Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[LTE2] TOPIC KHÔNG DÀNH CHO RIÊNG AI (PHẦN II)

didonggiatot.com
14/4/2013 9:8Phản hồi: 451
451 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1
góp ý là ở phần các rom thì bác nên sắp xếp theo ngày chứ đừng sắp xếp theo tên tác giả để cho ae tp cug như newbie có thể thấy và hiểu dễ dàng. ở #1 của bác h lộn xộn quá.
Góp ý với bác chủ 1 chút nếu bác sửa lại trang 1. Tốt nhất là ghi caí danh mục ra ngay đầu trang cho ae dễ tìm bác ạ,kiểu
Danh mục:
1-hướng dẫn up rom
2-hướng dẫn root,cài recovery
....
Giá như bác giữ luôn mấy cái post #2,3,4,5 nữa thì hay,mỗi cái bác làm thành 1 mục.
Chứ để #1 dài như bác long đợt trc vào xem rất khó tìm,và hình như load trang trên đt chậm hơn thì phải.
Rom thì như bác nào nói nên để theo ngày tháng,và ghi cách up luôn của rom đó. Kẻo bác nào mới lại câu hỏi quen thuộc: up thế nào,up từ rom nào đc...
Thank bác đã nhiệt tình với ae :p
Hi vọng topic mới sẽ toàn rom mới cho ae tha hồ vọc 😁

Sent from my LG-F160S
@neikvn Wow Thanks bác nhé cái vụ index này em quên mất nhất định em sẽ làm index cho anh em dễ xem nè. Cám ơn bác nhìu nhé e sẽ tổng hợp và sửa chữa ngay ạ
Hi vâng ạ nhưng ko dám nói là ..... gì đâu. Auto KMS Active cả thôi ạ chỉ là lúc đó chưa ai làm nên em làm thui h đầy tool rùi em xin rút hì !
#1 của mình phân hoạch cũng khá rõ mà mình theo tiến trình trình tự flash KDZ > Root > Cài Custom ROM . Có lẽ mình nên để rom STOCK lên đầu chăng. còn về phần thứ tự theo ngày thì do mình chỉ mới cập nhật hai bản mới nhất nên chưa ghi bác ạ mình chưa mún copy cả núi rom kia vào. Bác góp ý xem h em phải làm như nào cho tốt ạ
@didonggiatot.com e thì cũng ko dám nói nhiều, xin góp í là ở chỗ từng bản như l, s, k thì bác nên để tách ra, những app hay mod cho từng bản thì để chúng vào từng bản với nhau, đừng để cả cục nhìn rối răm.một cái nữa là ví dụ từng mục như rom stock, rom cook hay là root... thì bác cứ để link thôi, ko cần chép cả hd kia vao làm đầy trang.

Gửi từ LG-F160L/LV của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@thanhbinh_lth Nếu không có hướng dẫn làm sao dùng hở bác ??
Đặt 1 chân lên nhà bác :p
huyanh28
ĐẠI BÀNG
11 năm
ủng hộ bác, có j bác cập nhật rom tốt lên trang 1 nhé, top kia nhiều page quá, mỗi lần tìm mỏi con mắt, nhân tiện cho e hỏi bản K có post 1.6.2 chưa ạ và dùng có tốt hơn stock 20e ko bác?
max2507
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình thấy bản nào cũng để sử dụng GPU của Vu2 , thế nó khác biệt gì so với GPU stock của máy ạ
Mr Gà
ĐẠI BÀNG
11 năm
@max2507 Cũng cùng thắc mắc giống bác này. Hóng tiếp

Sent from my LG-F160L using Tinhte.vn
@Mr Gà N đc buid trên nền của VU2 bác. Có thể vì VU2 ra sau nên chắc sẽ ngon hơn nhưng n k phù hợp với gpu stock nên gây nên việc nóng máy và chơi game bị giật ;)

Sent from my LG-F160L using Tinhte.vn
LG IMEI CHECKER - CÔNG CỤ KIỂM TRA IMEI DÀNH CHO SMARTPHONE LG

http://www.tinhte.vn/threads/lg-imei-checker-cong-cu-kiem-tra-imei-danh-cho-smartphone-lg.2077681/
hieuykhoa
ĐẠI BÀNG
11 năm
topic trôi nhanh vãi lái 😔
lên cao cho mọi người thấy !
xí cái trang 4 😁
lên !!!
up
minh moi tao ban rom danh cho lte2 ban L ,rom duoc build tu rom 20b cua lv nhe ban rom nay pin tot nhat so voi nhung ban rom minh da thu ,da loai bo app han va fix cac loi neu ban rom dang zip cach up vao recovery up nhe ,trong rom da chinh sua lg home chay nhanh hon ,co theme miui mod ,tw co nhieu doi moi up dung thu roi biet nhe
link rom https://www.box.com/s/jim5o8us4rpqn8336h8x
duccanh510
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác@didonggiatot.com có link rom mod v20c bản K đã việt hoá của mấy bác bên TT được không ạ. em tìm hoài ko thấy. của Namkaka bên choimobile nhiều lỗi quá.
@duccanh510 ban K co rom post 1.6.2 va rom cua dacasa do ban moi hon v20c
@duccanh510 K mà mún vh thì rom bản S thui.

Sent from my LG-F160K using Tinhte.vn
cac pro cho hoi may em LG LTE2 F160k thường bi đơ man hinh va khoi dong lai cac pro cho em hoi day la loi cua may hay nguyen nhan nao ạ.
@dgminhthanh May ban dang xai rom gi vay, minh xai rom post 1.6.2 va rom cua dacasa1989 thi hay bị đơ máy lam ban

@TBKhanh Mình cũng mong vậy chỉ sợ máy bị lỗi thôi

dgminhthanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@huynhphuc12 Mình dùng rom của dacasa1989
@dgminhthanh mình củng dùng rom cua dacasa1989 dùng dc 3 ngày thì máy hay bị đơ màn hình và khơi động lại chac tại máy bị lổi rồi ko biết có bảo hành dc ko nửa
KEN007
ĐẠI BÀNG
11 năm
Minh dang xai ban Post v3, sao man hinh mo khoa hay bi den luc mo khoa sau khi co cuoc goi hay minh goi di cug vay... co cach nao fix duoc khong....loi do minh bi dinh tuvluc xai post v1 den gio lun...
Dùng rom bác dasaca1989 đi bác ngon đó trên #1 có chỉ lỗi bluetooth thôi cái đó ít xài ai cần fix bluetooth thì fix con ko đợi ra bản mới ^^
up
Mớii lập page mà đã page 4 rồi co ah

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019