới nhất cho card wifi, hoặc down bản mới nhất về máy, sau đó gỡ bỏ driver cũ restart máy rồi cài lại xem sao
trường hợp này mình trả lời rồi. http://www.tinhte.vn/threads/cac-pro-cho-em-hoi-ti-ve-ket-noi-wifi.2006932/
Bạn vào "Open Network and Sharing center" bên trái vào mục manager wireless trong bản đó remove wifi của bạn ra sau đó đăng nhập lập là OK. đây là vấn đề lỗi thay đổi pass của Wifi nên khi kết nối là bị trường hợp này đó bạn. chúc bạn thành công nhé.
Mình làm giống như bạn chinhnghia201187 nói rồi nhưng dấu chéo vẫn còn ah.
Còn úp driver mới cho card wifi như bạn Steven Chow chỉ thì mình không rành lắm, mong bạn chỉ giúp mình với
@chucly Bạn và control panel ->View network status and tasks->Change adapter settings. Trừ cái Local Area connection ra, xem cái nào có đánh dấu chéo thì disable hoặc delete đi nha
@Steven Chow Trong Change adapter settings của mình thì cái Local Area Connection là duy nhất bị đánh dấu chéo đó, vậy mình phải làm sao?
Bạn nào giúp mình với, thanks!
@chucly Bạn vào Network and sharing center>change adapter setting và del bớt vài cái sau đó disable cái wifi 2(nếu có) để được như hình sau
Nếu như bạn đang dùng mà bị mất nguồn điện.
Trường hợp này cách tốt nhất là bạn hãy sử dụng công cụ "System restore" của Microsoft đi nhé (Start --> All programs --> Accessories --> System tools --> System restore), rồi chọn thời điểm khôi phục là trước khi lỗi xảy ra (điểm restore bất kỳ được lưu trước thời điểm mất điện). Yên tâm về vấn đề dữ liệu, chỉ phải để ý đến những phần mềm nào cài đặt sau điểm restore thôi.
Trường hợp bạn mà tắt chức năng system restore thì mình xin chia buồn cùng bạn.
còn nguyên nhân khác thì mình chưa biết cách nào

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019