lỗi Itool "unable to ascertain the compatibility of itunes please check out internet....."

ProTech97
17/7/2013 4:37Phản hồi: 56
máy 3gs 6.1.3 mình mới restore đến khi chép file nhạc và video bằng itool 2013,2012 bị lỗi này
mình đã xóa hết mọi thứ liên quan đến apple rồi cài lại vẫn không được😔ai giúp mình với
56 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xem lại itunes có nhận iphone không nhé
ProTech97
ĐẠI BÀNG
11 năm

mình sysn iphone rồi mới chép bằng itool
itunes nhận iphone mà itool không nhận thì bạn tải lại itool nhé
ProTech97
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn có soft nào khác chép nhạc phim vào iphone được không
@ProTech97 có phần mềm Ifunbox bạn ah
mình vừa mới khắc phục được xong.lỗi này là do phiên bản của itool nó không phù hợp với itune.các bạn xóa cái itool cũ đi.sau đó cài lại itool phiên bản mới nhất.....oooookkkkkkkkkk! 😁 😃
Mình đã phát hiện được nguyên nhân tại sao phát sinh lỗi " unable to ascertain the compatibility of itunes please check out internet.", Cách fix lỗi này của mình như sau :
1) gỡ bỏ các phiên bản hiện tại cua Itunes, bao gồm thư mục trong (C:\Program Files\iTunes),
2) Gỡ bỏ các bản Itools hiện tại trên máy bằng cách : search tất cả các tên, tập tin có tên la itools trên các ổ cứng máy tính, bao gồm cả thùng rác.
Sau đó lần lượt cài lai Itunes va Itools là mọi việc ổn. Các bạn thử em nhé !
Fire_Dragon
ĐẠI BÀNG
10 năm
😃 Chép cái itools.exe vô ổ C:\Program Files\Common Files\Apple\Apple Application Support ! Xong mở itools ngay trong đấy sài ok.:eek:
@Fire_Dragon Em căt nhạc trên itunes đến phần ACC version, cắt xong nó cũng chả hiện ra cái file cắt nào để làm các bước tiếp theo. Sang dùng itools thì bị lỗi như bác chủ thớt, dùng cách của bác thì lại không thấy cái file Apple Application Suport bác ạ. Thế giờ em phải làm dư lào ạ?
phatksm
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ngocit_pn
Win 7 thì bạn vào
C:\Program Files (x86)\Common Files\Apple\Apple Application Support

nhưng sao mình làm như vậy vẫn bị lỗi như vậy 😔
@Fire_Dragon minh chay win7 64bit sao copy vao phan do ko dc nhi?hix
nchh13
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình cũng thử, import nhạc có vẻ ok, nhưng báo lỗi sau, để ở ngoài chạy thì nó báo lỗi ngay, còn chép vô Apple Application Support thì nó báo "Detecting Data" trước rồi mới báo lỗi! 😔
anhnhat1310
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thử tất cả các cách của mấy bác vẫn k đc
Thank bác Fire_Dragon nhiều nhé. E đã thử và thành công. 😁
Bác nói quá chuẩn, đơn giản, hiệu quả và ko phải mất công cài cắm lại. 😃
Thử các cách ko dc cuối cùng phải chơi bản itools của bọn khựa
http://www.itools.cn/download
@doanhngocvu87 Bản khựa ngon. Các bạn cài bản khựa xong chạy bản Run tiếng anh mượt mà luôn 😁
@uranium8 được luông nhưng chỉ cóp ảnh cóp nhạc thỳ oke chứ động vào JB thay đổi giao diện thỳ chịu
@doanhngocvu87 cái nào cũng của khựa hết mà bác dịch sang tiếng anh thôi :v
themruou.atk
ĐẠI BÀNG
9 năm
@doanhngocvu87 hàng của khựa vẫn ngon
mình tò mò mấy bữa nay hn vô tình fix đc...theo như mình làm như sau...máy mình vừa mới ghost lại và chưa cài itunes và itools...mấy bữa vừa rồi bị lỗi đó ức chế tưởng mấy bị j ai dè ra net chơi down về cũng bị...cách mình làm như sau...down itunes 10.5 và itools 2012 nha các bạn...lúc chạy itools nó báo update thì các bác disable mạng đi rồi ok đừng để nó up...rồi cắm iphone vào là sẽ ko còn báo lỗi "unable to ascertain....." nữa....chúc các bacs cuối tuần vui vẻ
Dùng bản của Trung Quốc là ko lỗi lầm gì cả. Mặc dù tiếng Tàu nhưng nhìn icon chắc cũng mò ra đc 😁
saylao
ĐẠI BÀNG
10 năm
@zongeni Đang ức chế, tải bản của Tàu khựa về dùng phát đâu vào đó, sướng mát cả người. Tàu khựa cũng có lúc tốt hơn hết
dusaigon
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đúng là dùng bản của Tàu khựa thì ok, k vấn đề gì
ok..hay lắm...dung la bọn khựa.........🆒🆒🆒🆒🆒🆒🆒
QUá chuẩn Chạy Tool thằng tàu này fat' dc Liền... tuy tiến tầu nhưng nhìn qua lại cũng có photo app và nhạc thôi chả sao..... 😃 Tks
dung moborobo di cac ban...ok lam

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019