Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lumia 1320 ở Việt Nam đã có cập nhật Lumia Cyan + Windows Phone 8.1

Duy Luân
29/7/2014 11:23Phản hồi: 302
302 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Representer
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bác cho em hỏi, sao em cài cái Nokia recovery rồi, cắm phone vào nhận rồi mà lúc nhấn start recovery thì phone restart xong đứng im, còn cái Nokia Recovery cũng đứng luôn, thấy hiện thông báo USB not recognized là sao vậy các bác >"<
@hoang ho Chờ đợi. Pha ly cafe, bật film lên xem, em nó ngủ tí rồi dậy ngay. Do kết nối về server để download bản firmware nên thời gian chờ tùy thuộc vào tốc độ đường truyền.
haituyetmd
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoang ho Lúc mình hạ cho con 1520 at&t cũng thế loay hoay mấy ngày k được, sau phát hiện ra là tại cổng usb mặc dù bình thường cắm vẫn nhận vẫn copy dữ liệu BT, mình phải cắm cổng sau destop đấy bạn thử xem
Nói nôm na là ae phải update 2 lần mới lên cyan nha, nãy em cung update mà lẹ quá nên nghi nghi, vô coi vẫn còn black, update thêm cái nữa là ok 😃

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
tuanvu_281
ĐẠI BÀNG
10 năm
1520 đến bao giờ. không hãng nào được như MS-NO cập nhật từ thấp đến cao. hài
media
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đã update xong rất good
vukhoi
ĐẠI BÀNG
10 năm
😁
Có đầy đủ hết luôn bác
bodaylatung
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vukhoi chỉnh sáng chắc vẫn bị 3 nấc thấp, cao vs trung bình chứ bác
@bodaylatung Muốn chỉnh sáng nữa thì vào Display, Brightness Profile mà chỉnh 😃
vukhoi
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bodaylatung uhm vẫn chỉ 3 nấc, chán thiệt
Bác nào dùng 1520 ở DP xuống 8.0 xong cập nhật lên đc 8.1 báo lên đây với. Minh cài nhiều thứ rồi giờ về 8.0 ma ko lên đc 8.1 chắc ức chế mất 😔
@ikisst21 1520 đang ở 8.0. chưa lên bác nhé
@havinhmdtc Tks bác, mình chờ tiếp vậy. Thế mà trang nokia nói có cho 1520 ở VN rồi, grr
1520 vẫn chưa up hả, sao đt mình kiểm tra cập nhật vẫn không có gì mới
haituyetmd
ĐẠI BÀNG
10 năm
@satanorazy Của mình at&t thì lên mấy ngày nay rồi hơn bản dev nhiều đó(cảm nhận của mình) pin tốt hơn ít nóng hơn chơi Modern Combat 30' mà chỉ hơi nóng trước sài bản dev k thể áp lên má để gọi đc khi đang chơi
@haituyetmd mình mua bên cellphones nên không biết hãng nào, thấy nó cứ update lẻ tẻ trong store thôi chứ không phải lên phiên bản hđh mới
haituyetmd
ĐẠI BÀNG
10 năm
@satanorazy Bạn có up bản 8.1dev k? nếu up phải về 8.0 nhé. Mà cập nhật trong Store là cập nhật các ứng dụng, game thôi chứ đâu phải up lên HĐH
925 China Unicom của mình vẫn chưa có Cyan. Thằng Tàu lâu dữ, mới chỉ có 625 đc lên.
bác nào cập nhật lên cyan rồi cho em hỏi nó khác j 8.1 Dev ko, em sợ tốn công reset rồi lên đc cái chả khác j thì nản :'(
lawyer
ĐẠI BÀNG
10 năm
tính thời gian cả hạ xuống 8.0 và up lên 8.1 mất gần 3h đồng hồ, lâu kinh người.
longnd7888
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hi các bác E xài 1320 ở UK cũng cho phép update rồi :v
Mừng quá
minhpkttk
TÍCH CỰC
10 năm
Hy vọng là từ 8.1 dev có thể lên thẳng được cyan ko phải hạ xuống 8.0
Xin hỏi có bác nào lên thẳng được ko vậy???
ninonguyen
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tinh tế không khoe cho ae vụ Bitlocker của Microsoft. Hiện tại phải downgrade xuống 8.0 nếu bạn đang dùng DP 8.1 thì mới cập nhật được Official Cyan nhé bạn. Còn muốn update được official Cyan khi đang dùng DP 8.1 thì bạn phải chờ anh Microsoft sửa lỗi đã. Mong trong vài bữa họ sửa lỗi nhanh cho ae DP đk update trực tiếp chứ downgrade xuống rồi lên thì mệt lắm. Gặp phải Wifi cùi thì chết mệt.
ninonguyen
ĐẠI BÀNG
10 năm
Phải chờ anh Micro anh ấy sửa lỗi cho ae DP bạn nhé.
toke
TÍCH CỰC
10 năm
1320 đg bản dev e ko ngại up về 8.0 với dữ liệu cá nhân, nhg đg chơi dở Asphalt 7 và 8, bỏ một đống tiền ra mua xe cộ roài, làm sao restore hở các bác? Nhà cháu gà, chỉ bít cắm đầu vào chơi, mong a e chỉ giúp. Tks!
mình cũng không up đc. đang ở 8.1 pw rồi. phải xuống sao? 😔
Tuan_tun
ĐẠI BÀNG
10 năm
sao minh check mãi không được nhỉ. hay tại mình đang dùng bản preview. ai dùng bản preview up thành công hướng dẫn anh em cái.......

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019