HỎI ĐÁP? Lỗi wifi lumia 625 ?

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi Tuấn Gió, 21/9/13.

1. Tuấn Gió

Tuấn Gió Thành viên

Mình mới mua lumia 625 được vài hôm nói chung mọi thứ khá tốt pin khá trâu màn hình to mỗi tội không có khóa màn hình + cam hơi cùi . Khi mua ở tgdđ thì bắt wifi rất ngon tới khi về nhà thì không tìm được wifi của nhà mình , mặc dù các thiết bị khác trong nhà mình vẫn bắt được wifi và xài ngon lành :( hay mình táy máy vào đoạn nào rồi ? giúp mình vs !
    :
  2. son12345678123

son12345678123 Thành viên

bạn thử reset lại máy xem lên mạng xem hướng dẫn ý.
  3. CUBASE

CUBASE Thành viên

Bình thường thôi, bạn nên thử điểm wifi khác.
    nhiều khi wifi nó thế, máy nào cũng gặp. Ko ít thì nhiều. Rồi tự nhiên nó lại bắt ầm ầm
  4. Archibald_Mclean

Archibald_Mclean Thành viên

5. Tuấn Gió

Tuấn Gió Thành viên

:(( vẫn không được bạn ơi , mình rs md , máy r mà vẫn kđc
  6. lamphuochoang

lamphuochoang Thành viên

Nên tét thêm nhiều chỗ xem.
    Mấy cái wifi hay bị giữa chuẩn TKIS với AES. Kiểm tra set lại 2 chuẩn xem...
  7. Nguyen Hai Dzung

Nguyen Hai Dzung Thành viên

Máy mình bị tình trạng y hệt! Tình trạng máy đang hoạt động ngon lành vào buổi sáng và trưa,đến chiều vào lại không thấy tín hiệu wifi nhà mình đâu,trong khi con nokia E71 vẫn bắt wifi ngon lành! Đã thử các cách ở trên nhưng đang vô vọng.
  8. thanhhanhlove

thanhhanhlove Thành viên

Nhiều bạn hay mất WIFI.
    cách khắc phục là tắt đt đi và bật lại là sd như bt nhé.

Hình như cứ sau 1 tg nhất định kh0ang 24-48h gì đ0', wifi lại tự deactive.

đây là l0i của hdh WP8 h0ac về sucurity thui nhé các bạn.
    k0 phải l0i phần cứng đâu
    Nguyen Hai Dzung thích nội dung này.
  9. Nguyen Hai Dzung

Nguyen Hai Dzung Thành viên

Máy mình đã ổn,cảm ơn các bác nhiều
  10. Tuấn Gió

Tuấn Gió Thành viên

Mình đã tắt đi bật lại máy , modem nhiều lần mà vẫn không được trong khi đi đt mình truy cập được wifi ở những nơi khác bt :( vậy bây giờ phải làm sao với modem nhà mình ?
  11. thanhhanhlove

thanhhanhlove Thành viên

cấu hình lại chế đ0 0pen xem
  12. Quang Dũng 92

Quang Dũng 92 Thành viên

LUMIA 625 chỉ nhận đc wifi chuẩn N
    có lẽ do moden nhà bạn k phát đc chuẩn N :D
    bạn mua thêm bộ phát chuẩn N nữa mới dùng đc
  13. thanhhanhlove

thanhhanhlove Thành viên

sax, nhầm to. chuẩn moi nhất là ac, vẫn tưong thích ngưoc voi chuẩn b.g,n.

bạn tư vấn linh tinh nta phí tiền vứt đi đấy
    mhs123 thích nội dung này.
  14. mhs123

mhs123 Thành viên

Tôi thích bạn này tư vấn rất nhiệt tình............
  15. ndkhoivtv

ndkhoivtv Thành viên

Lumia 625, một là kiểm tra lại bộ phát Wifi nhà bác xem kết nối đường truyền đã có chưa? Test bằng thiết bị khác như máy tính chẳng hạn, cho chắc. Hai là, reset máy (Lumia 625), kiểm tra xem đã... bật Wifi trên máy (Lumia 625) chưa? Chỉ có 2 cách đó thôi! ;)
  16. Tuấn Gió

Tuấn Gió Thành viên

Mình đã rs lại router wifi . tin vui là máy đã thấy wifi . tin buồn là không có mạng ...đèn internet trên moden không sáng :((((
  17. ndkhoivtv

ndkhoivtv Thành viên

Khà khà, vậy là không phải lỗi của em Lumia 625 mà là do lỗi modem!!! Bác xem đã đóng tiền Internet chưa hay dây bị chuột cắn? :D

Ps: Lumia 625 có một cái "tật" nhỏ là khi bật cả Wifi và 3G thì đôi khi bị tình trạng sóng Wifi yếu sẽ disconnect luôn mặc dù 3G vẫn tốt. Lúc này, chỉ cần tắt Wifi trên máy đi là Ok. :p
    otoxemayxedapxichlotauhoa thích nội dung này.
  18. Nghe chừng bạn cũng ham mê công nghệ ko kém gì xe pháo. Bạn có thể giúp tớ vụ bluetooth trên 625 được ko? Hồi bữa mượn thằng cháu đi chỉ đường mà ko thể kết nối được tai nghe. :(
    herozen thích nội dung này.
  19. ndkhoivtv

ndkhoivtv Thành viên

Bác dùng Here Drive+ để chỉ đường à? Mà bác xài Bluetooth hãng nào? Quy trình chung, bác cứ làm thế này: bật Bluetooth trên Lumia 625, sau đó ấn giữ phím nguồn hoặc phím reset hay sync trên thiết bị Bluetooth khoảng từ 8s rồi nhả tay ra. Bác xem Lumia 625 báo đã tìm thấy thiết bị thì nhấn để kết nối thôi. Rất đơn giản! :p
  20. tuanmobile12

tuanmobile12 Thành viên

Mấy con lu nó thế mà, máy tui tự nhiên cắm thẻ sd máy nóng ran chỗ ổ thẻ tới mức mất nguồn luôn, tức quá quăng đó sáng mai bật nguồn lại lên bình thường nhưng mất kết nối WIFI, đọc bài này sau đó tui tắt 3g và restar máy lại nhận wifi ok