Lỗi No All - Cảnh báo các máy 3gs tuần 33/2011 trở về sau

Thảo luận trong '[iOS] Nâng cấp firmware' bắt đầu bởi kbty, 6/11/11.

1. joannes

joannes Thành viên

người dc người ko, chả hiểu mô te mô mà lần, hjc.. chan quá....

2. quoctin2610

quoctin2610 Thành viên

Cái này là chỉ có 3gs 8g mới bị thôi còn nếu 3gs 16g bị là do chíp của trung quốc đó.láp bb là bị no all.chỉ có nước làm phần cứng lại thôi

3. Steven_lee1

Steven_lee1 Thành viên

ông biết đéo j mới làm 10 con đây có làm sao đâu

4. Huntergirl

Huntergirl Thành viên

ghi nhận thêm 2 em 3gs 8gb nữa vào ngày hôm qua.lạ cái là chỉ 3gs 8gb mới dính.16gb ko bị sao :9

5. thanhbk

thanhbk Thành viên

Mình lên xuống bình thường có sao đâu nhỉ....quái lạ....

6. Jamesbond

Jamesbond Thành viên

Mình vừa làm 5 con 3GS, tất cả đều 32GB, lock AT&T, FW 5.0.1, BB 5.13 và 5.15, trong đó có 3 con old BR, 2 con new. Kết quả là FW đều về 4.1 và BB đều lên 6.15 hết, JB bình thường, wifi va bluetooth vô tư.
    Có thể bác chủ thớt bị dính loại 8GB thôi.

7. hoangnhupr

hoangnhupr Thành viên

vấn đề này đã củ , anh chị em trên diễn đàn cũng bàn nhiều về vấn đề này
    Iphone 3GS 8G tuần thứ 27 trở lên update baseband 6.15 sẽ bị No all . và hiện tại chưa cách nào khắc phục được lỗi trên . ACE nào gặp 3GS 8G tuần 27 trở lên tuyệt đối không update baseband 6.15
    vấn đề downgrade về 4.1 thì bình thường vì hiện tại Apple cho sign SHSH ở 4.1 nếu 3GS 8GB downgrade về 4.1 sẽ bị recovery và fix bằng tiny ok .
    vấn đề chủ topic này nói có phần đúng cũng có phần sai , không thể quơ đủa cả nắm làm tất cả các version iphone 3gs được tội nghiệp .
    ( chỉ có 3Gs 8GB tuần 27 hoặc hơn khi update baseband sẽ noall )

8. hoobin

hoobin Thành viên

Đã lập một topic cảnh báo apple đã cho ra tuần mới của 3gs rồi !
    Update chậm là dính thôi ko nói nhiều !

9. luugiahao2007

luugiahao2007 Thành viên

mình cũng bi một con nè ban thu cách này thử xem sao nhé bạn restore về fw gốc 5.0.1 thử xem sao mình da làm và đã có lại bb va trả lại cho khác rôi hu hồn thăng em hehe

10. choruby11

choruby11 Thành viên

hình như chip 3gs 8gb xài chip Toshiba ( số lượng có hạn ) ko cho up baseband ipad thì fai~ ...

11. AntonyHoang

AntonyHoang Thành viên

Chính xác là các máy 3GS có tuần SX từ 35 trở đi của năm 2011 sẽ bị NO ALL nếu thực hiện Flash iPad BB để unlock nên các Bạn chú ý vấn đề này.
    Tất nhiên các máy trước/cũ không phải tuần 35 năm 2011 nói trên thì flash ok :)

Trích từ Dev Team Blog : "Owners of newer 3GS iPhones must not flash the iPad baseband. The iPad baseband will not work on 3GS iPhones built later than 2011 week 35. You have a week 35 or later device if your serial # starts with xx135."
    Nguồn : http://blog.iphone-dev.org/redsn0w-iOS5 đọc Update #17

12. kbty

kbty Thành viên

Bác nói cứ như hay lắm . Tôi ở Mỹ 1 ngày unlock ko dưới chục cái . Gặp hàng 3gs tuần mới đủ loại model bị vậy . Bác dám cá với tôi là 3gs 16 va 32 tuần mới ko bị ko ? Bác chỉ nhận được mấy con hàng cũ , vì hàng mới rất hiếm . Chỉ còn máy đổi bảo hành thôi . Bác có biết ở Mỹ chỉ cần hư nút home còn bảo hành là nó đổi ko ? Tôi dám cá là apple mỹ còn rất nhiều máy 3gs 16 và 32 tuần 40 năm 2011 trở lên .

13. tamthanhnguyen

tamthanhnguyen Thành viên

hen xiu thôi :playfull:

14. phamchi77

phamchi77 Thành viên

Máy ko active được nên ko có IMEI và Model filmware thôi. Cái này là do Bassenband bị lỗi.

15. anhthpc

anhthpc Thành viên

e có máy lock at&T mới dc cho: 16Gb lock
    Thông tin e nó là
    ver 4.3.3
    bb: 5.16.02
    tuần 42 của năm 2009

Giờ e phải làm sao để unlock dc nó, Nếu cửa hàng nào gần ở gò vấp thì pm, có j mình chạy qua làm cho mình ....! Đọc mà thấy nản quá
    E chỉ cần gọi được cái đã, cầm nó mà cứ như ipod đó

16. kid101

kid101 Thành viên

hình như cái này chỉ bị cho 3Gs tuần cao của năm 2011 thì phải

17. dmanhung

dmanhung Dự bị

Bác ơi em chưa tự mày mò ip bao giờ (chỉ quen download và cài p.mềm thôi, chưa vọc jeabreak). Vừa rồi em dùng con IP 3gs bản World đã được jeabreak xong xuôi. Em vừa nâng lên iOS 5.0.1, giờ mọi cá vẫn ngon lành, chỉ tiếc là nó như máy mới, chả cài được các ứng dụng bẻ khóa (em thích nhất là xài installous để cài ctrinh trả tiền). Giờ em nên làm gì với con IP của mình và làm như thế nào? Mong bác hướng dẫn với. Cám ơn.

18. TomRyan8891

TomRyan8891 Thành viên

flash BB Ipad vào thì No all , nhưng JB bình thường thì không bị ....

19. ngod4ihiep

ngod4ihiep Moderator

iOS 5.0.1 đã đc JB untethered, qua topic của bác iFoneOnFire đọc và làm theo hướng dẫn để JB đi.

Sent from my iPhone using Tinhte.vn

20. prettyboy88

prettyboy88 Thành viên

Thế này bạn nhé! Bạn bật tinyumbrella len roi kick save shsh cua 4.1 lai rồi restore máy về 4.1 h apple đang thả rông 4.1 cua 3gs (tốt nhất làm 1 ban custom sạch là được). Sau đó down redsnow 0.9.6b8 về jailbreak va up baseband len 6.15 là ok thôi!:dance::dance: Goodluck!

thanhson1607 thích nội dung này.