HỎI ĐÁP? Lỗi Safe Mode trên iPhone

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi bkmufc, 23/7/11.

1. bkmufc

bkmufc Thành viên

Bác nào biết cách phát hiện ra PM nào cài trên CYDY bị it safe mode ko à ? e cài 1 số pm thì dùng đc 1 hợac 2 hôm là bị Safe Mode, nhưng ko biết là pm nào bị xung cả, bác nào biết cách nhận biết chỉ e với
    :
  2. kenb00

kenb00 Thành viên

bác xem trên Cydia xem app nào có chức năng tương tự, và app nào là app cuối cùng mà bác cài trước khi bị safe mode. Nếu k biết thì post tên app lên ae xem thử
  3. ngocanh016vn

ngocanh016vn Thành viên

có mấy cái app trên cydia như sbsetting, barrell . và một số app khác nữa
    nhưng không phải bản thân những app đó bị safa mode đâu mà chúng đụng với nhau thôi
    bạn vào sbsetting off từng app rồi biết nha
  4. bibinguyen

bibinguyen Thành viên

Thường là do các app mới cài gây ra.
    Bác cũng thử chú ý khi iPhone nó làm gì sau đó nó về safe mode ( ví dụ vừa nhận tin nhắn là về,.... ) từ đó thu gọn lại các app nghi ngờ rồi xoá.
    Ngoài ra bác có thể dùng sbsettings vào mục more -> Mobile Substrate addon off từng cái rồi test từ từ thôi ( nhưng 1-2 hôm bác bị thì cách này không khả thi lắm )
  5. hoamoclan44102

hoamoclan44102 Thành viên

không được thì bác vào pc suite dùng cái fix lỗi của nó thử xem thế nào, không được nữa thì gỡ bỏ từng cái một
    lưu ý dùng pc suite nó sẽ xóa 1 số app đấy nhưng chắc sẽ fix lỗi được
  6. nz4976

nz4976 Thành viên

Cách 1:

Một số apps trên Cydia được cài đặt trên iPhone xung đột với nhau gây lỗi "Safe Mode", sau khi đã xoá các apps này trên Cydia vẫn không khắc phục được lỗi này, vào đường dẫn /library/mobilesubstrate/dynamiclibraries/ ngoài 2 file quan trọng không được xoá : ultrasn0w.dylib, ultrasn0w.plist , có thể xoá các file .DYLIB còn lại, ví dụ : Activator.dylib ..
    Chỉ có iPhone Lock mới dùng các file ultrasn0w này và được lưu backup dùng trong trường hợp lỡ bị xoá : ultrasn0w.zip.
    ( nguồn TT)

Cách 2:
    Dùng pcsuiter

Kết nối ip với pcsuiter.Vào pcsuiter->system->Fix startup->white apple Effective Repair.Sau khi chạy một lúc sẽ hỏi:Đại loại là "Bạn có muốn xóa mobilesubstrate đi ko?" thì bạn ấn yes zùi ngồi chờ ip của bạn khởi động lại là xong
    taisauhp1, Kid_712ptk8588 thích nội dung này.
  7. nhockboom

nhockboom Thành viên

đang thử chờ kết quả
  8. Kid_712

Kid_712 Thành viên

cảm ơn bác. cách này ok rùi :) e bổ sung thêm là em dùng ifile để xóa nhé :D
  9. hieplehuy

hieplehuy Thành viên

mình thỉnh thoảng lắm mới bị cái Safe mode đó , mình reboot lại máy thì lại dùng bình thường , như vậy mình có phải xóa PM nào để hết lỗi đó đi ko , mà lỗi Safe mode đó có ảnh hưởng gì đến máy ko vậy
  10. Hoang Le Nam

Hoang Le Nam Thành viên

Mình không biết sao chứ cái 3gs của mình chạy 5.1.1 khi bị lỗi này vao Cydia cai lại Substrate Safe Mode là hết liền.

Các bạn thử xem sao.
  11. avid_love246

avid_love246 Thành viên

mình dùng cách 1 của bạn nhưng cài phần mềm xong vào setting ko hiện ra bạn ah. giúp mình với
  12. taisauhp1

taisauhp1 Thành viên mới

mình cũng bị như thế
  13. vvvvvv

vvvvvv Thành viên

ko phải app nào cũng hiện
  14. avid_love246

avid_love246 Thành viên

bạn coppy lại nhưng file đã xóa vào thư mục cũ là ok thôi. mình cũng đã làm đc
  15. taisauhp1

taisauhp1 Thành viên mới

đã làm được :)