[No SPAM] LTE2 TOPIC KHÔNG DÀNH CHO RIÊNG AI - DÀNH CHO TẤT CẢ NHỮNG AI ĐANG SỬ DỤNG LTE 2 (F2)

King_Of_F160
25/4/2013 6:53Phản hồi: 23.758
23.758 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ác ác...:mad:

Sent from my LG-F160S using Tinhte.vn
@King_Of_F160 Anh thử cái này đê, ra 1 đống. Down bản thứ 2 ấy 😆
http://www.tinhte.vn/threads/mod-fruit-ninja-1-8-5-full-unlock-blade-and-background-no-root-required.2097482/
@King_Of_F160 em kêu là lúc chém quả lựu bằng 3 ngón trở lên n ms lag mà 😁 anh ms chém có 2 ngón thôi =))
@King_Of_F160 bác chém gà quá đi =))
@TBKhanh đệt tưởng quả lưu đạn =))
hieuykhoa
ĐẠI BÀNG
11 năm
ai chuột bạch bản post 1.9 chưa vậy?
@ngoctuyenjyp bản K , SKT và U+ khác j nhau hả bác
@yuguanghp Cho 3 bản S-K-L

Sent from my Nexus 4 using Tinhte.vn
@TBKhanh bản KT là dành cho S hả bác
hieuykhoa
ĐẠI BÀNG
11 năm
ai có bàn KT up giúp cái với :p
mình đang dùng bản 10-5 của gaubong. trước hết cảm ơn bạn vì bản rom ngon 😁
Ưu: những điểm mạnh của bản rom bạn đã nói ^^
Nhược: _chọn % pin lúc hiện lúc k
_danh bạ mình đặt tên tiếng việt, sau khi restart máy thì tên đó bị lỗi.
Tạm thời chỉ có như vậy thôi ^^
Thaks!
@langtu283vn Mình cũng dùng rom 10/5 của gaubong mà không thấy lỗi nào như bạn nói cả :oops:
@viokiss híc chắc bạn viokiss không wipe lên mới bị lỗi đó mà bạn
@TBKhanh cái Putlocker down free ko acc vẫn max speed mà Ngân Khánh:p
@quocnghia105 :oops::oops::oops::oops:
Thím nào nghĩ ra cái tên đó vậy :mad::mad::mad::mad: nhớ k nhầm là là thím trihuan 😕😕😕

Sent from my Nexus 4 using Tinhte.vn
@TBKhanh Ko qua box Lu nữa à, qua xem ta tập tành làm thơ =]]

sent from my LG-E980 using tinhte.vn
@TBKhanh anh xin lỗi vì đã tiết lộ bí mật 😔(
free bít lốc kéo cũng đc 400k hé hé
hieuykhoa
ĐẠI BÀNG
11 năm
hóng cho KT nào :p hay kéo cho S về up nhể
ko ai up POST 1.9 nhé Sercurity đó
hieuykhoa
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quocnghia105 thí warning bản L hay cả 3 bản thím ơi 😔
@mrdrg10.com thay video chắc được,nhưng đang KDZ lại rồi
@quocnghia105 Chắc lại chờ anh thôi. Hehe

Sent from my LG-F160L/LV using Tinhte.vn
@quocnghia105 cám ơn bác
m
minh máy L ko test đc cho 2 bản kia, bạn chuột đi:p
thangnv239
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác nào test 1.9 cho S chưa. Cho vài ý kiến vơi. Đang kéo về chuẩn bị up. Mà đang ở nền của gaubong 10/5 up luôn được k nhỉ?

