lỗi không nghe được , gọi cũng không nghe...iphone 4

Thảo luận trong 'Thay đổi - Nâng cấp firmware' bắt đầu bởi shynev4, 20/4/12.

1. nguyenhoang2979

nguyenhoang2979 Thành viên

thường ip4 hay bị tình trạng này trên board, sửa tầm 600k, khoảng 1 buổi là xong.
  2. HaKan

HaKan Thành viên

Chưa chắc hỏng đâu. Máy của mình còn bị khi ng ta gọi đến, máy chả phản ứng gì, nhưng phía bên kia vẫn đổ chuông. Mình gọi đi thì có kết nối nhưng không có tiếng. Vài lần đầu thì reset là hết, rồi đến khi reset chả hết, phải restore mới hết. \Thử đã rồi hãy mổ bụng nó nhé.
  3. tai919

tai919 Thành viên

máy bạn bị chết chip ic audio rùi.mình đã gập 3-4cay rùi.phải nhập viện thôi.hình như giá viện phí tầm 400k-600k đó bạn ơi tùy chổ(nhưng cũng có thể là đuôi sạc cũng bị vậy nữa đó)
  4. Kevin2010

Kevin2010 Thành viên

nghe goi binh thuong cua ban la ra sao? ngoai ban ra thi con co ai da dung vao dt cua ban nua ko?dai loai la may ban "nho" ^_^ ban thu mo nhac bang loa ngoai xem the nao?
  5. mrtienwww

mrtienwww Thành viên

En xài con 3g em coi phim hoạt hình Inuyasha luyện tới tập 65 thì con iPhone của e bị như vây Reset thì hết. Hôm Qua đang coi thì thằng bạn goi nghe cũng không được bật loa ngoài thì không lên được loa. Nghe nhạc cũng không được coi YouTube thi không định hỗ trợ phim này ma phim đó em mới coi lúc chưa bi hư. Em restore lại máy va vệ sinh tai nghe va chuôi sạc bằng bàn chải đánh răng rùi mà cũng không được. Ai biết giúp em với em ở cà mau lận có bác nào bro giúp em với
  6. thuan.cmeco

thuan.cmeco Thành viên

Đt em hôm vừa rồi cũng bị như thế. Em mang đi sửa hết 800K nghe gọi bình thường. Họ cài update cho em từ FW 5.1.1 lên 6.0 mà vẫn nghe gọi bình thường. Hôm kia em update lên FW 6.0.1 và JB, lúc cài phần mềm em bị lỗi nên em Restore lại bản backup cũ từ hồi còn FW 5.1.1. Tất nhiên vẫn là IOS 6.0.1 nhưng tự nhiên người khác gọi đến em nói họ chẳng nghe gì được mặc dù em vẫn nghe họ nói. Thỉnh thoảng thì lại nghe được và nói được. Chẳng hiểu luôn. Ai có cách gì nói em với.
  7. mrtienwww

mrtienwww Thành viên

co bac nao giup em voi
  8. BILY.HD

BILY.HD Thành viên

Tình hình là dạo này mình thấy có nhiều IP4 bị lỗi này.
    Như con IP4 World của mình đã dùng đc hơn 2 năm, bjo nó bị tình trạng: Mình gọi đi hoặc ng ta gọi đến mình k nghe thấy bên kia nói, và bên kia cũng k nghe thấy mình nói. Khi thực hiện cuộc gọi thì biểu tượng loa ngoài là Speaker nó tự bật lên, nhưng cũng k nghe được bên kia nói và ngược lại, kể cả cắm tai nghe vào cũng k nghe thấy gì.
    Mặc dù bật nhạc hoặc ghi âm, quay video thì vẫn có tiếng bình thường.
    Cách khắc phục tạm thời: (theo như máy của mình) thì lấy tai nghe cắm vào jack 3.5 của IP và xoay xoay vài lần thì lại nghe gọi bình thường.
    Nhưng k khắc phục triệt để được. Thỉnh thoảng lại bị lỗi như trên.
    Nhiều bác cứ nói là lỗi do IC hoặc board gì đó, nhưng theo mình thì k phải vì nếu như chết IC mic và loa thì nó sẽ tịt luôn, k thể nghe gọi được nữa.
    Nên các bác cẩn thận không ra cửa hàng họ lại phán rồi chém cho đới.
    Đang tìm cách khắc phục triệt để mà không bị chém.
    Bác nào bị tình trạng tương tự như iem roài, thì cho xin ít kinh nghiệm để khắc phục.
    Xin cảm ơn các bác!
    Sai0310 thích nội dung này.
  9. BILY.HD

BILY.HD Thành viên

Nếu bác nào bị tình trạng như máy của mình là do lỗi IC MIC trên Main, mình ở HN mang đi sửa ở Hai Bà Trưng hết 300k chờ lấy luôn, về dùng từ ngày giờ ngon lành cành đào.
  10. Sai0310

Sai0310 Thành viên

Bạn BILY.HD ơi, máy mình dính lỗi tương tự. sửa ntn bạn nhỉ? chỉ cho mình với. Địa chỉ sửa ở đâu vậy? Vừa update lên IOS7 dính ngay lỗi này khổ ghê