LTE2 TOPIC KHÔNG DÀNH CHO RIÊNG AI - DÀNH CHO TẤT CẢ NHỮNG AI ĐANG SỬ DỤNG LTE 2

lelong3010
9/10/2012 3:17Phản hồi: 100.399
100.399 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thaivaio
ĐẠI BÀNG
11 năm
upppppppppppppppppppppppppppppp
thaitujim
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình đã tải file V10d_00.kdz. bây giờ mình muốn flash file này thì phải làm thế nào ?
thaitujim
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thaitujim không có ai giúp mình à
@thaitujim cập nhất phần root rồi đó bạn
thaitujim
ĐẠI BÀNG
11 năm
^
^
mình tải dkz rồi, bước tiếp theo là làm gì vậy bạn
thaitujim
ĐẠI BÀNG
11 năm
@gts8003 mình đọc rồi. trong đó hướng dẫn dùng flash tool, nhưng mình làm theo ko được
DXPERIA
ĐẠI BÀNG
11 năm

Sent from my LG-F160L using Tinhte.vn
khoataha
ĐẠI BÀNG
11 năm
Giờ mới biết các bác kéo nhau qua đây.

Sent from my LG-F160K using Tinhte.vn
sincostan
TÍCH CỰC
11 năm
lại chuẩn bị đông vui
Cách root này của lão lệ lóng lạc hậu lắm rồi, hơn nữa không thể root được một số bản rom như bản O của 160L. Ở box cũ của tuansaker đã có người đưa cách root mới, rất đơn giản và hiệu quả, sao lệ lóng không cập nhật nó vào cho dễ làm.
@bshuy2003 Lại thêm 1 box lte2 nửa ra đời. 😁
@bshuy2003 Lúc lập box này thì chưa có tool, do không có time nên tôi đã bỏ và dự tính làm lại box mới. Không ngờ ae quan tâm lại kéo link lên lại.
Cách root trên vẫn sử dụng bình thường và root tất cả các bản rom ( O của 160L; D của 160LV ). Riêng các tool do sử dụng chưa ổn định, người làm được, người không làm được nên để ae đóng góp thêm. Cụ thể là tôi vẫn root bình thường cho e ở HN vào đây công tác ( bản O của 10L; D của 10LV ), riêng các tool thì tôi đã thử trên 10 lần vẫn chưa được
@lelong3010 Đúng là dùng tool root thì hên xui. Hôm qua dùng tool root optimus G của nhóm choimobile root 3 lần mà chẳng được. Chuyển qua tool root của motrethu thì root lần 2 mới được.
@chuyennho184 Có khi root cẩn thận từng bước thì không được. Đến khi chán bấm bừa lại đc mới ghê:p
@lamhoang_vt Root LTE2 này khó chịu hơn LU!!!:p
Oánh dấu phát:p
nph68
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lão bạn già sửa lại cái tên topic đi viết sai nhìn ngứa mắt quá 😁

@nph68 Mắm tôm thì dùng với thịt chó nha đại ca!!!!:p Còn xe gạch thì tặng lão lỏng le đi!!!!;)
@nph68 Lao lelong nhin kia.ca xe gach day.hihi:p

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
@doccosauhan HAHA. công trường a đang thiếu vật tư, sẳn sàng tiếp nhận tất cả các thứ từ gạch , cát đá, xà bần
Trang 1 sao không cho link xuống dòng , nhìn rối vậy lão :p
chắc phải spam cho mau lên trang quá 😁
Casy nguyen phu hung con sang han nha chuyen nho mua mam tom tang anh nua chu.chac la do chuyen nho mo dai ly mam tom nen ra do mua dc huong uu dai hehe😁

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
@doccosauhan Thấy mắm tôm thèm thịt chó quá!
@lamhoang_vt Mới đau bụng ngày hôm qua không sợ sao!!!!:p
@chuyennho184 Hihi giờ vẩn còn đâu nè anh. 😔
@lamhoang_vt Thế thì phải lấy độc trị độc thôi!!!:p
@chuyennho184 Trị xong vào bệnh viện nằm luôn:p
lelong3010: Đã test bản CM10 mà huunghia1985 đưa link chưa? Nếu test rồi cho bài review nha!!!!!
@chuyennho184 Phattai review dùm đi, hơi bận và đang dọn đồ qua nhà mới.
CV thì quá trời.
@lelong3010 Lại đẩy qua đẩy lại nữa rồi!!!!😔 Chắc tự test luôn quá!!!!!!:mad:
@lelong3010 CÓ CẦN KÍ PHỤ KHÔNG KÉO AE QUA KÍ PHỤ CHO 😁
paralesty
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phattai69 em làm được rồi . thanks bác ạ
bankairo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phattai69
Bác cho em hỏi làm sao mà trên cái tác vụ nó có thêm mấy cái shortcut có cái biểu tượng 3g vậy bác. Của em nó như vậy nè chẳng biết chỉnh làm sao. Bác chỉ em với.
@bankairo Vao setting--->>system--->>notification toggles--->>> enabled toggles. Ban muon chon gi thi chon:p

Sent from my LG-F160K using Tinhte.vn
haicoi311
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phattai69 nhập thông số thế nào hả bác :-ss. em dùng vinaphone.. theo hướng dẫn trên trang web vina thì có ít thông số hơn trong này. :-ss.
UP PHỤ BANG CHỦ MỚI
có tool root rồi bác dùng tool cho lẹ

binary V15

http://www.mediafire.com/?zce0i5287yi3e2l (Root_with_Restore_by_Bin4ry_v15.zip)

http://www.mediafire.com/?y6ed74woffk6zg2 (ICS_root)
chạy cái v15 trước
sau đó chạy ics root
2 lần chạy nó đều bắt reStore cả
factory reset là ok
Anh Tài coi có ver nào mới thì update lên nhé
@phattai69 KDZ thì root mấy bản stock kia ok nhưng bản O root mãi bằng KDZ chẳng được!!!!:mad: Mà root bằng tool của motrethu khi vào app cần root nó không hiện lên để cấp phép quyền root đó. Thật là ngạc nhiên và app cần root vẫn chạy bình thường không bị hạn chế!!!:D
@chuyennho184 từ v10o-v10d_lv đều root 1 lân là ok CN ah, cái tool root nó cấp perm 775 luôn
bangpv
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chuyennho184 Cái này cũng hơi sợ này, giống kiểu PC set sẵn quyền admin, thằng nào vào chạy cũng đc mà lại ko monitor đc (PC thì đc, mà thằng SU ở đây ko đc :p) :-ss
@chuyennho184 dùng tool root của tuấnker chạy lại 1 mạch khỏi qua kdz or flashtool là ok hết anh à
ủa anh T, 2 links trên đều là cm10 mà
đâu có gapps đâu
@motrethu a đã sửa link :p
bangpv
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đánh dấu cái 😁
Hello ngày mới.
Reboot recovery rồi sao nữa các bác ?
Có cách nào up như up bằng Odin ko ?
Đánh dấu nào 😁

Sent from my LG-F160LV using Tapatalk 2
@n3v3rb4ck bác ơi set như nào hả bác ??? em vào phần set apn như bác hướng dẫn nhưng không biết set như nào 😔 bác có thể nói rõ cách set cho em được không ạ em xài mạng viettel

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019