lỗi không vào được CH Play và Facebook

vitxiem12
14/3/2013 15:43Phản hồi: 89
89 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

haizz....a e ai cũng bị lỗi CH play..minh cũng bị...mak ko bjk fix lam sao cho hic dâyy....
M thì lại bị ngưọc lại,dùng 3g thì vào dc chpay nhưng dùng wf thì lại bị out ra
của mình thì không cài được.update thì.cứ load hoài load xong báo lỗi k cập nhật được (lỗi 927) đang dùng mobi k biết sao nữa..nhưng mà update tại app thì lại rất ok..bị 2 hôm h bực mình muốn dụt cái dt cho pớt tức..hehe
các bác đừng vội nản,do tốc độ kết nối thôi,dạo này nghẽn mạng lắm!cứ ấn mấy lần là đc
nếu mấy bạn có cài app freedom thì stop, sau đó vào lại là được
cái này là do lỗi mạng chứ k phải lỗi máy nha mọi người.mình vừa bị và rút ra kinh nghiệm như w đó..h thì máy mình vào bt oy..
longkiem
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình chỉ bị out chplay 😔 còn fb vưỡn chơi được bth
bức xúc là chỗ đó..bạn xóa dữ liệu.của ch play.rồi vào lại.....mà cũng có thể lỗi do google cập nhật giao diện....
longkiem
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hik! Ko update chính ra lại tươi 😃
Mình dùng quá bình thường cả ch và face.

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
neveragaiin
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chả thấy lỗi gì nhỉ.Mình có vẻ là người may mắn :p
neveragaiin
ĐẠI BÀNG
11 năm
con mình chắc ko phải noteII nên vẫn vào ch vô tư.mà cái hộp nó lại ghi là noteII =))😁. tiện bác nào chỉ em cách tắt update của ch play vơi :p.bản mới ko xài đc phờ ri đầm
mình cũng bị như vậy tìm mãi mới biết do cài sai Giờ và Ngày các bạn thử xem sao,...
tva123
ĐẠI BÀNG
11 năm
m khởi động lại . cài lại ứng dụng . hơi mất công tí nhg chplay vào ngon
CH play gio no da update len phien ban moi roi. chac phien ban cu no k cho vao nua.
e dùng LG LTE 2 cũng k vào đc CH play, gmail. nản quá. tải trên google play cũng k đc. e dùng viettel
bác nào fic dc lỗi vào ch play là bị văng ra "chplay đã dừng ko" trước đó thì nó còn báo là "ko tải xuống dc do lỗi nul 906" cao nhân nào giúp e để e sớm đoàn tụ với ch play, có người bảo phải preferences nó mà e ko bik đó là gì, hix
lỗi ko vào đc CHplay này k có cao nhân giúp rồi
@TUANDU89 Có đây 😁 Không phải do máy cũng k phải do mạng. Do bác server google thay đổi.
1. mở root explore Mở file /etc/hosts trong chương trình quản lý file text.
2. Edit file này, comment các hàng dẫn đến google server. (Thêm # ngay đầu hàng)
hay xóa hết đi rồi copy dòng nay vào
127.0.0.1 localhost # 74.125.93.113 android.clients.google.com
3. Save file và reboot( tức là khởi động máy 😕 )
@Trung_ManUtd bác ơi vẫn k vào đc CH Play ạ. Gmail thì vào đc rồi.
Up lại rom rồi làm lại coi. Nhanh mà. Hồi trước đã làm cho ông bạn cách này thành công. Quê nhất là mạng wifi fpt nhà mình thì vào được mà qua nhà nó mạng SCTV lại bị chặn 😕 Hì hục tìm cả chục bản rom để up lại mệt nghỉ luôn. Sau mới phát hiện ra
Vấn đề này không phải do nhà mạng đâu mấy thím. Mình dùng note 2 và công việc của mình phải thường xuyên qua campuchia. Mình dùng sim metfone 3g ở bên cam cũng bị lỗi như các bạn ( không vào được chplay và fb ), còn dùng wifi thì vẫn vào ầm ầm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019