Lời Mở Đầu - Chào Mừng Bạn Đến Với Thế Giới Của Apple

Thảo luận trong '[Mac] Cẩm nang Mac OS' bắt đầu bởi vuhai6, 14/2/09.

1. mocoi

mocoi Dự bị

minh tim trong nay chua tim ra cau tra loi huong dan , mong cac bac thong cam , hom nay la ngay dau tien minh su dung mac book air

2. phucziban007

phucziban007 Thành viên

3. sindethuong

sindethuong Thành viên

câu hỏi của bạn không rõ ràng khó lòng mà giúp bạn đươc , ;))

4. i_love_science_90

i_love_science_90 Thành viên

nghe chữ Apple không thoy đã khoái oy` chứ chưa cần đến dùng :D

5. trahoanuvip

trahoanuvip Thành viên

Các bác cho em hỏi chút .
    Chẳng là e mới mua lại 1 con Mac của một người trong diễn đàn. Mà về tìm tòi chả thấy cái thông tin máy là máy gì cả các bác ah. Ví dụ đời máy là gì ấy e thấy có mỗi chữ early 2011 thôi. Mac 15.4 inc. Các bác làm ơn cho e hỏi muốn check xem đời máy đấy là số bao nhiêu VD : MC700 chả hạn ấy thì làm cách nào ah.

6. tieu_hung

tieu_hung Thành viên

lên appstore down mactracker về nó sẽ báo cho bác biết đầy đủ dòng nào đời nào và suất xứ ở đâu.

trahoanuvip thích nội dung này.
  7. trahoanuvip

trahoanuvip Thành viên

Cám ơn bạn nhé. Mình thử ngay đây hi :D

8. trahoanuvip

trahoanuvip Thành viên

Cảm phiền bạn cho mình hỏi chút đc không?
    Chẳng là mình kiểm tra ổ cứng thì thấy ghi là :
    C300-CTFDDAC256MAG:

Capacity:256.06 GB (256,060,514,304 bytes)
    Model:C300-CTFDDAC256MAG
    Revision:6
    Serial Number:0000000011070303488E
    Vì khi bán người kia rao là SSD 256 nên mình muốn hỏi xem cách xem ổ SSD như thế nào.

9. tieu_hung

tieu_hung Thành viên

xem ôt cứng thì vô about this mac chổ quả táo -> more info bên trái chổ phần ổ cứng bác click vô. ổ này của bác là Crucial RealSSD C300

trahoanuvip thích nội dung này.
  10. trahoanuvip

trahoanuvip Thành viên

Xin chân thành cảm ơn bạn.

11. locbattanhuong

locbattanhuong Thành viên

em moi mua con mac mun doi pass moi ma ko pit pass cu cua may la j thi lam the nao may bac thong cam chi gium

12. lam81

lam81 Thành viên

Bạn cho mình hỏi là mình dùng Mac này thì cài những phần mềm lậu thì phải làm sao bạn,có cần phải JB như iphone ko bạn,bạn có link nào hướng dẫn chi tiết cho dòng này ko bạn,mình rất thích dùng dòng này nhưng mình thấy đứa em nó dùng mình nhìn mà thấy khó quá.Mình định tìm hiểu kĩ rồi sẽ mua.Cảm ơn bạn nhiều

13. doctormedia

doctormedia Thành viên

Vào trang check của Apple và gõ số Serial bên dưới nắp đít máy vào nó sẽ cho ra chi tiết về thời gian bảo hành và cấu hình máy.

14. doctormedia

doctormedia Thành viên

Phần mềm của Mac os cài đặt còn dể hơn là của Win nhiều, phần mềm lậu hay bản quyền đều cài đặt bình thường, Mac os thì không có JB như IOS đâu bạn.

15. doctormedia

doctormedia Thành viên

Nhìn theo kinh nghiệm thôi bác, các dòng máy sử dụng SSD gắn sau thì nó chỉ báo chung như vậy chứ nó không có báo lên chữ SSD đâu. :)

16. mrrain6969

mrrain6969 Thành viên

ôla, mới bắt đầu xài mac, phải học hỏi nhiều từ các bác rồi

17. anh em cho tui hỏi tại sao máy mac lại không cho tạo thêm forder trong ổ đĩa nhĩ? Đang dùng hệ điều hành window trợ giúp nhanh nha bạn?

18. hoavoquyet2012

hoavoquyet2012 Thành viên

mình dùng mac. đang muốn đổi đuôi m4a sang m4r có ai giúp mình với

19. doctormedia

doctormedia Thành viên

vẫn cho tạo chứ bạn, nhưng bạn phải phân vùng ổ đúng định dạng nhe.

20. gasquangchuyen

gasquangchuyen Dự bị

chưa hiểu lắm mình cũng là dân tin nhưng đọc mấy bài này thấy kiến thức mình thật nhỏ bé không bằng một hạt cát so với các member ở đây