Lỗi sạc pin lâu của Galaxy S3.

nguyenhuyhoang84
24/6/2013 15:14Phản hồi: 53
53 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dungtm
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình cũng bị. Tí đi mua cáp khác xem có cải thiện được k
Mình cũng đã bị do khi kết nối với máy tính lấy ra cắm sạc lại rất lâu và mình khởi động lại đt là sạc lại bình thường không rỏ vì sao.
Lỗi pin ko bai giờ là do rom cả. Bản thân mình đã lướt qua chừng 30 bô rom rồi chả thấy ai báo lỗi pin bao giờ. Mà về mặt lí thuyết mà nói thì rom ko ảnh hưởng đến chuyện sạc pin, chỉ có phần cứng, ví dụ như cáp , pin, cục sạc làm nó chậm thôi
Mình nghĩ 1 phần cũng là do cách sử dụng của chúng ta chứ mình đọc thấy cáp nào sạc cũng dc chứ ko có chuyện lấy râu ông nọ cắm cằm bà kia thì tốt hơn, trừ khi cáp của bạn hỏng thật . Ko tin các bạn lên gg search xem
dungtm
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tóm lại là do cáp nhé. Mình thay cáp khác ok ngay. Cáp theo máy hình như bị lỗi. Dùng cáp khác ngon ngay
Thay dây cáp khác mình đã từng bị thay cáp là xong hết !
stolenlove
ĐẠI BÀNG
11 năm
tớ lấy cáp con nokia N82 cắm vào tải phần mềm galxy charging curren về hiện lên 1000,khi cắm cáp theo máy thì chỉ được có 200, pó tay
Thay cable nhé các thím. E thử với Cable Nokie ngon. Cái cable chính hãng nó cũng báo được. Nhưng thử copy tầm 1gb vào là biết ngay. Cable chính hãng cop gần 15min. @@
chuyện sạc pin của S3 khá ảo, có lúc từ 18% mà sạc gần 2 tiếng đã full, có lúc hơn 5 tiếng mà mới hơn 80%, ảo kinh ( cùng 1 củ sạc nhé). nhưng công nhận dùng sạc của S2 sạc cho S3 nhanh đầy pin thật, ko biết có hại và chai pin nhanh ko nữa 😔

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
stolenlove
ĐẠI BÀNG
11 năm
cắm mấy cable của nokia sony vẫn đc chứ các bác nhỉ e nghĩ là cùng 1 chuẩn sạc thì k sao chứ .hôm nay soi cái sạc của nokia thấy nó co 4 cái chân đồng còn cáp sam theo máy e thấy của e có 3 cái thui các bác thử soi xem
Nếu còn bảo hành thì mang ra nó thay cho sợi cáp mới là sạc nhanh liền. Mình cũng đã từng bị như vậy nhưng đổi cáp là ok. :-D

Sent from my GT-I9300 using Tapatalk 4 Beta
Giá cục sạc s3 và note 2 bao nhiêu tiền vậy cả nhà? Hàng samsung chứ ko phải nhái nha.
Rút ra rồi cắm zô cũng chỉ được một lúc thui! Nản wa
thay dây cáp ko hét , lúc đầu thì ok nhưng càng về sau lại càng tệ

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn mobile app
đã từng thử thay cả cáp xịn và cáp lởm đều ko đc . SHITTT

@PHUNG CHI KIEN xem lại IC sạc xem sao, máy của em cũng phải thay 2 lần sac, nhưng cuối cùng thì không sạc được nữa. xem đi xem lại hoá ra là bị cháy IC. hix :mad:
note2 và galaxy win ... chuối vãi

Loyal Dinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
sao mình lấy cáp zin của LG và dùng củ sạc cũ vẫn lâu đầy nhỉ? có nên dùng luôn sạc của LG ko?
Dùng cáp của con Xperia Arc S. cảm thấy sạc pin nhanh hơn cáp của con 😆 S3 . chắc do cái dây cáp con S3 lởm??
mua bo sac moi voi dock sac roi sac la ok ngay hihhi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019