Lỗi xác thực mạng wifi

huahung
16/6/2012 14:17Phản hồi: 21
Có ai bị như mình không? những thiết bị khác đều vào được (E7, laptop, Ipad3) ngon lành, nhưng riêng con Samsung S3 thì lại ko vào đc. cứ báo là lỗi xác thực, nhưng mạng khác thì lại vào bình thường. Anh em ai biết thì bảo mình với nhé, chứ mạng wifi ở nhà kéo từ cáp quang quán Net mà ko dùng được thì phí lắm.
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

DeRossi
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình vẫn wifi bình thường
cả ở ngoài quán cafe và ở nhà 😁
à. cái này mình bị rồi. =)). bạn phải up lại rom đi. cái này do lỗi xảy ra trong quá trình up rom. tuy thấy up rất bình thường nhưng khi kết nối wifi luôn báo authentication problem. các thiết bị khác đều bắt được riêng con máy của mình ko được. up lại rom (đúng luôn bản rom đó) thì lại được trở lại. ;). bạn up lại đi. ^^
vubaotrung
ĐẠI BÀNG
12 năm
Một trường hợp nữa là do Android. Một số mạng wifi mà android không thể xác thực được. Cách chữa là vào setting của mạng wifi chỉnh
Current Country
AMERICA
Channel 5
minh dung s2. vao wifi mag thuong thi ok, con mag cap quang thi bao loi xac thuc. ai biet cach chi minh voi.
Máy samsung rất kén router wifi, máy mình lúc đầu mới mua về cũng bị tìm đủ mọi cách nhưng không đợc, mình thay router wifi thì vô bình thường, bạn nên mua router TP Link chuẩn n.Lúc trước mình dùng cisco.
longoanhi
TÍCH CỰC
12 năm
@dlu làm gì có dụ kém mình sài từ tenda , bufalo , tplink , cisco , linksky ... sài được tất mà
thank
minh dung con s3, shv-e210s, minh co 1 con s3 mau trang chay rom ochie, hom truoc lay con mau trang vao wifi thi binh thuong, hom nay mang wifi nha bi hu, moi sua xong,xong minh ban con mau trang, roi doi con mau xanh, cung e210s, nhung chay rom khac, minh test vao wifi o cho mua van binh thuong, nhung luc ve minh up lai rom ochie giong con s3 mau trang minh, thi lai ko vao dc wifi, cu bi loi xac thuc, trong khi do laptop van vao binh thuong. minh ko bik la do wifi moi sua no bi hu j, hay la tai dt nua hĩx, nhung luc mua minh test la vao dc ma -_-
longmax
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chào mọi người mình cũng đang bị trg hợp nay như chủ topic nhà xài 2 cai wifi con galaxy tap p6800 luc đầu xài wifi bt tự nhiện mới up room của hãng là bây h chỉ nhận đc 1 cái wifi thôi còn cái kia nó cứ báo là " Đả xảy ra lỗi xác thực " ko bik có cách nào khắc phục không mấy bác.
P/s Wifi thứ nhất em xài là thằng Azestech còn cái thứ 2 là xai con linksky h con thứ 2 ko vào mạng đc hĩhixhix.
ronganh
TÍCH CỰC
11 năm
Do máy ko tương thích với bảo mật của modem wifi

Các bạn vào modem wifi. Tìm phần cài mật khẩu wifi
Chỉnh mã hóa là WPA PSK
kết nối s3 xem sao, ok ngay

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
@ronganh có cách nào khác ko bạn, chả nhẻ đi đâu cũng bão ng ta chỉnh trong model
@resshineknight mình đổi sang thì thành nv thôi. mạng nhà mình là Đỉnh Hạn nhà
..chắc là do ROM roài, mình cũng đang bị với con Note 3 nè...tất cả các wifi ở chỗ khác đều dùng ok...,mỗi cái ở nhà Dlink thì bị "lỗi xác thực" ..

Mình cũng thử cấu hình đủ kiểu trên Dlink rùi...nhưng vẫn lỗi...
Máy mới mua ...có mang ra Samsung để yêu cầu support đc ko nhỉ ..., vì nó bị lỗi mỗi ở nhà ..."mới chim cú chứ" ...hix
huahung
ĐẠI BÀNG
9 năm
@trungnh0501 mình đã rèfactory rồi, thế mà vẫn ko đc. Hơn nữa mình cũng ko up Room nào cả
@huahung nếu bạn đang dùng rom gốc mà vẫn bị lỗi thì khả năng cao là lỗi phần cứng do bị hư chip wifi nhé bạn. Chip hư nên không thể lấy được ip internet nên báo lỗi xác thực bạn nhé
huahung
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhưng sao nó chỉ nhận wifi ở nhà nhỉ? Mà có khi thế thật vì nếu xa wifi thì hơi chập chờn. 😔
dxmanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bắt trực tiếp ko dc. Nhưng dùng đt khác phát wifi thì bắt được. Rồi kết nối lại wifi từ modem mạng lại được. Bó tay em nayg
Bạn thử khôi phục cài đặt gốc của máy xem sao?
Mình thử rồi. Thấy rất hiệu quả.
Nhớ sao lưu dữ liệu sang thẻ nhớ rồi khôi phục nha.
mình cũng bị tương tự, mới bị gần đây, trước đây cũng wifi ở nhà bắt dùng phà phà, tự nhiên cái báo lỗi xác thực, trạng thái wifi là "đã lưu", vào wifi khác thì bình thường, mà wifi ở nhà trước giờ không chỉnh gì => botay!!!
@honari đang bị tình trạng giống bạn này, ai biết chỉ với
cùng cảnh ngộ với các bác 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019