Lỗi "Tiến trình com.andrioid.phone đã dừng" trên S3

nguyenanhvan1111
29/7/2012 12:57Phản hồi: 20
chào các bạn! tình hình là mình mới mua cái gs3 chính hãng, xài khoảng đc nữa tháng, xài lúc đầu ok,tự dưng hôm qua thấy thông báo có fimware mới nên update, ai ngờ bữa sau bị lỗi "Tiến trình com.andrioid.phone đã dừng" khi nhận cuộc gọi và gọi đi cho mạng viettel (gửi và nhận tin nhắn thì bth), còn gọi và nhận cuộc gọi cho các mạng khác thì vô tư. xin các bro chỉ mình cách khác phuc (điện thoại mình ko có root, và mình mới xài android nên còn gà mờ). tks các bro nhiều nhiều
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chịu khó khôi phục cài đặt gốc đi bạn, có thể quá trình update bị lỗi.

√ Gửi từ Galaxy S3®
hôm qua update qua wifi cáp quang tốc độ cao, gói update tới gần 75mb lận, update xong cài đặt có thấy thêm 1 số tính năng mới nữa. mà nếu khôi phục cài đặt gốc thì phải ra ttbh hả bro.
@nguyenanhvan1111 Khôi phục gốc thì cần gì ra TTBH hả bạn, cái này bạn vào phần Settings/Backup and reset.

√ Gửi từ Galaxy S3®
@thaikhang91 tks bạn nhiều nha, để mình làm thử, mà cho mình hỏi thêm 1 câu là các ứng dụng đã cài trên điện thoại có bị gỡ bỏ hết không vậy
@nguyenanhvan1111 chính xác, muốn ko mất, root máy và dùng titanium backup lại rồi hãy reset

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
up rom ko chịu wipe thì bao gio cũng sẽ như vậy, flash lại fw nhớ wipe
@kevin2210 Hehe, bác chủ update qua OTA mà.

√ Gửi từ Galaxy S3®
Ủa,bộ update như vậy là ko đúng hả.mình tưởng update vậy là bình thường chứ.vì đt cũng bao là nên update qua wifi mà ta

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
@nguyenanhvan1111 Update như vậy là chính thống đó bạn, tuy nhiên thực tế vẫn có tỷ lệ % bị trục trặc.

√ Gửi từ Galaxy S3®
Hic! Xài máy em android này tưởng đơn giản,ai ngờ cũng như symbian sv3 sv5... đời sau.mà nghe nói gs3 sắp lên 4.1 vậy khi đó update qua wifi có đc không bro,lúc đó sẽ có rom mới luôn ko.

@nguyenanhvan1111 Bạn tập root và xài rom như mọi người đi, ở đây hiếm người nào up rom qua OTA như bạn lắm.
Dùng cái Odin up rom stock hoặc xài rom cook cho sướng.
Mình cũng bị như bạn mà.chưa hết nữa..... úp rom là gì nhỉ.
@thaihuyldhvlq Bạn qua bên này nghiên cứu nhé, với phương châm "biết tới đâu làm tới đó", và "dục tốc bất đạt".
http://www.tinhte.vn/threads/1292503/
Mình thuộc dạng gà mờ vì mới chuyển qua xài android.tạm thời mình đã khắc fục đc đó là khi gọi và nhận cuộc gọi từ số nào đó trong danh bạ mà bị báo lỗi thì bạn xóa bỏ trong danh bạ và sau đó lưu lại như add số mới.danh bạ mình lúc trc lưu vào gs3 là bắn bluetooth sang.nên mình làm cách này thì thấy hết.bạn thử xem sao

Tại mình mới xài android đc 2 tuần.nên thấy đt báo có update mới là update liền vì hàng 9 hãng mà.chứ đâu có biết là ko nên đâu.bạn mình nó update từ 2.3 lên 4.0 của note qua wifi ok nên mình nghĩ ko sao

Bác ấn *2767*3855# la ok mà
@huanbg9x Bác ơi, cái này là cái gì thế???
binhtdc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@meolemlinh đây là lệnh Reset trở về cài đặt gốc
Mã lệnh j thế bác

hic,thật tình là mò vào forum đọc hướng dẫn,mà như ng nc ngoài đọc tiếng Việt vậy.
em đúng là k có tí khái niệm nào luôn về root, cook... các bác cho e xin đường link tìm hiểu và mày mò với.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019