lỗi không nghe được , gọi cũng không nghe...iphone 4

shynev4
19/4/2012 18:9Phản hồi: 55
- Chào các bro . bạn nào gặp trường họp như mình chưa . Iphone 4 mới . Nghe gọi bình thường tự dung giờ không nghe gọi được , mình gọi cho người khác và nói chuyện thì người khác không nghe mình nói gì hết . và người khác nói chuyện lại mình cũng không nghe . Bro nào biết xin help với .....
55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

con của bạn bị lối phần cứng rồi. lỗi audio code
la sao ban...bạn có thể hướng dẫn cho mình không ? thanks bạn nhiếu .
@shynev4 Nếu bạn không phải là thợ bạn không làm dc,vì phải đóng lại audio code.ma ip4 thường bị bệnh này,
tendangky
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trường hợp của bạn cũng giống mình, chắc là phải đem đi nhập viện thôi.
chạy FW trc xem có hết k hãn tính nhập viện
login109
ĐẠI BÀNG
12 năm
reset!
nhutns
TÍCH CỰC
12 năm
có chạy cũng ko fixed được đâu, cái zụ ni có gặp 1 lần rồi, xui cho bác trúng shop đểu rồi
Máy mình ghi am vẫn tốt. Nhưng chỉ tội là mình nói người ta không nghe gì hết . Mình đã restone lên 5.1 rồi . Mà vẫn bị ... Bác nào có kinh nghiệm giúp mình với .. Po tay rồi .. Hix hix
tai919
ĐẠI BÀNG
12 năm
@shynev4 máy bạn bị chết chip ic audio rùi.mình đã gập 3-4cay rùi.phải nhập viện thôi.hình như giá viện phí tầm 400k-600k đó bạn ơi tùy chổ(nhưng cũng có thể là đuôi sạc cũng bị vậy nữa đó)
Con này bị i chang con tui mới đi sửa mất 600K 😔 Nó bị hỏng ic mic
chip_kid113
ĐẠI BÀNG
12 năm
ip bạn hư đường mic rùi
đi ra tiệm sữa cũng không mắc lắm đâu
Không phải hư cáp mic đâu . hư cáp mic thì ghi âm sao vẫn nghe được? hư cáp mic thì khoẻ rồi thay thôi. còn lỏng chip mic này phải bung ra thay chip đó
dòng iphone 4 này hay bị lỗi này lắm
bạn đi thay chân xạc xem thế nào, đợt trước mình cũng bị như thế mang ra 234 xã đàn họ kiểm tra rồi thay chân xạc là được, máy mình cũng ghi âm được nhưng nghe gọi thì không được
@tiendung182 Xác nhận cách sửa này là đúng trong trường hợp mỗi khi gọi thì nút loa ngoài tự động bật mà không nghe thấy tiếng gì, tắt nút loa ngoài đi cũng không nghe được gì luôn.

Các bác thử dùng bàn chải đánh răng cọ kỹ khe cắm sạc, có thể dùng tăm nhọn vệ sinh sạch bụi bám bên trong xem.
nhutns
TÍCH CỰC
12 năm
cái ni là kinh nghiệm của đứa bạn mua phải tiệm đểu, nó đổi 2 lần, đến lần thứ 3 tức quá nó đòi $ lại đi mua lun cái 4S chỗ khác lun. kiểu giống hàng dựng hoặc máy đã bị nó bung rùi hay sao í,
tendangky
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nhutns đúng rồi đó, dạo này máy hàng dựng ip4 rất nhiều mọi người cảnh giác khi mua hàng. Mình cũng là cửa hàng mà cũng trúng ngay con hàng dựng không thể nào để làm theo cách restore hoặc chỉnh sửa trong phần mềm, cuối cùng thì thay một lúc micro + sóng
bi y chang ban luon,dang o phongee test na.ko bik bi gi
tendangky
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Vivaquan Kiểu này mà 4S phang thôi.
Nhưng máy mình là máy word . Nếu bung máy ra thì xem như là toi rồi , hết zin , với lại máy mình là máy mới mà , mua ở att đó , nhưng mình xài được 1 thời gian thì mình cầm ra hãng apple đổi cái khác thì apple đưa mình lại cái khác , với lại máy hết bão hành rồi , vậy mình có được ra đổi cái khác không , vì mình nghe nói là đó là do lỗi của hãng apple . và hiện tại mình đang sống ở mỹ ...
trời ơi check ở phongee nó bảo là hư main, tại thay mic khác vẫn bị như vậy. ai bik cho dùm cái giá sửa main bao nhiêu?thank u so much
Chào các bro, không biết máy mình bị làm saO, nhiều lúc mình jb lẠi thì nghe được, nhưng chỉ được tí thui, rồi chở lại bình thường . Là không nghe đưỢc Bên Kia nói . Bây giờ làm gì đây máy bác.
cho mình cái giá đi mấy bro
hay là mình phải restore lại hả trời?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019