Gửi từ LG-F160S của tôi
Bluess
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hôm nay share với mọi người một ít của em :p
CÁC BẠN ĐỌC KĨ BÀI VIẾT VÀ LÀM THEO HƯỚNG DẪN NHÉ
Hôm nay mình sẽ giới thiệu các bạn hai ứng dụng một là Auto screen on và Android Tuner.
-Đã bao giờ các bạn thắc mắc rằng cái nút power của mình sẽ có một ngày hết thời và liệt luôn bấm không lên nữa. Đừng lo, giờ ã có Auto screen on một ứng dụng tận dụng cảm biến tiệm cận nằm bên trái cái camera trước của LTE2. Bạn chỉ việt hơ nhẹ ngón tay phía trên cái cảm biến rồi bỏ ra là màn hình sẽ tự động bật lên mà không cần ấn cái nút gì cả. Trong phần chọn cảm biến sẽ có hai loại là G-sensor (gyroscope- cảm biến chuyển động) và proximity Sensor (cảm biến tiệm cận) bạn nên xài cảm biến tiệm cận vì cảm biến chuyển động rất rắc rối và hao pin. Cài đặt ứng dụng miễn phí trên Google Play, vào ứng dụng tick vào 3 ô trống đầu tiên. Bấm vào The lowest power level chọn 0. Bấm vào phần Screen off time out chọn never. Thế là xong.
p/s: Đút vào túi quần bạn nên quay màn hình ra phía ngoài quàn để tránh trường hợp máy tự bật màn hình trong túi và bật tùm lum phần mềm khi tiếp xúc với da chân
-Ứng dụng thứ hai mà mình muốn giới thiệu là Android tuner đấy là một phần mềm cực hay giúp bạn can thiệp vào máy và làm rất nhiều chuyện như chỉnh xung nhịp CPU quản lý governors, pin, kernel, build prop, gpu v.v... Tuy nhiên mình chỉ sẽ hướng dẫn bạn hai chức năng trong phần mềm này thôi, còn các chức năng khác các bạn tự tìm hiểu. Và mình khuyên các bạn ĐỪNG ĐỤNG VÀO PHẦN CHỈNH GPU, CPU, GOVERNOR, KERNEL CONFIG, BUILD PROP trừ khi bạn thật sự hiểu biết về nó. Nghịch tầm bậy sẽ ảnh hưởng rất nhiều đến máy và mình không chịu trách nhiệm cho sự dại dột của bạn
Giờ tiến đến chức năng đầu tiên đó là tắt các ứng dụng khởi động cùng boot giúp máy bạn khởi động nhanh hơn sau khi bootanimations đã chạy xong. Bạn tải ứng dụng trên bản nhất trên appstore.vn. Vuốt ra tab ngoài cùng bên trái chọn Startup/event manager (hình con robot màu xanh lá cây có cái bánh răng)>Ở mục Type bạn chọn Boot completed rồi bỏ tick nhưng ứng dụng bạn không muốn khởi động cùng với máy thì các ứng dụng đó, đợi nó thông báo tắt thành công (nếu bạn kéo xuống rồi kéo lên mà thấy dấu tick vẫn còn mà đã có thông báo tắt thanh công thì ấn nút back rồi vào lại) thì những ứng dụng đó sẽ không chạy cho đến khi bạn bật ứng dụng đó lên. KHÔNG BỎ TICK YOUTUBE vì nó sẽ làm force close app youtube.
Chức năng thứ hai là tăng tốc thẻ nhớ mình đã làm và thành công trên chiếc Sandisk ultra 32gb của mình. Buổi offline hổi thứ bảy tuần rồi mình có chỉ vài anh xài cái thẻ class 4, 6 hãng nào ấy mà không được mình cũng chả biết tại sao. Mấy cứ thử xem có được không. Khi xài thẻ nhớ dùng trong điện thoại android thì chúng ta cần tốc độ đọc của thẻ càng cao càng tốt vì nó sẽ rút ngắn được rất nhiều thời gian Scan Media Files vốn diễn ra rất lâu đối với những bạn cài vài trăm bài hát định dạng lossless hay nhiều phim gioongss mình đồng thời cũng giúp cho ứng dụng cài đặt trong thẻ nhớ chạy nhanh và mượt mà hơn. Cách cài đặt cũng tab ngoài cùng bên phải khi bật ứng dụng lên bạn chọn mục SD card read speed. Chọn /storage/sdcard 0. Mục Cached Size chọn 1024. Mục IO Scheduler chọn deadline. Bấm vào nút onboot để nó hiện dòng thông báo "New settings saved on boot". Thế là xong, các bạn lên Google Play cài ứng dụng sd tools đo xem tốc dộ thẻ của mình có thay đổi không. Được thì tốt, không thì thôi, nó cũng sẽ có lợi cho ổ cứng máy.
Phía dưới là hình minh họa cách thiết lập. Tốc độ đọc của thẻ mình là 60MB/s có bạn nào hơn không
@Bluess :oops:
quocnghia105
bản 1.9 cho thêm boot.img vs thay videoapp liệu có chạy k a >?
ehheehhhhh😃 KDZ lần 2. ko thay đc cái Video.apk luôn.
Ko ai up POST 1.9 cho L nhé
vugiaanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quocnghia105 híc. em vừa up xong security roài bác à
@quocnghia105 Không thay được là sao anh? Thay video làm sao phải kdz?
@quocnghia105 tks nhá
có bác nào đang ở rom tàu 5.5 hay POST v5 biết KDZ chuột bạch thử cái rom POST 1.9 U+ xem thử. nó là 1 file update chứ ko phải rom hoàn chỉnh
diazblo
TÍCH CỰC
11 năm
@quocnghia105 Tôi đang ở rom Post 1.7 nguyên bản của Tàu đây, nhưng tôi nghĩ kdz là coi như up rom lại từ đầu chứ nhỉ, sao lại là update? Hay là chuẩn bị sẵn sàng tâm lý phải kdz lại 😆
@quocnghia105 thế chắc phải up từ 1.8 chứ anh sao up từ tàu đc @@
atulaphan
TÍCH CỰC
11 năm
@tomy100 đúng vậy, tất cả các bản kt, skt, u+ đều làm như nhau: lấy các file trong system của v1.9 add vào v1.8, file nào trùng tên nó sẽ đè lên, ta đc bản rom hoàn chỉnh.
@tomy100 vậy cứ add vào 1.8 up thử đi😃
rth
thì muốn biết cứ thay video up rom rồi hiểu
huuquyet91
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quocnghia105 huynh ơi.e up cái rup v5 của huynh.sao mạng nó cứ nhảy lung tung nhỉ.WCDMA only bật 3g nó lại nhảy về LTE/GSM/WCDMA
@huuquyet91 E đàn dùng rom 10/5 cho bản s, cách fĩ như sau
Cài đặt/hơn nữa/mạng di động/chế độ mạng: tích vào "chỉ 3g"
huuquyet91
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Đỗ Quang Hải của e ko có mục chỉ 3g.nản cứ nhảy loạn hết cả lên
quynhnt
ĐẠI BÀNG
11 năm
May quá,đang kéo 1.9 về định up thì vào đây có thêm thông tin

Xu hướng

Bài mới