Lỗi sau khi mày mò nghịch máy

Thảo luận trong '[iOS] Nâng cấp firmware' bắt đầu bởi adn26, 18/5/12. Trả lời: 33, Xem: 1083.

1. adn26

adn26 Dự bị

Mình ko phải la fan cua ios nên ko dành lắm,hôm qua mình lỡ tay mang ip3g của vợ ra nghịch bây giờ nó treo luôn,mình đã đọc rất nhiều bài nói về bệnh của mình nhưng mình chưa làm đc,vậy mình mong các bạn có thể giúp mình,mình muốn tự sửa đê biết nhiều hơn về IP chứ ko muốn mang ra hàng.
    Thông số máy:
    IP 3G 16g - Lock
    BB 6.15.00
    FW 3.1.3

Máy bị bệnh sau:
    Hôm qua nghiên cứu trên mạng định up lên FW 4.2.1 sau khi restore xong bây h máy bị treo cáp đĩa luôn,mình đã tìm mọi cách mà vẫn ko đc,mong các bạn giúp đỡ mình với

mình chạy redsnow 0.9.4 như này các bạn xem có đúng ko nhé:
    ở mục Browse mình trọn fw 3.1.2 restore,sau khi nhận đc fw mình next rồi chọn cydia rồi đến chế độ đưa về dfu power + home ,rồi redsnow nhận đc rồi chạy kernel.... xong rồi reboot và finish ,nhưng đến đây máy mình treo ở hình giống 1 chiếc ổ cứng và mũi tên màu xanh,ở dưới ghi như sau Downloading jailbreack data .. mình đã chạy redsnow rất nhiều lần rồi nhưng đều bị như thế,rồi mính tắt đi bật lại thì hiện hình treo cáp luôn,ai biết bệnh của mình làm ơn giúp mình với

:
  2. suctre

suctre Thành viên

bạn thử dùng tinyUmbrella chọn exit recovery sau đó dùng redsn0w để jailbreak

3. o0_thanhvinh

o0_thanhvinh Thành viên

Treo cáp đĩa thì bác dùng ireb hoặc tini umbrela để kick recovery mode nhé. Bb6.15 thì bác dùng fw custom để lên.lên 5.1.1 lun cho máu.4.2 làm j cho đời.lên 5.0.1 hoặc 4.1 bác ak. Nhớ là chạy cfw nhé.

4. adn26

adn26 Dự bị

mình đã làm theo cách bạn chỉ mà vẫn ko đc,ko biết mình có làm sai bước nào ko mà khi dùng redsnow đến bước cuối cùng thì máy ko reboot mà đứng im ở hình ổ đĩa,còn tiny thì mình exit recovery rồi nhưng ko thấy thay đổi j...hic

5. adn26

adn26 Dự bị

bạn cho mình hỏi chút,máy của mình có thể up đc 5.1.1 à,bạn có thể hướng dẫn mình cách làm ko

6. letri83

letri83 Thành viên

đưa iphone về dfu rồi làm tiếp
    Chúc vui vẻ

7. letri83

letri83 Thành viên

iphone 3 g

8. adn26

adn26 Dự bị

thank bạn,nhưng đưa về dfu rồi chạy redsnow tiếp à

9. adn26

adn26 Dự bị

mình chạy redsnow 0.9.4 như này các bạn xem có đúng ko nhé:
    ở mục Browse mình trọn fw 3.1.2 restore,sau khi nhận đc fw mình next rồi chọn cydia rồi đến chế độ đưa về dfu power + home ,rồi redsnow nhận đc rồi chạy kernel.... xong rồi reboot và finish ,nhưng đến đây máy mình treo ở hình giống 1 chiếc ổ cứng và mũi tên màu xanh,ở dưới ghi như sau Downloading jailbreack data .. mình đã chạy redsnow rất nhiều lần rồi nhưng đều bị như thế,rồi mính tắt đi bật lại thì hiện hình treo cáp luôn,ai biết bệnh của mình làm ơn giúp mình với

