Lời tri ân đến blackberry,đến Rim

in_the_end_291
5/7/2012 18:3Phản hồi: 81
Lời tri ân đến blackberry,đến Rim
Tôi là một thằng nghiện game.Nhà tuy cũng nghèo nhưng iphone 4S ,S2 tôi đều có tiền mua.Dùng android hay iphone tôi chả nhận ra nó nhanh hay nó mượt hơn bao nhiêu.Nó ngang ngang nhau kể cả lướt web,chắc lướt web bằng wifi nhà nên ko cảm nhận được.Nói chung TÔI CHỈ KHOÁI GAME TRÊN ĐIỆN THOẠI.Chơi hàng trăm trò,có hôm cứ 1 máy vừa chơi,1 máy vừa sạc.
Tôi ko nhớ nổi đã down bao nhiêu trò trên appstorevn nữa,tôi ko nhớ nổi đã chơi bao nhiêu game nữa

Rồi đến khi người yêu quá chán,bố mẹ cũng chịu.Sao mày ko đi làm đi,bằng đh để đấy àh,tốt nghiệp gần 1năm rồi đấy.Ông bà buôn thúng bán mẹt ngoài chợ nên cũng ko có nhiều thời gian để khuyên bảo tôi
Tôi gần như đi đến ngõ cụt và trong 1 lần đi thay cái tai nghe tôi đã nhìn thấy 9780.1 con điện thoại đẹp mê hồn.Tôi quá chán dùng bàn phím ảo rồi.Từ năm 2009 tôi đã dùng 5800.Rồi bán đi mua con N97.Rồi iphone rồi S2.

Con điện thoại nào cũng cài mấy chục game,thực ra game 2D chơi trên symbian cũng tạm được.Trên iphone hay S2 cũng có vài trò 2D hay như Final fantasy,zenonia 4...Nhưng tôi toàn chơi game 3D

Nói chung sau đó tôi tự nhủ phải bỏ game đi.Và tôi đã bán cả 2 con đt và mua 1 con BB9780 và 1 con 9900 mới tinh.Những ngày đầu khi xa game thật khó để có thể thoát khỏi trạng thái vật thuốc.
Rồi để đỡ chán tôi bắt đầu lên danh sách công việc trên 2 con BB ,1 con ghi chú ,1 con để lịch thông báo.Bis thì cũng bt,chỉ được cái check mail nhanh.Có hôm lấy 2 con check mail cho nhau kiểm tra.Hình như là tức thời giống kiểu gửi tin nhắn đt.
Dùng lâu tôi thấy tự tin hơn hẳn,có công cụ để lên kế hoạch cuộc đời rồi.Tôi lao vào tìm việc như điên.
Giờ đây cảm giác BB đã dạy mình.Cảm ơn BB rất nhiều.Không có mày giờ tao vẫn chìm đắm trong game.
Đính chính là BB có game nhưng tôi không nuốt nổi loại game này,cả app world chả trò nào xứng đáng để chơi cả

