Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lỗi không vào được google play store

soonbi
26/12/2012 16:50Phản hồi: 46
Hi anh chị em tinh tế .
Em có thắc mắc nhờ mọi người giải đáp dùm.
Em đang xài con S3 sử dụng firm 4.1.2 poland. Không hiểu sao dạo này tự nhiên vào google play store thì bị lỗi văng ra ngoài , kiểu gì cũng không vào lại được.
Anh chị em ai rành hoặc đã khác phục đuoc lỗi này chỉ em nhé.

Chân thành cảm ơn
46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình dùng con Xperia P cũng bị tình trạng như bạn ko biết các ae giải quyết giúp
Bạn clear cache, clear data của ứng dụng Google Play rồi restart máy và vào lại xem có bị như vậy không? Nếu vẫn bị thì chỉ có cách flash lại rom thôi.

@Black Mamba Bạn biết giúp mình với mấy SGHi717 của mình đó mình bấm blackup up and reset rui mình vô xem mấy mình version 4.1.2 out ra vào play store mà ko được cứ vào no kích ra liên tục mình ko biết mấu choát. Ỏ đâu nủa bạn biêt giup vơi thank you!
@ayuta01 Bạn clear cache, clear data của ứng dụng Google Play chưa? Vào trong App Management, tìm Play Store (CH Play) và clear.
@Black Mamba Là sao mà play store này ko biết có kho của nó hay ko nủa
Để mình vô tim thư
Hôm nayình cũng bị. Flash lại ROM cũng vẫn bị.
Kg hiểu là sao nữa.
Mình dùng i9000 ROM slim 3.1 và 4.2.1 beta. Cả 2 ROM đều bị lỗi với play store. TRC kia dùng 3.1 thì kg bị gì.
Up 4.2.1 hôm nay vào PS down thì kg down đc app nào cả.
Mình up lại 3.1 thì kg đăng nhập đc luôn.
Tạo gmail mới cũng kg đc
@Treconyeubagia Ban clear cache va clear data cua google market di thu xem sao

Sent from my GT-P3100 using Tinhte.vn
@Treconyeubagia đơn giản, mình khắc phục dc rùi, đừng flash lại mắc công ,bạn vào restore factory reset là ok, hít bị. Chỉ có cái mất hết đữ liệu, nhớ backup
bạn wipe data là đc.
wipe dât là sao bạn nói rõ dc k
2511492
ĐẠI BÀNG
11 năm
hôm wa tới nay mjnh k không thể kết nối với google play + không thể add và đồng bộ google play
Tuhaitam
ĐẠI BÀNG
11 năm
restore factory reset la o dau vay ban minh dang dung i9100 cung bi dinh loi nay ko dang nhap google play duoc
e khôi phục cài đặt gốc rồi, vào CH play nó báo " Lỗi khi truy xuất thông tin từ máy chủ. DF-DFERH-01 ạ, các bác giúp em với ạ, híc, e đang ở Trung Quốc, ở nước ngoài thì có liên quan gì máy chủ không các bác, e nghĩ là ko ạ
Bọn khựa nó chặn truy cập vào server của Google đấy bạn.

Sao admin không có những bài về khắc phục lỗi nhi?
Rất đơn giản: bạn vào quản lý ứng dụng chọn "Tất cả" kéo xuống mục " tải xuống" và bật nó lên là vào ầm ầm mà.
@xuanlpu Mình làm theo mà ko được.hix
@xuanlpu Ôi, bác thật tuyệt vời !!! Hướng dẫn của bác thật đơn giản nhg hiệu quả tức thì. Cảm ơn bác nhìu !!! 😆
@atmnet cho e xin so cua bác e hoi duoc khonv
Bạn xem giờ và ngày tháng nhé . chắc do bạn đổi sim hoặc tắt nguồn . ngày tháng bị xáo trộn . bạn chỉnh lại đúng là vào đc nhé
@Thanhace2 wa chuan.
Bạn chỉnh lại giờ và ngày tháng nhé .mình cũng bị và chỉnh lại là vào đc .
Mình cũng bị lỗi này. Cũng dùng shv-e210k. Mình xóa tài khoản trong cài đặt, rùi vào lại CH play thì đăng nhập đc, nhưng xong vẫn bị văng ra ngoài. Hix. Ai pít cách khắc phục chỉ mình với! Đa tạ đa tạ ;)
Hjhj. Search 1 tí là ra cách rùi. Tinhte tuyệt vời http://www.tinhte.vn/threads/help-khong-vao-duoc-play-store-cac-bac-giup-em-a.1749129/
Mình cũng vừa bị trường hợp này...><
Mình đã wipe data (xóa hết dữ liệu) và restart lại thì ok!
Mấy bạn thử xem ^^
mình cũng bị tương tự . mình vào phần quản lí ứng dụng. vào trình quản lí tải xuống thì thấy nó đã bị vô hiệu hóa , enable lại thì vào ầm ầm :v
con LTE2 mình up lại rom 4.1.2 mà cứ vào CH play là nó ghi :" rất tiếc, cửa hàng CH play đã dừng lại @@! bà nội

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019