Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lỗi nhỏ của Asus Zenfone 5 và mẹo Tiết kiệm Pin mới

KietVEVO
12/7/2014 11:40Phản hồi: 136
136 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình cũng đang dùng zen chưa tthấy lỗi giˋ nhưng ma thất vọng khoản pin qua´..thoi gian sạc và ddùng Ngang nhau..huhu..muon ban di muamay khac qua
Ai chi cach tiet kiem pin voi..huhu
Mọi người cho mình hỏi cái. Mình xài zen fone 5 vào camera 360 ccứ bị gịât gịât là sao ạ
@spenz Mình cũng bị vậy mà chưa tìm đc cách chữa không biết làm sao nữa ??

Sent from my ASUS_T00J using Tinhte.vn mobile app
@Junkendy mình biết cách khắc phục rồi, bạn bấm vào biểu tượng setting -> advanced setting -> camera setting -> bỏ chọn live efect là sẽ hết giật ^^
Cho mình hỏi cách sạc pin ntn v mọi người? Mình sài chưa hết pin nhưng mà lúc nào cũng sạc được không vậy? MÌnh sạc qua đêm lun thì có bị ảnh hưởng gì không? Mình cảm ơn 😁
Cho mình hỏi s mình sài ứng dụng được một tý thì nó bảo ứng dụng đã dừng. Như v là s?
mới mua chưa được tháng, rơi có 1m mà vỡ luôn, kính chịu lực gì chứ??
nhatlongvn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thanhloc_bk Vãi ông này, xem clip nó thử rơi ip6 rơi tầm 1m chưa ? vỡ nát màn hình luôn... thế mà bạn kêu rơi có 1m thì đến chịu luôn
@nhatlongvn Ờ, hiều rồi rơi phần cạnh.Tại hồi trước có xài con qsmart tender cùi rơi ác hơn thế nhưng ko sao
Đây e cũng zen 5 a500 hàng cty đây lỗi thì chưa thấy gì nhiều có mỗi cái màn hình mua ở hnam đc 4 ngày giờ nó sọc hồng hồng 4 cạnh nhìn nhức cả mắt mà ở xa k mang lên cửa hàng đc đang tức điên lên đây mấy bác
Cũng chẳng ham đổi lại máy mới đâu chỉ chờ bữa nào rảnh đem đi bảo hành nó giải quyết cho cái màn hình thôi, à quên bữa nay đi mua cái sim 3g đưa vô sài mà k lên mạng đc bác nào biết khắc phục chỉ e vs, chơi game 1 xíu nóng lên là nó in nguyên cái giao diện game lên màn hình
dxm123
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vodanhdx Bị trúng hàng Ref rồi, con a500 làm gì có hàng chính hãng , ở VN chỉ có a501 thôi 😁 tốt nhất đừng mua xách tay.
Có ban nao dung zen5 khj vao chup hjh xog zo xem hjh anh thj may pi đơ roi tu khoi dong lai k?minh k pit lam sao
ngocb2
TÍCH CỰC
10 năm
đang dùng zen 5 chính hãng. ngoài trừ vụ pin ra thì thấy ngon và mượt hơn cả mấy con samsung cùng tầm tiền. pin để qua đêm 5 tiếng hết 10%, k 3g k wifi. pin mà tốt tí nữa thì tuyệt.
thì t thấy u là thánh, u ko thấy u là thánh nhưng t thấy u là thánh thì nói u là thánh. thì sao?

sao zenfone 5 của mình kết nối wifi nó cứ nói sự cố xác thực hoài vậy 😔( trong khi đó mình nhập đúng pass mà :(( mình thử restart lại rồi mà vẫn như thế là sao ạ :((
@lee pepsi do wifi thôi, mình cũng thường bị như thế, khi đó laptop cũng ko bắt đc wifi
kiennams
TÍCH CỰC
10 năm
Dòng zenphone sao cài facebook messenger lại k chạy dc các bác ơi.ai giúp mình với
@kiennams cập nhật lên phiên bản mới là hết. bạn thử xem. vào cài đặt rồi cập nhật đt.
kiennams
TÍCH CỰC
10 năm
@iamba ok.mình update xong hôm nọ và đã chạy ngon rồi
tôi dùng được gần 1 tháng, bản 2G. dùng chẳng thấy lỗi gì cả. pin cũng bình thường. các anh chị xài hàng không rõ nguồn gốc cứ lên đây dìm hàng
mấy bác cho e hỏi về phần tin nhắn của zen 5 với. khi có tin nhắn tới không thể vừa rung vừa chuông ah....e setting trong phần tin nhắn,vibrate là always...khi có tin nhắn tới chỉ rung nhẹ 2 lần thôi ah....khó chịu kinh....bác nào biết cách khắc phục mong chỉ giáo thêm....thanks
Hj. Minh k hieu nhieu ve zenfone5 minh moi dung 1tuan .pin mau het that voi 1van de nua la moi lan reboot may lai la ket noi du lieu 3g la k dc. Ket noi wifi truy cap ok het moi sai dc 3g. Van de nay kho chiu wa
để về mầu đen trắng thì dùng smartphone làm j =.=" cài lại rôm là hết mà bác
mình hay bị như này lắm. Có ai bít khắc phục ko. Vào web còn ko dc ấy
Mình xài bản T001J rất hay bị lỗi kết nôí mạng. ko thể tải dc web và các ứng dụng cần có mạng. Mặc dù sóng vẫn báo có mạng. mình đã hỏi tổng đài mạng vnphone thì máy kết nối 3G vẫn ok. Nhưng lại ko thể sử dụng dc mạng. Ai biết xử lý sao chỉ dùm cái
ntvan
TÍCH CỰC
10 năm
@khacty_vp lỗi này là do mạng chứ không phải do máy, máy báo vậy thôi nhưng có thể vị trí bạn đứng sóng 3G kém, bạn có thể di chuyển đến vị trí khác cách một vài km để kiểm tra thì biết thôi. như nhà mình thì dưới tầng 1 thì 3G rất kém nhưng lên tầng 2 thì vi vu 😃
Có lần mình bị 2ngày liền ko sd dc nv. Mặc dù mình đã đi nhiều nơi khác bạn ạ. Mình thấy lạ là mình phát wifi thì máy khác thu vẫn vào mạng ầm ầm. Còn máy mình vẫn không thể vào dc.
Cường Cao
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác giống th of máy mình, nhưng mình chưa tìm ra các gq.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019