HỎI ĐÁP? Lỗi khi phát Wifi của laptop chạy Win 7

Thảo luận trong '[Win] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi chienthang872606, 3/9/11.

1. chienthang872606

chienthang872606 Thành viên

Lỗi " The Internet Connection Sharing (ICS) service on Local Computer started and then stopped. Some services stop automatically if they are not in use by other services or programs. " khi tạo điểm phát wi-fi cho ipod touch với điện thoại của e. Từ lâu e đã bị dính lỗi này nhưng mấy lần trước vọc mãi cũng sửa được nhưng bây giờ thì chịu hẳn rồi. các bác nào biết chỉ cho e với.

E đã vào phần service của Win và enable các service như trên các diễn đàn e đọc đc.
    nhưng mà e tìm mãi kô thấy cái NSI proxy Service ở đâu.
    Giúp e với

2. vietxitin1

vietxitin1 Thành viên

Ban search cai' Conectify rui cai` tren Lap nhe'

chienthang872606 thích nội dung này.
  3. xtdv

xtdv Thành viên

Ý bạn muốn dùng Ad-hoc?

Bạn tạo một trạm phát Wifi từ máy tính, chọn chế độ Adhoc. Sau đó bạn tạo kết nối giữ LAN và Wireless (Bridge Connection) bằng cách chọn 2 card mạng sau đó chọn Bridge là sẽ kết nối thông giữa Wifi và LAN.

Sau cùng bạn kết nối vào trạm Ad-hoc, rồi dùng ĐT cũng kết nối vào đó là được.

TB: Cách này chỉ là tạm thời, không hay lắm. Giải pháo tốt nhất là bạn nên mua một cái Access Point, giá bây giờ cũng không quá mắc đâu...

chienthang872606 thích nội dung này.
  4. chienthang872606

mình chỉ muốn tạo một mạng wifi đơn giản giữa laptop với điện thoại thôi. còn khi nào kô dùng thì disable. Nhưng khi cài Connectify vẫn lỗi bởi vì cái service "ISC" Internet Connection Sharing kô đc Start. E mày mò mãi mà kô tài nào start đc cái service ấy lên.

Ý của bác "XTDV" e hiểu, nhưng ấy là khi mà đã start đc cái ISC lên rồi :(

5. vietxitin1

vietxitin1 Thành viên

Bạn nhớ phải khi dùng Connectify phải bật wifi của máy tính lên nhiều khi do quên ko bật wifi lên nó cũng không chạy

6. xtdv

xtdv Thành viên

Em nghĩ chắc Windows của bác có vấn đề rồi...
    Bác thử kiếm một bản Windows "xịn" hơn rồi thử lại xem?

7. chienthang872606

Hài ghê. Cuối cùng phải cài lại win. Cái conectify Cũng thường thôi các bác ah

8. colohoc

colohoc Thành viên

Cái này là do máy bạn bị xung đột với một chương trình nào đó, bạn thử tắt tất cả các chương trình hỗ trợ kết nối khác xem, nếu bạn dùng chương trình nào đó để share wifi thì chỉ dùng 1 chương trinh thôi và tắt nhưng chtrinh2 không cần thiết đi!

9. ntdvn

ntdvn Thành viên

Mình cũng đang gặp vấn đề giống vậy chưa biết phải xử lý sao. Vào Services start ICS thì bị báo lỗi này "The Internet Connection Sharing (ICS) service on Local Computer started and then stopped. Some services stop automatically if they are not in use by other services or programs" bó tay.

10. caotunhan

caotunhan Thành viên

Chào các anh, em dùng cái connectify nhưng cài xong nó cứ báo là service is not running. em vào sevice thì nó báo là star rùi. Em không biết sửa nó thế nào nữa

11. Tungdel

Tungdel Dự bị

thỉnh thoảng đang dùng bt tự nhiên wifi báo chấm than hjx

12. trungha_itvn

trungha_itvn Thành viên

Phần mềm đó không lỗi gì cả. Nguyên nhân thứ nhất là bạn thiếu driver wireless. Thứ 2 mà bạn đã tắt wjfi của máy. Đó là 2 nguyên nhân chính.

13. Nhat_TN_F3

Nhat_TN_F3 Thành viên

bạn ui!! cho mình hỏi tí! nếu mún phát wifi bằng laptop thì cách nào là tốt nhất ak??
    thank u!

14. Trần Văn Vàng

Trần Văn Vàng Dự bị

máy em khi kết nối vào mạng thì nó hiện thông báo lỗi như hình bên dưới, mong các bạn giúp đỡ. Thanks !

File đính kèm: