Lỗi nhỏ của Asus Zenfone 5 và mẹo Tiết kiệm Pin mới

KietVEVO
12/7/2014 11:40Phản hồi: 136
Lỗi nhỏ của Asus Zenfone 5 và mẹo Tiết kiệm Pin mới
[Chỉnh sửa] Asus ZenFone 5 của em mua cách 2 tuần, lúc đầu sài ngon lắm nhưng hơi tốn Pin xíu, nhưng có bản rom mới thì tiết kiệm Pin tuyệt vời, nhưng có vân đề gần đây mới xẫy ra mới các ZF5 của em là nó bị lỗi chọn xóa tin nhắn, và Do It later lúc trước thì có thêm mấy lỗi nửa mà em ra của hàng khác phục rồi 😃
Tin nhắn: khi vào tin nhắn chọn xóa thì máy báo "Rất tiết, Tn đã dừng lại" em điên lắm,
Không biết nó bị bệnh gì
Do it later vào thì cũng tường tự có ai biết giúp em với nhé,
# có mấy anh cmt ở bên dưới nói là up rom mới là hết, dạ em đã úp mới nhấp rồi ạ, 😃)
#LỀ em có mẹo này với chiếc ZF5, em không biết nó có hiệu quả tiết kiệm pin không, nhưng vơi em em thấy tốt.
Ae vào Ứng dụng splendid của Asus> Nâng cao> ae hạ độ bảo hòa xuống thấp nhất hoặc thấp vừa tùy ý, nhưng em nghĩ là thấp nhất cho tiết kiệm, khi hạ xuống thì màng hình sẽ nhạc màu giống màng hình trăng đen của galaxy s5, 😃))) vì nó giảm màu và chỉ có 2 màu nên pin em sài thấy tiết kiệm khá tốt
P.s em bị tật sai lỗi chinh tả nhiều xl ae, monh bỏ qua ạ, ae thực hiện nếu thấy tốt chia sẽ bạn bè cách này nhé
136 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngoài Ra còn hàng loạt lỗi nửa ae đợi em xong clip em gửi lên
update lên bản mới nhất là hết, có cần phải tốn công post lên đây ko?
@nekusakuraba Rom em mới nhất ạ
Lỗi rom, bạn tìm cách up lại rom là hết ngay.
mình xài em zen5. có thấy vấn đề gì đâu
@luunamphuong cho hoi b co hay choi game ko. choi co bi dis ra ngoài ko z
Của mình chả thấy mấy vấn đề trên . Nói chung dùng ổn 😁 chán mỗi khoản chụp ảnh thôi
@NhímLỳ Chup thi em khoai chup dem nhat! Mat minh hok thay ji ma zenfone 5 iu vau thay ro nhu ban ngay!
ntvan
TÍCH CỰC
10 năm
rất nhiều người là những người nào, kể xem nào, đưa dẫn chứng nữa nhá. hãng nào thuê bạn lên đây bêu xấu ASUS hả? cạnh tranh không được thì dẹp tiệm đi, đừng có kiểu cạnh tranh không lành mạnh, lên đây mà chửi bậy bạ mất uy tín người ta.
Hồi đi xem con Zen 6 thấy cái vỏ nó kiểu ko "bền vững", dùng theo thời gian là sẽ cập kênh nên thôi. May quá 😃

Sent from my Nokia Lumia 925 using Tapatalk
@KenzDK Vỏ zen các loại chắc chắn, đẹp mà phán cập kênh, thánh nhìn hình phán hả
@hikaru2003 Đẹp và chắc chắn với bạn còn lỏng lẻo với mình. Xin đừng nói kiểu trẻ con, thánh này thánh nọ. Mình đi mua, xem, cầm trên tay tại thegioismartphone rồi. Còn đương nhiên là bạn dùng Zen 6, bạn có thể yêu quý và tự thấy nó đẹp và chắc chắn.
namsla
TÍCH CỰC
10 năm
Hic. Chắc bác nì ham rẻ sài đo xách tay nên lỗi. E đọc 1 số thông tin la bản viet nam la 00j-ww -> bản quoc tế rom ổn định nhất. Và máy xách tay nhiều lội vặt. Khắc phục la up bản rom ww ok. Bác nào mua nhớ mua 501 nhé k lại bị kêu kiểu bác này. Máy minh 501 chạy vo vo chag lỗi gì.
Mình dung a500 ram 2bg, chip 2.0. Up room ww từ ngày mua về đến giờ chưa thấy có vần đề gì là sao ta????
"Hãy là ng tiêu dùng thông minh"
Tandung65
ĐẠI BÀNG
10 năm
Minh cung xai zen 5, minh thay tot chi can update firmwer moi la xai tot
mr.lonely56
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình xài bản CN up rom WW xai` ngon lanh` lỗi moẹ gi` đâu 🆒
èo đang phân vân zen 5`
ms dc 3 ngày và chưa thấy lỗi j cả
Dùng cả tháng nay có thấy lỗi gì đâu.... cứ như thời điểm hiện tại zen5 giá 4t ( đấy là còn chưa kể 1 số cửa hàng có kèm đồ km , hoặc bán giá rẻ hơn ) thì mua mãi được . Đa số những bạn kêu ca về zen phone toàn là những bạn mua hànng xt .
mr.lonely56
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoanghaidang Mình xách tay China đây mà vẫn ngon chán nhé 😁
vuong234
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoanghaidang Mình dùng hàng xách tay nè bạn. Chạy fw từ CN sang WW thì khác nào hàng chinhx hãng đâu 😃 cũng mức tiền đấy mà lại đc a500
@hoanghaidang đang dùng z5 a501 xt 1 tháng dồi vẫn ngon lành
skul9x
TÍCH CỰC
10 năm
Ra ngoài bảo hành mà bảo nó up rom lại cho. Mà có mỗi ông bị thế thôi, chả ai bị như ông đâu, gặp phải máy có rom lỗi thôi. Cứ ở đấy mà "rất nhiều người gặp tình trạng như trên". Bốc phét!

Thời gian bạn chạy lại rom nó ít hơn thời gian bạn type với quay clip đó. Rảnh rỗi quá mà. 😕😕😕
@skul9x Dạ 😆
mr.lonely56
ĐẠI BÀNG
10 năm
Xách tay hay chính hãng vẫn ngon như thường nhé, quất rom WW là ok hết, có mình thớt bị mà dám bảo là rất nhiều người bị, phán cứ như đúng rồi ấy :eek:
haizz co moi cai may anh la co van de thui
quochuy586
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đó là những lỗi cơ bản của Asus zen 5 mà bạn vừa đưa lên đây, nhưng lỗi cơ bản nhất của bạn là đánh sai chính tả nhiều quá😃
@quochuy586 Dạ, em đánh bằng đt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019