Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lỗi sau khi mày mò nghịch máy

adn26
18/5/2012 3:25Phản hồi: 33
Mình ko phải la fan cua ios nên ko dành lắm,hôm qua mình lỡ tay mang ip3g của vợ ra nghịch bây giờ nó treo luôn,mình đã đọc rất nhiều bài nói về bệnh của mình nhưng mình chưa làm đc,vậy mình mong các bạn có thể giúp mình,mình muốn tự sửa đê biết nhiều hơn về IP chứ ko muốn mang ra hàng.
Thông số máy:
IP 3G 16g - Lock
BB 6.15.00
FW 3.1.3

Máy bị bệnh sau:
Hôm qua nghiên cứu trên mạng định up lên FW 4.2.1 sau khi restore xong bây h máy bị treo cáp đĩa luôn,mình đã tìm mọi cách mà vẫn ko đc,mong các bạn giúp đỡ mình với

mình chạy redsnow 0.9.4 như này các bạn xem có đúng ko nhé:
ở mục Browse mình trọn fw 3.1.2 restore,sau khi nhận đc fw mình next rồi chọn cydia rồi đến chế độ đưa về dfu power + home ,rồi redsnow nhận đc rồi chạy kernel.... xong rồi reboot và finish ,nhưng đến đây máy mình treo ở hình giống 1 chiếc ổ cứng và mũi tên màu xanh,ở dưới ghi như sau Downloading jailbreack data .. mình đã chạy redsnow rất nhiều lần rồi nhưng đều bị như thế,rồi mính tắt đi bật lại thì hiện hình treo cáp luôn,ai biết bệnh của mình làm ơn giúp mình với
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn thử dùng tinyUmbrella chọn exit recovery sau đó dùng redsn0w để jailbreak
@suctre mình đã làm theo cách bạn chỉ mà vẫn ko đc,ko biết mình có làm sai bước nào ko mà khi dùng redsnow đến bước cuối cùng thì máy ko reboot mà đứng im ở hình ổ đĩa,còn tiny thì mình exit recovery rồi nhưng ko thấy thay đổi j...hic
@adn26 đưa iphone về dfu rồi làm tiếp
Chúc vui vẻ
@letri83 thank bạn,nhưng đưa về dfu rồi chạy redsnow tiếp à
Treo cáp đĩa thì bác dùng ireb hoặc tini umbrela để kick recovery mode nhé. Bb6.15 thì bác dùng fw custom để lên.lên 5.1.1 lun cho máu.4.2 làm j cho đời.lên 5.0.1 hoặc 4.1 bác ak. Nhớ là chạy cfw nhé.
@o0_thanhvinh bạn cho mình hỏi chút,máy của mình có thể up đc 5.1.1 à,bạn có thể hướng dẫn mình cách làm ko
@o0_thanhvinh iphone 3 g
mình chạy redsnow 0.9.4 như này các bạn xem có đúng ko nhé:
ở mục Browse mình trọn fw 3.1.2 restore,sau khi nhận đc fw mình next rồi chọn cydia rồi đến chế độ đưa về dfu power + home ,rồi redsnow nhận đc rồi chạy kernel.... xong rồi reboot và finish ,nhưng đến đây máy mình treo ở hình giống 1 chiếc ổ cứng và mũi tên màu xanh,ở dưới ghi như sau Downloading jailbreack data .. mình đã chạy redsnow rất nhiều lần rồi nhưng đều bị như thế,rồi mính tắt đi bật lại thì hiện hình treo cáp luôn,ai biết bệnh của mình làm ơn giúp mình với
@adn26 bạn down FW 4.1 về rồi dùng ireb đưa iphone về DFU sau đó bật itunes nhấn Shift+chuột chọn restore trên itunes. chỉ đuòng dẫn tới FW 4.1 .khi restore xong thì dùng redsn0w để jailbreak
nếu bạn ngại jailbreak thì nên down FW custom 4.1 vể để restore
bạn có thể down FW custom ở đây
http://www.tinhte.vn/threads/641075/
@suctre bạn ơi, khổ một lỗi là máy mình hiện nay đang bị treo không nhận đc itune ,đang tìm cách để máy hết treo đã rồi tính chuyện up tiếp
@adn26 bạn thử bấm cùng lúc nút Home+Power để tắt đi rồi bật lên lại xem có được không
@adn26 đua về dfu sẽ nhận
máy mình fw 3.1.3 ko dùng đc redsnow 0.9.6,vậy máy mình bị làm sao,ai đó giúp mình với hic hc
@adn26 nếu restore 3.1.3 thì bạn dùng redsn0w 0.9.4 để jailbreak (bạn nhớ Browse đến fw 3.1.2)
@suctre redsnow 0.9.4 mình đã thử rồi vẫn bị treo ở khâu cuối cùng ,xuất hiện hình ổ cứng và mũi tên màu xanh,bó tay
nếu update = itunes
sẽ lên 4.2.1
sẽ lỗi 1015 máy có hình cọng cáp
chạy tiny hoặc ireb kích ra
chạy redsnow 096rc16 và 4.2.1 để jb
mình thử rồi không đc
Vấn đề là mình nghĩ máy bạn bị nâng lên 4.2.1 roài đấy bạn à - bạn dùng redsn0w 0.9.6b6 & Browse FW 4.2.1 để JB xem sao bạn nhé 😃
@LIENHUONG
Híc đã thử rồi bạn à,dùng redsn0w 0.9.6b6 đến khâu cuối cúng nó chạy 1 đống chữ và chữ cuối cùng của đống chữ đó là orr,khổ ghê cơ,điệu này đem ra hàng ko biết có sửa đc ko nữa,hic
@adn26 đến cái khâu này, trên redsn0w bạn back lại chọn justboot, nhấn next làm theo hướng dẩn khi ip hiện ra hình trái thơm thì ok,
@adn26 Đem qua mình làm giùm bạn cho nếu ở sài gòn - trí -0909896369
@letri83 cảm ơn bạn nhưng mình o Hà Nội à,thôi mình đem ra hàng sửa rồi
3g nên up lại 3.1.3 sài 094 và 3.1.2 để jb
nam_72
TÍCH CỰC
12 năm
Một kết cục đau lòng!!! Anh em rút kinh nghiệm,vợ thì có nhiều cái để mò để nghịch, chớ có mò nghịch iPhone của vợ...
Nhớ không lầm hình như bb 06.15 không up dc fw gốc đâu, nếu không sẽ dính cáp đấy! Down bản custom trên dd rồi dùng ired đưa về dfu restore nhé
Ip3G thì chạy bản 3.1.3 thì ngon nhất, nếu thích chơi game hay soft nhiều thì chạy 4.1 cũng được. Ip 3g chỉ chạy tối đa là 4.2.1 thôi k chạy được os 5 đâu!
4.2.1 gốc rồi dùng rednow với tini là ok nhé.bạn tham khảo các bài viết dùng 2 cái này
cớ ở sài gòn quận 4 hay quận 6 hog ? đem qua làm giúp cho bạn
nguyen pham
ĐẠI BÀNG
12 năm
(redsnow 0.9.4 mình đã thử rồi vẫn bị treo ở khâu cuối cùng ,xuất hiện hình ổ cứng và mũi tên màu xanh,bó tay)
Cứ đë vậy cho nó chạy tiēp, khi nào xuất hięn hình qủa dứa cắn dở, chờ tī nửa là dựơc, neu khong duoc, ban redsn0w 0.9.6 lai tu dau, nho chon cydia.... Next va cho doi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019