10. vvvvvv

vvvvvv Thành viên

up lại 3.1.3
    cài teamview
    6b jb cho

11. suctre

suctre Thành viên

nếu bạn restore FW 3.1.3 thì dùng redsn0w như ở trên là đúng rồi.nếu bạn restore 4.2.1 thì dùng redsn0w 0.9.6 b_6 để jailbreak nhé

12. adn26

adn26 Dự bị

máy mình fw 3.1.3 ko dùng đc redsnow 0.9.6,vậy máy mình bị làm sao,ai đó giúp mình với hic hc

13. adn26

adn26 Dự bị

bạn nói rõ và cụ thể hơn đc ko bạn,mình ko hiểu ,bây h up lại như nào

14. vvvvvv

vvvvvv Thành viên

nếu update = itunes
    sẽ lên 4.2.1
    sẽ lỗi 1015 máy có hình cọng cáp
    chạy tiny hoặc ireb kích ra
    chạy redsnow 096rc16 và 4.2.1 để jb

simgiabeo thích nội dung này.
  15. banvatoi1222

banvatoi1222 Thành viên

Bạn làm theo thế này thử xem.

1/ Dùng ireb chọn 3g đưa về chế độ DFU
    2/ Chạy về firmware 4.1 (hoặc 4.2.1)
    3/ sau khi chạy thì nó sẽ ra hình cáp đĩa, bạn vẫn để thế dùng ireb đưa về chế độ DFU tiếp, và chạy lại firmware bạn đã chạy trên 1 lần nữa.
    4/ Máy sẽ lại về chế độ cáp đĩa, lúc này bạn dùng ireb, sang tap ben cạnh, chọn fix recovery và nhấn vào.
    5/ Máy sẽ tự khởi động lại và vẫn ra hình cáp đĩa nhưng có thank trượt rồi.
    6/ Lúc này nếu có sim active thì bạn cho vào, kết nối itunes là vào được màn hình chính. Còn nếu không có sim thì bạn dùng redsnow để chạy cydia và active luôn. bạn nên chạy bằng redsn0w_win_0.9.6rc18.
    7/ Sau khi chạy xong vào kiêm tra xem máy đang ở firmware nào, nếu cần thiết phải nâng baseband thì bạn dùng redsnow đó nâng lên 6.15.
    8/ vào cydia chạy ultrasnow và các thứ cần thiết.

Thực ra làm không loằng ngoằng như thế này, nhưng vì muốn bạn làm thứ tự nên mình viết hơi dài chút, chịu khó đọc nhé. ^^

Không nên nâng lên ios 5 vì đối với 3g sẽ chậm hẳn, dùng 4.1 là đẹp rồi, ý kiến của mình là thế. Chúc thành công

16. suctre

suctre Thành viên

nếu restore 3.1.3 thì bạn dùng redsn0w 0.9.4 để jailbreak (bạn nhớ Browse đến fw 3.1.2)

17. adn26

adn26 Dự bị

redsnow 0.9.4 mình đã thử rồi vẫn bị treo ở khâu cuối cùng ,xuất hiện hình ổ cứng và mũi tên màu xanh,bó tay

18. adn26

adn26 Dự bị

vô cùng cảm ơn bạn đã nhiệt tình chỉ bảo,nhưng mình có vài vấn đề,máy mình chưa lên đc 4.1 ,trước khi bị như này máy mình đang chạy 3.1.3 và như bạn nói thì chạy về fw 4.1 nhưng mình không biết đưa về như tn trong khi máy đang chạy 3.1.3,mong bạn chỉ bảo

19. suctre

suctre Thành viên

bạn down FW 4.1 về rồi dùng ireb đưa iphone về DFU sau đó bật itunes nhấn Shift+chuột chọn restore trên itunes. chỉ đuòng dẫn tới FW 4.1 .khi restore xong thì dùng redsn0w để jailbreak
    nếu bạn ngại jailbreak thì nên down FW custom 4.1 vể để restore
    bạn có thể down FW custom ở đây
    http://www.tinhte.vn/threads/641075/

20. adn26

adn26 Dự bị

bạn ơi, khổ một lỗi là máy mình hiện nay đang bị treo không nhận đc itune ,đang tìm cách để máy hết treo đã rồi tính chuyện up tiếp