Lumia 1020 ở Việt Nam bắt đầu có cập nhật Lumia Cyan + Windows Phone 8.1

Duy Luân
9/8/2014 1:20Phản hồi: 157
Lumia 1020 ở Việt Nam bắt đầu có cập nhật Lumia Cyan + Windows Phone 8.1

Theo thông tin từ trang web chính thức của Nokia, chiếc Lumia 1020 hiện đã bắt đầu nhận được bản cập nhật Lumia Cyan đi kèm Windows Phone 8.1. Bản update lần này bao gồm tất cả các điểm mới của Windows Phone 8.1, ngoài ra Nokia còn bổ sung thêm một số tính năng đặc trưng riêng cho các máy Lumia như ứng dụng Nokia Camera, Creative Studio và Story Teller mới. Để kiểm tra và tải về bản cập nhật này, các bạn vào Cài đặt > Cập nhật điện thoại > Kiểm tra các bản cập nhật. Anh em nào có update thì thông báo để mọi người cùng chia vui nhé.

Lưu ý: Nếu bạn đang ở Windows Phone 8.1 Update 1 Developer Preview (và có thể là cả Windows Phone 8.1 Developer Preview), bạn sẽ không nhận được thông báo cập nhật lên Cyan. Trong tình huống đó, bạn cần sử dụng Nokia Software Recovery Tool để khôi phục 1020 của mình về Windows Phone 8.0, sau đó vào Cài đặt > cập nhật điện thoại để kiểm tra và tải về bản cập nhật. Chi tiết hướng dẫn xài Nokia Software Recovery Tool xem tại đây.

Nguồn: Nokia
157 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

wp 8.1 GDR 1 ngon hơn Cyan
@loveskyvn Bản cyan cho 1020 không có live folder ngoài màn hình được hả mod
@Vương Xuân Kiên Vẫn có live folder bạn nhé.
@bonghongvang sao cua minh ko co live folder vay. Minh lai cai priview develop thi lai dc. Co ai loi nhu minh ko
traiyeu9999
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Vương Xuân Kiên Nó để Fothers nha bạn bấm search bấm chử F là thấy liền hà
traiyeu9999
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Vương Xuân Kiên Hi mà quên mình GDR1 nên không biết cyan có không.Đả lên Cyan sao bạn không up luôn GDR1
silmoon
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chờ khá lâu, từ hồi mua máy, nay mới có dịp thử cortana
ttthanh14
TÍCH CỰC
10 năm
Lumia lại update??? sướng dữ vậy. cập nhật liên tục. thấy có bản GDR1 sạc pin nhanh lắm @@
@ttthanh14 sạc pin nhanh nhưng lượng pin ảo cũng kha khá
ttthanh14
TÍCH CỰC
10 năm
@Duy Hoa Duy Hoa ko hề có pin ảo đồng chí nhé. update này đơn giản là điểu chỉnh cho chip sạc nhận nhiều A hơn bản cũ. thế thôi. mình dùng thấy pin thậm chí còn khá hơn 1 chút
@ttthanh14 pó tay, bạn kô hiểu ý tui nói rùi.
Tuyệt vời! Nhưng buồn nhất là không có máy để cập nhật! :oops:
1020 lên nào hehe
Máy này giờ có nên mua ko a e?
tuanchuoi
TÍCH CỰC
10 năm
@newstar9292 10tr. Đáng mua lúc này trong tất cả
@tuanchuoi ben mediamart dang xa hang con co 8 cu thoi bac nhe.chinh hang fpt luon do
bản cập nhật cuối cùng trước khi anh về hưu
@nguyenthanhhieuthanson tiếc cho 1 camera hoàn hảo
@noki88 trước dùng 808, sau ra 909 em đã hi vọng nó có tuỳ trọn độ phân giải pureview 12mpx, nhưng không có thay vì đó nó cắt luôn cả 8mpx
hơi nản khoản đó, nên giờ vẫn phân vân, 5mpx đủ dùng, nhưng khó chỉnh sửa, nhất là khi muốn crop
@nguyenthanhhieuthanson 1020 còn đc cập nhật nhiều bản nữa, wp 8.1 GDR1 là ví dụ, nó cao hơn bản cyan
schalke04
TÍCH CỰC
10 năm
@nguyenthanhhieuthanson muốn crop hay chỉnh sửa thì có cả tuỳ chọn ảnh lưu cả 5mpix và raw mà
sao lên update tốn pin quá. 1520 mà đc có một ngày
vuholmes
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nhuthang16 bạn tùy chỉnh lại đi, cái gì không cần thiết tắt bớt đi, mình đọc tin tức thấy phiên bản này tiết kiệm pin hơn.
@nhuthang16 Mính thấy pin xài ngon mà 😁 , bạn tắt bớt ứng dụng nền thử xem :D
KLQ! Nhưng quả phần mềm camera quá đỉnh và tuyệt vời .... Ước gì mọi máy android đều có ... @@!
P/s: hình như có 2 máy đều đại diện của anh Tàu ... đã sao chép quả phần mềm camera đó ... :v
zlam
ĐẠI BÀNG
10 năm
@maithang215 Ý bác là super camera của lenovo ah? Nếu ko nhầm thì super camera và pro camera cùng thời gian ra mắt?
lên cyan rồi có lên tiếp đc GDR1 không
Vua mà bị lên sau cũng hơi ức nhỉ 😆

Sent from my Nokia Lumia 925 using Tapatalk
tuanchuoi
TÍCH CỰC
10 năm
Bạn nào 8.1 uldate 1 về bản này dùng pin thế nào cho ý kiến. Ngại xuống quá
@tuanchuoi Pin bản mới sạc nhanh và dùng trâu lắm.Mình có em 925 vừa lên cyan vừa update bản preview 1 bình thường mà.Có phải xuống đâu
929 không biết khi nào mới có đây trời
Sao ko update kiểu Táo nhỉ ? Chỉ cần một nhát thì tất cả các máy đều update đc 😁
@HoangThuongGiaLam wp có nhiều loại máy lắm bác :D
@quanghuyit Đấy là cái tội sinh nhiều ko kế hoạch của wp ;) kaka:p
@HoangThuongGiaLam đẻ nhiều khổ nhiều bác nhỉ 😁
@HoangThuongGiaLam Vì cấu hình khác nhau của mỗi máy đó bạn.
đã cập nhập lúc 0h ngày 8/08 rồi. xác nhận là trình duyệt web được bổ sung 1 số tính nắng thú vị
cavaldryg
TÍCH CỰC
10 năm
Thấy nhiều bác cũng xài 1020 kẹp nách, lưu ý là at&t chưa update cyan được đâu nhé. Phải canh theo tụi Mỹ thôi.
http://www.nokia.com/global/support/software-update/wp8-software-update/availability-in-north-america/
đang ở 8.1 up1 về 8.0 có mất hết dữ liệu k các bác. e ngại về 8.0 quá
aphu1080
TÍCH CỰC
10 năm
@Trai_rong_kaka mất hết bác nha. chép hết data rồi hãy xuống lại
aphu1080
TÍCH CỰC
10 năm
đang hóng cho 920, 525 bác nào giống e k?
@aphu1080 Đang hóng 920 đây.
aphu1080
TÍCH CỰC
10 năm
@Quí Bì cùng đợi đi bác
😔 WP thì cập nhật ầm ầm , android lâu mới có 1 lần à , đà này chắc chuyển winphone quá .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019