Thank You Very Much

http://mp3.zing.vn/bai-hat/Thank-You-Very-Much-Umberto-Tozzi/ZWZEF96C.html

Quảng cáo

chú ý: đã dùng thử BBM,ai có BBM thì để lại số pin để kết bạn và chat nhé.
Ai biết mã pin của các hội nhóm thì có thể comment cho mình để mình vào chat cho vui nha!!
81 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhà "nghèo" nhưng tinh thần tự sướng cao. Mình ngược lại, vì bb nên nhiều khả năng trượt dh.
@alakazam1994 Bb thực ra cũng ko có nhiều cái để vọc.Anh chỉ nghịch đúng 1 hôm là ok.
Thực ra thì Bb cũng bt,nó chả có nhiều rom và tùy biến giao diện như android.Phần mềm thì mình toàn mua của thương gia,nhưng dùng Bis nên a chỉ mua mỗi bebuzz với smart battery
@alakazam1994 đồng tinh vs bac ne!!
😃 Bá đạo quá
@rotig Cũng rẻ mà có hơn chục triệu 1 con máy thui 😁
Bạn tôi mua đôi giày Ship hàng bên châu Âu đã 4,5 chai rồi
TuDien1
TÍCH CỰC
12 năm
nhà bác nghèo quá đấy...
khả năng "khoe hàng trá hình" của bác cũng đạt mức khá rồi 😆
cố lên :d
TuDien1
TÍCH CỰC
12 năm
@in_the_end_291 hì, nếu so e vs bác, bác nói bác nghèo thì chẳng biết e là gì nữa rồi 😃
e chỉ ước gì được như bác thôi 😁
@TuDien1 Ước gì,cố gắng phấn đấu lương chục củ đi.xin tiền bố mẹ cũng nhục lắm.
Tớ toàn phải nói dối lần xin 3tr lần xin 5tr đi mua quần áo với đi chơi mới mua đc đấy.Phải 2,3 tháng mới mua được 1 con.Có phải xin 1 cục đâu,tớ cũng như bạn thôi
Giờ nhớ lại thấy hồi ấy trẻ con thật 😔(
@in_the_end_291 hồi đi học tiền tiêu vặt 1 tuần của em 20k bác ạ, đã bao gồm mọi phí tổn như gửi xe, bơm xe nên sau 1 thời gian em cuốc bộ để dành 20k làm việc khác 😁 còn bạn bè rủ thì họa hoằn lắm mới đi, quần áo cũng lâu lắm em mới sắm :D và vì biết xấu hổ nên không bao giờ dám xin tiền này nọ
TuDien1
TÍCH CỰC
12 năm
@noaigle e giống bác :D
Chúc mừng bác 😁
Phấn đấu đến cái Nghèo của bác thôi...
Chúc mừng tớ thoát cảnh nghiện game àh.thank na!
Phấn đấu cái nghèo làm gì,chạy đường tắt đến cái giàu thôi :D
Bác toàn chai với củ nhỉ. EM dùng 7290 cũng cảm thấy hạnh phúc lắm rồi.
vitamin_luv
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác nghèo thì em thuộc dạng hết thuốc cứu rồi =))
hic hic nghe bác than nghèo làm em tủi +_+
ước mơ chi cho xa vời, được nghèo như bác thôi là cả khối ae hạnh phúc lắm rồi 😁
khoe hàng trá hình 😕
Thế bây giờ kiếm được việc gì làm rồi?
@htt2000 tớ làm kiểm toán ấy mà? Sao bạn?
Ko hiểu nổi hay tại mình quá nghèo nên ko hiểu dc cái nghèo của bạn, mình dc ng yêu tặn cái galaxy sL là mừng rôi + tich cop tiền mua cái bold 9k, giờ thì ko mơ tửơng gì tới đt nữa, có gì dùng đâý.y.
dân bb phải khiêm tốn, nổ quá không thích.
linkingok
TÍCH CỰC
12 năm
đêm đêm khó ngủ đọc bài của bác chết cười luôn. Nghe cách nói của bác em hình dung bác là 1 thằng ăn bám khoe của thôi. Có tiền thì cũng để cho người ta nể bác à, bác làm như vậy nguòi ta khinh cho thôi.
Chúc mừng bác đã hết nghiện game. Mong bác sớm vượt qua cái mác ăn bám, và suy nghĩ của bác sẽ lớn hơn một chút.
Tính em nói thẳng, có gì mất lòng bác bỏ qua.;)
@linkingok Bố ko đọc thấy là bác ta đang làm kiểm toán à? Còn thời nghiện cái kia là lâu rồi ^_^
Còn mình thì đang dùng 978 mà hơn nửa năm nay ko có rom mới để vọc, đang ngán đây, adroid, ios rom cũng tè le, up cũng sướng cái tay, đang suy nghĩ phân vân quá
chúc bác mau tiêu thụ hết lượng thuốc nổ còn lại 😃
em thì dù thế nào cũng trung thành với bb thôi :p
Đứa bạn vừa gửi cái này.Anh em qua giúp đỡ người "nghèo" đi =))
TuDien1
TÍCH CỰC
12 năm
@in_the_end_291 bác ơi, e ở trong Nam bác ơi 😆
có sdt kìa, ae ai gọi đi 😃)
@TuDien1 Trong Nam thì có em 90 này hát nhạc chế hay lắm,nick youtube là nick của em ấy đấy =))
!
TuDien1
TÍCH CỰC
12 năm
@in_the_end_291 đã biết e này lâu rồi 😆
B.O.Y
TÍCH CỰC
12 năm
Thank rim hay khoe hàng đây :eek:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp