Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lumia 1520- Chia sẻ thời lượng Pin thực tế

haiduongck2
18/3/2014 0:13Phản hồi: 38
chào ace,
Mình vừa tậu 1520 và cảm thấy hài lòng với nó do nhu cầu của mình chỉ là Cam, đọc truyện, Web. mình đi làm nên thường 1 ngày sử dụng khoảng 3 tiếng liên tục Web và đọc truyện(online), còn lại là thi thoảng, không nghe gọi,nt( do dùng 2 máy), 3G bật 24/24 thì đến ~20h còn khoảng ~15-20% pin. Hiện không rõ như thế này pin ổn với em này không, rất mong ace chia sẻ em 1520 đang sử dụng về thời lượng và kinh nghiệm sử dụng.
Many thanks
38 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

haiduongck2
ĐẠI BÀNG
10 năm
không ai 1520 à @@
3h web qua 3G thì pin kém quá bác à
Ít phải 4h web
8h tối về còn 15-20% mới là xứng đáng 😃
haiduongck2
ĐẠI BÀNG
10 năm
@satthumuhn 3h mình dùng liên tục, còn lại vẫn dùng các lúc khác nhưng không nhiều như thế
@satthumuhn zz
minh cung dang dung 1520 luc dau minh cung cai nhieu ung dung qua .nen co mot so ung dung chay an hao pin lam ,minh go het di,chi cai nhung ung dung ca thiet thoi.pin 2 ngay binh thuong
toiyeumetre
ĐẠI BÀNG
10 năm
3G mình mở nguyên ngày, nghe đt khoảng 1 tiếng, game cũng kha khá, nghe nhạc khoảng 2h (chủ yếu là nghe trên xe bus). Đến tối 24h cắm sạc thì pin còn khoảng 20-30%. Rất hài lòng với pin của Lu1520

Sent from my iPad using Tapatalk
đi xe bus thì cẩn thận đó, mất nhiều lắm rồi. tắt hết định vị, double tap, màn hình chờ, đồng bộ xbox thì pin đowx hao nhiều.
toiyeumetre
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ah mình đi xe bus cty nên kg lo bị mất. Double tap thực tế kg hao lắm nên mình vẫn để

Sent from Lumia1520 - using Tapatalk
haiduongck2
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cho mình hỏi có bác nào phải đi bảo hành pin chưa ạ, vì nếu như bác trên nói thì pin của máy mình hơi kém
ngoctanhy89
ĐẠI BÀNG
10 năm
minh oln 3g thì 1% được 3.7 phút k biết vậy có ok k??
pin wúa trâu rùi
mình hay chơi game 3D lên hao nhanh khảng 3h gì đó
pin hoi kem. chac bj chai ui. ma wp8.1 pin ảo hơn truoc
nhanhemoi
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Fap1Fap1Fap mình lên 8.1 thấy PIn ổn hơn. 920.😃
huyminh1560
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nhanhemoi 520 em thấy còn trâu hơn
nhanhemoi
ĐẠI BÀNG
10 năm
xài thì chưa xài nhưng nếu Pin mà nthe thì chắc là có vde rồi, bạn thử up lai softwere xem?
cho mình hỏi cập nhật wp 8.1 phải qua Pc hay ngay trên điện thoại,vì mình vào cập nhật trên điện thoại không thấy thông báo gì mà bên việt nam mọi người cứ lên ầm ầm
nhonvaduong
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình dùng được 1,5 ngày mới sạc, lướt web cường độ cao, fb, chơi game for 1h nữa. 😆

Sent from my NOKIA Lumia 1520
mình ngày nào cũng xạc hết ko nghĩ đến pin nữa. chỉ còn lo là lên 8.1 máy nóng hay restar lại thôi. màn hình chớp chớp. tự nhiên lỗi 3G phải cài lại cấu hình 3G mới xài được
haiduongck2
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ticuccu Bạn dùng Mobi à
mình dùng mobi
haiduongck2
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ticuccu tại mobi nó ko tự nhận cấu hình tự động trên Lu bạn ạ
uc browse của mình ko xài trên 8.1 được bị đứng hoài.bạn biết cách up hình lên diễn đàn ko
Tuổi thọ pin còn lại 100%.
Thời gian ước tính còn lại 18h.
máy e ms mua 12ngày. Vậy mà các pác bảo trâu lắm. Độc để chờ ko thôi cũng cứ 30p tụt 1% dù tắt hết ứng dụg chạy nền cũng như 3g và wifi.
@đăng1520 bạn ơi pin của bạn có giống thế này ko : sạc đầy 100% tắt hết ứng dụng chạy nền thì khoảng 15 phút sau nó đã,xuống 99% và lướt wed thì tụt nahnh trong lhoangr tư 99 đến 90%,mình cũng mới mua 1520 nên rất muốn tham khảo ý kiến của bạn và mọi người
nếu ai xài 1520 mình khuyên chân thành 1 câu là đừng xài mình có 2 cái 1 cái lỗi màn hình đã thay nhưng vẫn vậy. Cái thứ 2 hư camera đã thay nhưng vẫn vậy. Và điểm gióông nhau của 2 máy là treo máy liên tục lên nokia care nhưng không hiệu quả
vietsnam
TÍCH CỰC
10 năm
@ticuccu Có mới nói nha anh bạn !
mammam
TÍCH CỰC
10 năm
@ticuccu mình và vợ cũng đabg sài hai cái. 1 cái chả bị lỗi gì 1 cái bị lỗi hở sáng giữa màn hình đi lên care đúng 7 ngày thay màn mới. giờ dùng ổn ngon lành.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019