Lỗi sạc pin lâu của Galaxy S3.

nguyenhuyhoang84
24/6/2013 15:14Phản hồi: 53
Các bạn cho mình hỏi cách khắc phục lỗi này với. Thực sự là rất khó chịu rồi. Mình cũng có search Google rồi nhưng mỗi người nói một kiểu, có người thì nói do bộ sạc nữa, nhưng mình nghĩ chắc do cái 4.1.2.
Các bạn giúp mình với. Thanks!
53 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không ai giúp mình à 😔
enter9x
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenhuyhoang84 do rom thôi. sống chung với lũ. Đang dùng s3 hàn cũng thỉnh thoảng bị. Hôm thì sạc bình thường. HÔm thì cắm mãi éo đầy =))
@enter9x Này chuẩn này.

Có hôm sạc bt gần 3h đã đầy ( còn gần 20%). Có hôm éo hiểu sao mãi chả đầy. Cụ thể như một hai hôm gần đây.

Tức éo chịu được. Đanh theo doi. :mad:
canoc1088
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn ra hàng đt mua 1 cọng cáp của Galaxy Mini tầm 5-80k xạc vào sẽ thấy khác ngay
do cáj dây káp ý không phảj là kả kủ đâu. ra ng0àj mua hay xjn aj káj dây usb sam đờj thấp ýk là lạj vù vù
mua bộ sạc cáp note2 tương vào, sạc như xé gió
mrcake
ĐẠI BÀNG
11 năm
Còn bảo hành thì mang ra đổi bộ sạc mới đi. Mình cũng bị tương tự và đã được đổi bộ mới.
Cá nhân mình nhận thấy k phải lỗi ROM 4.1.2, mình thử củ sạc khác của Iphone hoặc Tab thì sạc tốt, chỉ lỗi khi sạc bộ sạc SIII
MÌNH CŨNG BỊ Y NHƯ BẠN,TỪ BẢN 4.1.2 ĐẾN BẢN 4.2.2 CẮM DT CẢ ĐÊM KO FULL.SAU ĐÓ MÌNH ĐÃ RA TIỆM SỬA DT CỦA THẰNG BẠN, LỤM CÁI DÂY CÁP NOKIA VỀ GẮN VÔ MÁY TÍNH HAY CỤC SẠC THÌ SẠC 1PHUT LÊN 1%. NẾU CÁCH NÀY KO THÀNH CÔNG, BẠN CÓ THỂ LẤY DÙNG CỦ SẠC CỦA SS GALAXY TAB ĐẦU RA 2A, SẠC 1P = 1%. CHÚC BẠN THÀNH CÔNG
Cảm ơn các bạn. Mai mình ra điểm bảo hành đổi sạc thôi ;)
m cũng bị sạc lâu. kỉ lúc là 10 tiếng vd @@. m mượn thử củ sạc ip và vẫn dùng cap của m thì gần 3h đây. rùi m mang đi bảo hành, ng ta thay cho cái dây cáp còn vẫn củ sạc cũ. nay mới check sạc nhanh voãi luôn 😆. mới 1h mà lên đến 80% r 😃)
Hôm nay em up bản rom omega v46 cũng bị sạc lâu lâu.
nhưng em thử tắt nguồn đi sạc thì thấy bt.
sạc khi bật máy thấy rất lâu.
em xuống ăn tối mà khi lên kiểm tra pin sạc lên có 4%
changsoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bạn chú ý 1 điều là khi ở 4.0.4 thì sạc bình thường,khi lên 4.1.2 hay bị sạc lâu,có khi rất lâu mà vẫn chưa đầy,bạn zô phần cài đặt mở phần pin lên,cắm bộ sạc vào,thấy hiện chứ AC là ok,nếu hiện USB thì rút cái đầu sạc ra cắm lại,hiện AC là được.Mình cũng bị tình trạng này nên rất bực mình và đã tìm ra nguyên nhân,nếu bạn không tin thì cứ làm thử ^^
@nnhphong Bác này nói chuẩn nè.
@nnhphong Chân thành cảm ơn sự chia sẻ của bạn

Anh em S3 làm theo đi.
@nnhphong đã xem thử cách này. vào pin xem vẫn hiện AC mà phần trăm vẫn cứ tụt, vẫn đag cắm sạc và hiện sét =.=!
stolenlove
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình cũng bị dính lỗi này, hix sạc lâu vãi chưởng luôn ,mình dùng cáp con sony của mình cắm vào củ sạc của con samsung thì sạc ok luôn,xong mình lấy cáp con sam cắm cho củ sạc con sony thì vẫn sạc bt @@ theo các bác thì lỗi do đâu em hoang mang style quá 😔(
changsoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình thấy chỉ có khi nâng cấp lên 4.1.2 mới bị ak,chờ phiên bản chính thức 4.2.2,hoặc 4.3 coi có bị như vậy nữa không
stolenlove
ĐẠI BÀNG
11 năm
e lấy cọng cáp usb của con sony sạc 2 lần rồi đều thấy ok,cứ cáp của nó bị dính,mà cáp nó cắm cho con sony sạc bt chán 😆 chả hiểu đành kệ theo dõi tiếp =))
Hôm kia mình ra điểm bảo hành được đổi cho cái cáp khác, về sạc có 2 tiếng rưỡi là đầy 😁
Thực ra mình thấy cái lỗi này rất ảo, trước dùng mãi chẳng sao, thời điểm bị lỗi này hình như là thời điểm up lên 4.1.2. Sạc có lúc nhanh có lúc chậm, nhưng thời điểm càng về sau thì gần như đều bị sạc chậm.
Mình đi đổi cáp và dùng ngon rồi, bạn nào bị thì cũng đổi cáp đi nhé.
stolenlove
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình tắt cái chế độ tiết kiệm pin thiì thấy có vể ok hiĩixx
Có ai có cách xử lý triệt để hơn không? Hay có bản ROM nào khắc phục được lỗi này?
changsoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
xài cáp khác
Bản cũ cable vẫn dùng được up rom cái là bị chứng tỏ rom có vấn đề mới đúng.
@nuocmat12 Bạn không theo dõi từ đầu chủ đề hay sao thế? Trước đây mình cũng nghĩ như bạn, nhưng sau khi đổi cáp thì lỗi đã được xử lý triệt để. Chính vì thế mình mới nói lỗi này rất ảo, vừa do ROM và vừa do cáp.
changsoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
thì room có vấn đề,nên nếu bạn không muốn up lại room cũ,thì cứ đổi cáp khác,đảm bảo nó hết triệt để

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019