Lỗi No All - Cảnh báo các máy 3gs tuần 33/2011 trở về sau

kbty
6/11/2011 4:13Phản hồi: 1.168
1.168 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ghê wúa vậy chời , mình làm 2 máy ok , chắc tại mình hên , từ giờ không dám làm nửa , vốn ít wa không có tiền đến máy đâu
mình có một cây (Week:42, 10/2009) 16G newboot
Nâng lên stock FW 5.0.1 searching hoài. không JB được báo lỗi liên tục.
Để nguyên đó hạ về lại stock 4.1 xong flash BB ipad ( chờ lâu sợ gần chết). JB unlock xài ngon lành.
Nâng lên 5.0.1 thì chỉ dám xài CFW thôi! hình như giữ được BB mới JB được! lỗi BB không JB phải không nhỉ?
daitritue
ĐẠI BÀNG
12 năm
EM cũng mới cho len 5.01 gốc hôm qua để lưu shsh. Sau đó hạ xuống 4.1 gốc cũng bị lỗi phần ICCID trắng tinh ko có gì, phần bb thì vẫn hiện 6.15 ngon lành nhưng ko có sóng, wifi, blu vẫn ngon. Sau đó up lại bb 6.15 mà cũng kinh quá, vừa chạy vừa khẩn và may mắn là em nó cũng tai qua nạn khỏi. Tổn thọ quá. Em nghĩ trường hợp này là các bác bị lỗi với phải con nó yếu sinh lý nên bị lỗi khi up bb hoặc nhưng con tuần cao của năm 2011, sx cách đây tầm 1-2 tháng nên mới bị. Mà cũng chỉ là phỏng đoán chưa rõ nguyên do chính xác tại sao lại bị vậy nữa. h làm cứ kinh kinh.
Mình mới lên 1 e 3GS BB 6.15 xong nhưng vẫn để iOS 5 chạy và unlocked nhưng khi mình làm cảnh báo với ng dùng là k đc để máy hết pin hay tắt nguồn đi. Chứ k hạ xuống 4.1 như bạn nên máy vẫn đầy đủ chứ k có mất mát gì cả
Chia sẻ với các bạn.
Tôi vừa JB thành công một con 3GS/16 iOS 5.0.1, new bootrom (serie 87009x), mạng AT&T, bb 05.16.05. Trình tự như sau :
- Mở TU có SHSH FW 4.1 > "Start TSS Server" > "Enter Recovery".
- Mở iTunes > Đưa iP vào DFU mode > Shift+Restore > Browse file IPSW 4.1. Tiến trình khôi phục cho đến khi iTunes báo lỗi 1015.
- Vào TU click "Exit Recovery". iP reboot lại và FW 4.1 đã vào. Xong phần downgrade.
- Mở redsn0w (tôi dùng 0.9.9b8) > "Extras" > "Select IPSW" > chọn file ipsw 4.1 > redsn0w hỏi "Is this newer (fixed) model?" thì chọn "Yes" > "Back" > "Jailbreak" > chọn "Install Cydia" và "Install iPad Baseband" > "Next" > Đưa iP vào DFU mode > redsn0w bắt đầu jailbreak và cho iP khởi động lại. Xong giai đoạn làm trên computer.
- Mở menu iP > chạy Cydia rồi cài ứng dụng Ultrasn0w của Cydia > Reboot. Kết thúc hoàn hảo.

Jailbreak xong kiểm tra thấy các chức năng iP đều chạy tốt, không bị mất GPS như một vài cảnh báo.

