Lỗi nhỏ của Asus Zenfone 5 và mẹo Tiết kiệm Pin mới

KietVEVO
12/7/2014 11:40Phản hồi: 136
136 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

drvanneo
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chính bạn mới là lỗi , viết có mấy chữ tiếng Việt lỗi chính tả đầy gởi lên Asus chính tôi thấy mắc cở cho mình là người VN . Thất vọng ghê. Một sự kém cỏi cơ bản , viết chữ Việt kg xong sao up rom ?
htsmobile
ĐẠI BÀNG
10 năm
@drvanneo Mắc cỠ nha bạn
nicequeen
ĐẠI BÀNG
10 năm
@htsmobile Mắc cỡ nha. (Ghi chú: tại chú vạch lông tìm...chim nên mình vạch tiếp cho chú.)
htsmobile
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nicequeen máy HTC Desire V gõ chữ ỡ k đc chỉ gõ đc Ỡ chú em ạ
nếu gõ ỡ nó sẽ ra õ
mình cũng có thằng bạn mua hàng xách tay về giờ đổ thừa tại ASUS 😆)))
tiendatts
TÍCH CỰC
10 năm
khổ thân, chủ topic gặp hàng loạt lỗi cơ bản khi gõ tiếng Việt
mình đang xài zen5 ban 1.14 ww.xài oke rồi nhưng sao ứng dụng power saver nó tự tắt vậy các pác.
Em mới tham gia tinhte.vn
xem lại zenfone5 với ben cellphone S giùm em cái...em mới mua 4 ngày..vừa xài xong bị sập màn hình ( ở trong màn hình màu xám đen, ở ngoai viền hơi trắng).Ra cellfones dổi lại theo bh 1-1 trong 7 ngày thì bị đổ thừa trầy 1 tí ngay phần mở nắp pin và nút âm lượng nên k đổi máy....nói chuyện 1 hồi mới bảo qua asus xác nhận mới chịu đổi....( mà e hỏi thử 2 cái phần đó làm cách nào không trầy 1 tí, khi mua đã kêu test máy k lẽ k được gở nắp ra,có nút âm lượng k được xài,cho e hỏi tạo ra 2 cái phần đó để làm,để xài mk k cho sử dụng k lẽ mỗi lần xài phải đeo găng tay,). e sợ lổi n mới mua hàng cty.mua rùi cũng chả đâu vào đâu.Lỗi về asus zen của cty về phần màn hình đang rất n,lúc e đi đổi cũng 4-5 ng bi lỗi màn hình như em
@nguyenan890 Mình cũng nghĩ thế
@nguyenan890 4 5 ng đó có mua cùng chỗ cell phone ko nhỉ :v
@nguyenan890 Mấy cẳu hàng buôn bán đt là thế đó bạn ơi, bạn ko làm dữ vs nó nó ko chịu đổi đâu, làm ầm lên mới đc. cái cảu bạn chắc là ROM 4G nhỉ, do Tàu làm nên ẩu lắm
@tungcoi155 hội tên gì thế bạn? mình xài zen6 muốn vào hội giao lưu vs mọi ng chơi :3
mario11
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình cũng vừa mới bị lỗi tin nhắn, soạn tin nhắn thì ok. Nhưng khi nhập danh bạ chữ M hoặc số 0 là " RẤT TIẾC , TIN NHẮN ĐÃ DỪNG LẠI". Đã up rom mới, tình hình vẫn vậy. Máy mình là A501 chính hãng. Có ai bị giống mình ko??:mad::mad::mad::mad:
@mario11 mình cũng 501 chính hãng và ko thấy bị. bạn khôi phục cài đặt gốc lại 1 lần xem sao
Có ai bị chưa ta mình sài bảng ww nhá toàn cài game trên 1G h dị ứng úp lại quá hum bửa titan lại rùi k hỉu sau đặt lại ứng dụng nhà sản xuất 3 tiếng sau bị típ mất hit game vs app đau thật
cxd1
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lt.minhquan Bạn có cài phần mềm giải phóng ram k? Mình cài vào cũng bị như vậy nhg bị cái
CH Play nên mới phải restore lại máy.
Mình mua máy rom 4gb ram 2gb chính hãng của vienthinh thấy từ lúc mua đến giờ up rom 1 lần xài ok chỉ có một vài trang web thì font chữ ko đọc được vidu trang phimxixam, còn chụp ảnh thì biết chụp ảnh cũng khá nét, mình ko dán màn hình nên mặt kiến trơn xài rất thích nói chung tầm giá 3780k thì ko con nào địch nổi đâu,
Up 1 tấm hình chụp chiều nay cho các Bạn đánh giá
Minh cung bi ko xoa dc tin nhan. Nen chi co cach an vao tin nhan giu va xoa ,hoac xoa ca thear
@antitrue mới dung android ah
@tungcoi155 Loi tin nhan ,hieu ko
@tungcoi155 Đúng rồi á, mình giống bạn á
mình cũng gặp rắc rối với màn hình giống như bạn
đây là nội dung mình nói trong 1 topic khác

Tandung65
ĐẠI BÀNG
10 năm
minh ko biet tai sao khong ket noi wifi tai cong ty, pass tai cong ty co 18 ky tu , o may noi khac minh ket noi wifi binh thuong . co ban nao biet tai sao ? xin chi dum , thanks
Cho hỏi con zen5 của e đôi khi ấn phím nguồn thì khoảng 5-10 giây mới sáng màn hình lên, restart lại thì hết, có cách nào khắc phục được ko zậy, máy e mới mua chưa được 2 tuần và chưa làm gì nó hết
Bạn lên youtube xem và up rom mới nhé sẽ khác phục đc
@KietVEVO Bạn lên youtube xem và up rom mới nhé sẽ khác phục đc
Tandung65
ĐẠI BÀNG
10 năm
thanks, minh se thu
Mình đang dùng zenfone 5 ne
Bản CN úp WW chạy ok có thấy trục trặc gì đâu
Có pin là hơi yếu thôi
Tất cả đều ok
Chờ úp bản 4.4 kitkat nữa là ok
Mua bên Vĩnh phát nhé
mr.lonely56
ĐẠI BÀNG
10 năm
@manh561 Lúc mua về mình xài firmware 1.14, up lên 1.15 thấy pin tốt hơn thấy rõ đó bạn
Up rom. Mới là hết bạn à
Bạ
Anh qua trang 3, 4 coi đi ạ
@KietVEVO Ban ntvan hoi ngu va ham 1 ti,nguoi ta dung thay the .lai bao nguoi ta beu xau.
wiet292
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tôi cũng bi lỗi như KietVEV , đã cập nhật rom mới 1.14 mà vẫn bị 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019