Lỗi Không vào được fb, youtube, gmail, bắt update flash player

Thảo luận trong '[Win] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi lk.x13, 21/3/14. Trả lời: 14, Xem: 14410.

1. lk.x13

lk.x13 Dự bị

như e kể trên, tự nhiên chiều qua e không thể vào được facebook, youtube nhưng các trang web khác vẫn vào được bình thường, và dùng fb trên đt có kết nối với wifi nhà em cũng thế, không thể vào được, và lúc đấy web hiện lên 1 bảng thông báo:
    "WARNING: Your flash player may be out of date. Please update to continue" em cũng đã thử cập nhật nhưng không được

:
  2. se trung thuong

se trung thuong Thành viên

giong e roi,loay hoay may tieng dong ho biết dc nó là virut ,luon 1 vong bkav 4rom roi ma van chưa khac phuc duoc

3. anhhung103

anhhung103 Dự bị

Mình cũng bị như vậy.tải dc fash plaayer về duùng dcayfblaij lại đâu vào đấy

4. trungvu2013

trungvu2013 Thành viên

Em đã lập Thớt trên diễn đàn và đã được một bác trợ giúp.Bệnh của em y chang. Toàn bộ các thiết bị từ PC, Lap, MTB Android, Wìnfone.. đồng loạt nhận tin "WARNING: Your flash player may be out of date. Please update to continue" và chỉ bị ở cái mạng VNPT nhà em. Trừ lap và PC vào dc face, còn lại tịt hêt.
    Đổi mã IP ( 8.8.8.8; 8.8.4.4) là giải pháp đơn giản nhất. Cái này thì xưa như trái đất nhưng em lại ko nghĩ ra vì cho rằng, latop vào được thì kg phải đổi mã..
    Nhờ một bác trên Tinh Tế nhắc giúp,và chỉ dẫn rất nhiệt tình em đã giải quyết ngon lành: Em Ăn roi đổi phát một, đến em Windowphone chuối cả nải, loay hoay rồi cũng xong. Bác nào bí call em: .

P/S Em định xóa số điện thoại ở trên vì mấy bữa nay em nhận cơ man nào cuộc gọi. Có bác sốt ruột quên cả giờ giấc gọi em từ 5h sáng, rồi 11-12 h khuya. Có hôm đang họp cũng nhận cuộc gọi dẫu em tắt đi rồi nhắn lại em đang họp nhưng vẫn bị gọi lại liên tiếp.
    Tóm lại là như này ạ. Các bác cứ đổi DNS đi là OK. Hệ điều hành nào cũng có vài chục bác thành công rồi. Hoặc các bác làm theo link sau:
    Android: http://www.ictgroup.vn/Tintuc8/s_294/oi_dns_trn_android.htm
    Windown phone: http://www.winphoneviet.com/forum/index.php?threads/58927/
    IOS: http://www.vhost.vn/members/knowledgebase/325/Hng-dn-i-DNS-cho-Iphone-Ipad-Ipod-touch.html

Các bác cứ bình tĩnh làm cho đúng hướng dẫn ( có nhiều bác vội vàng rồi kêu kg được, kêu bó tay rồi... nhưng khi thao tác lại lần nữa là Ok hết) đổi xong khởi động lại thiết bị.
    Nếu các bác đổi vẫn không thành công, th

Sửa lần cuối: 12/4/14
    tranlong255se trung thuong thích nội dung này.
  5. hoangmanhdungvt94

hoangmanhdungvt94 Thành viên

giống hệt e,chwua có cách khắc phục ạ :(

6. hoangmanhdungvt94

7. hoangmanhdungvt94

em đã khắc phục nhờ cách thay đổi dns.đây nhé các bác,nhanh gọn nhẹ,hjx hjx Capture.PNG

8. HocMo

HocMo Thành viên

- Em cũng bị y trang với các thiết bị androi. Ức thiệt!!!!!!

9. thyvan9x

thyvan9x Thành viên

10. tranlong255

tranlong255 Thành viên

hu hu, vô cùng cảm ơn bác, e giải quyết đc vấn đề r, mừng quá T^T

11. dangtrandau

dangtrandau Dự bị

các bác cho em hỏi máy htc 8x của em cũng bị lỗi như chủ thớt.
    warning your flash player may be out of date. please update to continue
    nhưng trong phần cài đặt Wiffi không có "IP Tĩnh" thì phải lsao?

12. dangtrandau

dangtrandau Dự bị

Up. momg được mọi người giúp đỡ :(((

13. transynghi

transynghi Dự bị

Cái này mình cũng dính phải. Mình nghĩ lỗi có thể do mạng.
    Vì laptop của mình dùng ở nhà (Nam Định, fpt) thì bị lỗi. Nhưng mang lên Hà Nội (mạng cáp quang cmc) thì lại dùng bình thường.
    Sau đó, mang về Nam Định, mình đổi dns thành 8.8.8.8 8.8.4.4 thì google vào bình thường nhưng youtube lại lỗi.

14. captocviet

captocviet Thành viên

15. dangtrandau

dangtrandau Dự bị

Em đang cài giúp đỡ trên điện thoại mà bác gửi link hướng dẫn trên máy tính làm gì ?