Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

lỗi không nghe được , gọi cũng không nghe...iphone 4

shynev4
19/4/2012 18:9Phản hồi: 55
55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

BILY.HD
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tình hình là dạo này mình thấy có nhiều IP4 bị lỗi này.
Như con IP4 World của mình đã dùng đc hơn 2 năm, bjo nó bị tình trạng: Mình gọi đi hoặc ng ta gọi đến mình k nghe thấy bên kia nói, và bên kia cũng k nghe thấy mình nói. Khi thực hiện cuộc gọi thì biểu tượng loa ngoài là Speaker nó tự bật lên, nhưng cũng k nghe được bên kia nói và ngược lại, kể cả cắm tai nghe vào cũng k nghe thấy gì.
Mặc dù bật nhạc hoặc ghi âm, quay video thì vẫn có tiếng bình thường.
Cách khắc phục tạm thời: (theo như máy của mình) thì lấy tai nghe cắm vào jack 3.5 của IP và xoay xoay vài lần thì lại nghe gọi bình thường.
Nhưng k khắc phục triệt để được. Thỉnh thoảng lại bị lỗi như trên.
Nhiều bác cứ nói là lỗi do IC hoặc board gì đó, nhưng theo mình thì k phải vì nếu như chết IC mic và loa thì nó sẽ tịt luôn, k thể nghe gọi được nữa.
Nên các bác cẩn thận không ra cửa hàng họ lại phán rồi chém cho đới.
Đang tìm cách khắc phục triệt để mà không bị chém.
Bác nào bị tình trạng tương tự như iem roài, thì cho xin ít kinh nghiệm để khắc phục.
Xin cảm ơn các bác!
BILY.HD
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nếu bác nào bị tình trạng như máy của mình là do lỗi IC MIC trên Main, mình ở HN mang đi sửa ở Hai Bà Trưng hết 300k chờ lấy luôn, về dùng từ ngày giờ ngon lành cành đào.
Bạn BILY.HD ơi, máy mình dính lỗi tương tự. sửa ntn bạn nhỉ? chỉ cho mình với. Địa chỉ sửa ở đâu vậy? Vừa update lên IOS7 dính ngay lỗi này khổ ghê
tình hình là máy mình ip4 lock xài sim ghép. cũng gặp phải tình trạng mình gọi đi hoặc ng khác gọi đến thì mình vẫn nghe họ nói bình thường nhưng mình nói thì bên kia họ ko nghe gì cả, thỉnh thoảng họ nge thấy nhưng đa số thì họ ko nghe đuợc, loa ghi âm, loa ngoài của mình vẫn bình thường, giờ ko biết khắc phục sao nữa
máy của bạn lỗi audio rồi, sửa mất 300K bạn nhé
@thangld2801 bạn có thể chỉ mình địa chỉ uy tín ở tphcm ko?
@mrtrinh2002 mình ở Hn bạn ơi HCM mình ko biết bạn nhé
newway
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thangld2801 đđị chỉ bạn ở đâu vậy mình cũng đang gặp lỗi này mà mấy chỗ chém 6l @@
ngày trước mình sửa 1tr2 ở shop trên cao thắng ;((

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019