Cám ơn diễn đàn Tinh Tế.
kate87
TÍCH CỰC
12 năm
Máy mình đang ở 4.1 3GS new bootrom mà ko dám up lên iOS 5 sau bài cảnh báo này nguy hiểm quá nhỉ, mà mình ko biết con của mình đang chạy BB 06.15 sẵn rồi giờ mà có muốn lên iOS 5 chạy bản custom đc ko các anh em nhỉ?
nếu up đc 5.0 thành công hướng dẫn cho 6v nha
thank nhiệt tình
vừa né được 2 em, có 1 ku lái mang wa mình 2 cái iphone 4, 2 cái 3gs , tất cả đều nguyên seal máy..... chưa active,
mình check thấy 2 cây 4 FW 4.3.5, BB 04.10.01 => ok lấy 2 cây này
còn 2 cây 3gs , 1 cây 8GB, 1 cây 32GB, check thấy đang ở FW 5.0, BB 05.16..... thấy nghi nghi...... nên nói nó đem về unlock đi, nếu ok t lấy ..... ku đó đem về 3 ngày sau đem lên .... thấy imei 00490000 .... BB 05.13.04 .... 😁
Hahaha , một quyết định vô cùng sáng suốt
daitritue
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao lạ vậy lúc đầu là bb 5.16 mà sao về unlock kiểu gì lại ra 5.13.04 nhỉ
hanghonda
TÍCH CỰC
12 năm
Can thiệp phần cứng rồi đó bạn...
daitritue
ĐẠI BÀNG
12 năm
À ra vậy kinh quá. Vậy hầu như là những con 3GS tuần cao năm 2011 khả năng bị dính chưởng là rất cao các bác nhỉ. Nguy hiểm thật các bác thợ cũng cẩn thận nha
Lúc trước cũng bị vướng 1 cây! hên là lúc vào nhận tình trạng là treo cáp đĩa nên báo khách phải làm lên màn hình ok hết thì mới làm tiếp phần sóng gió! restore về 4.1 ok, sau đó flash BB thì bị no all :mad: trả lại khách luôn :mstickle: xém tý là ôm trọn gói luôn rồi! bây giờ cây 3g/gs nào mà muốn nâng BB để unlock thì phải check cẩn thận trước khi làm....! share mọi người tool check luôn nè....!
http://www.mediafire.com/?f4fai1itnxjj8yh
Phần mềm này check gì thế bác.
À mà cho em hỏi lại là nếu mình đang ở 4.1 bb 6.15 ko up lên fw 5x gốc mà up lên 5.x custom ko bị nâng bb. vậy bb ko bị hỏng và nếu mình restore về 4x thì ko bị hỏng bb và ko cần phải up lại bb đúng ko các bác nhỉ
bạn chạy chương trình này, sau đó nhập vào số seri của iphone muốn check, sau đó nó sẽ cho bạn biết có nên nâng bb lên hay ko....
nếu nâng lên hoặc hạ xuống bằng custom firmware thì ko có gì phải lo lắng đến BB hết!
nouvo2009
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình mới dùng iphone chăng biết gì.Vừa đọc xog 16 trang, Giờ hỏi các bạn: Mình vừa mua con Iphone 3GS 8G xong về xem thấy như sau:
Seria: 85137V36EDG
Imei: 00 499901 064000 0
BB: 06.15.00
Phiên bản: 4.1(8B117).
Kiểu máy: MC640LL
Dùng sim vina bình thường, các bạn cho minh lời khuyên nên như thế nào! Thanks!
máy của bạn có thể là máy mới SX sau này, ai đó nhập về đã unlock bâng BB và bị NO ALL, sau đó người ta làm phần cứng lại đó bạn, cụ thể là thay chip FLASH...... chia buồn bạn, mấy cây này xài ko ngon bằng mấy cây imei gốc đâu......
Khuyên là khi kết nối với iTunes thì bạn thấy nó tự hiện chữ là download và upgrade thì bạn cancel nó đi đừng có dại đồng ý thì máy của bạn sẽ có khả năng như mấy trường hợp trên 😁 ( kinh nghiệm bản thân vì đang học hỏi thôi, các bác đừng chém em nhé )
nouvo2009
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thanks! Vậy giờ nên đi đổi máy khác ah bạn! Mình mới lấy có 3 ngày thôi! Hay cư dùng vậy thì có vần đề gì không ah?
nếu được thì đổi máy khác đi bạn.....
Mình nghĩ dùng cũng k sao . Nhưng thấy khó chịu vì biết máy k còn zin
vẫn câu hỏi các bác ở bên Mỹ, hàng của em seri LL, quốc tế nhé. không tài nào jailbreak được. Hạ cấp xuống bằng bản Custome thì báo lỗi 1602. Nhưng chạy bản gốc thì không thoát được cáp...
đang snghi là có phải do nó nâng cấp lên itune rồi làm gì đó. cách đây hơn 2 tháng 3gs 8g chạy 4.3.5 itune 10.3 (....) mình down chả vấn đề gì .hôm bữa bị 1 cái 8g new vào unlock. may máy nó chưa kích luôn nên trả lại tình trạng cũ. toát mồ hôi hột. rồi game cài cho khách chả bao giờ văng ra. lên cái 10.5 với os 5 là ngày nào cũng ít nhất 3 khách lên cắm vào máy tính sync lại.
nouvo2009
ĐẠI BÀNG
12 năm
thanks! nhưng vẫn dùng thôi! voc chán rồi mua con khac!
dùng Sn0wbreeze tạo firmware custom nhúng bb iPad 6.15 vào rồi restore sau đó sẽ unlock được mà không bị No all nha mấy ace!
ko đc đâu bạn, đã thử
thêm 1 đồng chí hi sinh vì đại cuộc vì chưa kịp đọc 😃
daitritue
ĐẠI BÀNG
12 năm
đúng vậy, dùng custom nhúng sẵn bb ipad thì cũng là up bb ipad chẳng qua là nhúng sẵn thôi mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019