Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lumia 1520 thất vọng và ức chế !!!

xuanhoa89hy
24/12/2013 9:25Phản hồi: 174
Lumia 1520 thất vọng và ức chế !!!
Trước khi vào bài viết mình xin nhấn mạnh hai điều ,thứ nhất mình từ trước h là Nokia Fan nên các bác khỏi nói mình đang tìm cách dìm hàng em nó , thứ hai là mình chỉ tiếp nhận kiến của các bác đang dùng Lu 1520 , còn xin miễn tiếp các bác chưa dùng mà mới chỉ nghe đọc các bài viết về e nó trên mạng mà chưa thực sự trên tay vào đây ném đá e nhé .
Mình từ trước đến h chỉ mua và dùng đt Nokia cho nên khi Lumia 1520 cho đặt hàng thì mình đã đến cellphones đặt một e màu vàng và nhận máy ngày 28/11 . Khi nhận máy điều đầu tiên mình cảm thấy ko hài lòng đó chính là khe cắm thẻ nhớ và khe sim khá lỏng lẻo , tiếp đến là khi nhìn từ đỉnh màn hình xuống thì thấy hiện tượng hở sáng , tuy nhiên vì hai vấn đề này ko lớn nên mình vẫn chấp nhận lấy máy về ,Khi lấy máy về điều đầu tiên là mình thử khả năng chụp hình , lúcn mình lấy máy là buổi tối nên mình chụp thử mấy bức thì cảm thấy thất vọng tiếp vì e nó chụp hình khá nhiễu , quay phim thì càng tệ nữa nhiễu hạt vô cùng , rồi vô tình chụp bên dưới ánh đèn huỳnh quang trong phòng thì hiện tượng ám tím và viền tím xuất hiện , lúc này mình thực sự hoang mang nên đã lên diễn đàn winphoneviet.com hỏi các bạn bên đó xem có ai bị tình trạng như mình không thì đc trả lời là ko ai bị như vậy cả , do có việc bận nên đến ngày 30/11 mình mới đem máy qua Cellphones để họ kiểm tra và đổi máy khác cho mình , nhưng do cellphones chỉ nhận đổi trả trong vònhànhg 24h nên mình ko đc đổi máy khác , Không còn cách nào khác mình đành đem qua Nokia Care để bảo ,gửi máy hơn một tuần thì đc một chị gọi điện nói là người bên Nokia và thông báo cho mình là máy mình ko bị lỗi gì hết , mà hiện tượng ám tím và có viền tím này là hoàn toàn bình thường , bất kể smartphone hay máy ảnh nào cũng có thể bị hiện tượng này ,rồi khuyên mình khi chụp ảnh nên tránh mấy chỗ có ánh sáng mạnh như ánh đèn hay mặt trời để khỏi bị ám tím , khi mình nói tại sao các dòng điện thoại khác như 920 , 925 ,1020 hay thậm chí Nokia Asha 501 với N9 của mình đang dùng chụp ko bị ám tím hay viền tím như vậy thì chị này im luôn ko nói đc gì nữa ,đôi co một lúc thì vẫn ý định khuyên mình lên lấy máy về , bức xúc ko làm gì đc mình đành chấp nhận lên lấy máy về dùng , càng dùng càng thấy ức chế vì lỗi ám và viền tím ko chỉ bị buổi tối mà con bị cả ban ngày , ko cần chụp dưới ánh sáng mạnh như mặt trời mà chỉ cần có chênh sáng là có hiện tượng viền tím . Bức xúc quá nên mình thường xuyên lên winphoneviet xem tình hình thế nào thì thấy cũng có nhiều người bị giống mình , nhưng cũng có người ko hề bị , có người khuyên mình đem đến trung tâm Care khác xem sao ,nên mình đã đem đt đi bảo hành lần 2 tại Care trên đường Điện Biên Phủ quận 3 ,đem máy tới đây mình đc một kỹ thuật viên trả lời y như lần trước. rằng đây ko phải lỗi , mà hiện tượng bt của các smartphone như iphone 5 cũng bị vậy thôi .Đến khi mình cho xem những bức ảnh của mình chụp thì anh mới nói là do Nokia thông báo xuống các trung tâm Care là ko nhận bảo hành trường hợp bị ám hay viền tím , anh này còn nói là đã nhận đc thông tin máy bị viền tím này trước khi máy đc bán ra tại VN , Nokia VN có biết vụ này nhưng vì nó chưa ầm ĩ nên chưa thông báo với nguời sử dụng thôi .Ko biết nói gì hơn đành đem máy về . Qua tìm hiểu mình biết đc rằng máy dành cho thị trường Âu Mỹ ko bị lỗi này . Đến đây mình mới hiểu ra là Nokia đâu coi VN mình ra gì đâu , máy lỗi thì bán cho VN , máy xịn thì xuất cho Âu Mỹ , giá thì như nhau mà chất luợng khác nhau . Bây h hàng ngày mình vẫn đang phải sống chung với cái lỗi viền tím , mỗi lần chụp ảnh phải căn chỉnh sao cho nó ko bị tím , để ảnh ko bị nhiễu hạt . thật là ức chế vl . Nói có sách mách có chứng ko các bạn bảo mình chém gió , mình xin đăng một số hình và video do em Lumia 1520 yêu dấu chụp :

Ảnh ban ngày :
Video :

Ảnh chụp buổi tối :

video quay buổi tối :
174 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xuanhoa89hy
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đang ức chế , thì lên tinh tế lại thấy bài nói về hiện tượng ám tím và viền tím , mình ko rõ mục đích của bài có phải là muốn xoa diu những người dùng Lumia 1520 bị lỗi như mình hay ko , ko biết Nokia VN có đứng sau bài viết ko . Lại đc anh cuhiep xác nhận máy của anh và các Mod khác ko bị như vậy làm mình càng cảm thấy ức chế với cách làm việc của Nokia .
@xuanhoa89hy chia buồn cùng bác. mình định đổi 1520 xài mà nghe vậy mình cũng lo
Sylvester
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em có 925 và 920,bác định xuống đời thì inbox em cái 😁
xuanhoa89hy
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Sylvester Mình ko có ý định xuống 920, 925 mà nếu có thể sẽ chuyển qua 1020 .
audio12
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hình ám màu tím ntn thì không ổn tí nào bác chủ nhỉ. Chia sẻ thất vọng cùng bác.
xuanhoa89hy
ĐẠI BÀNG
10 năm
@audio12 uhm , vậy mà Nokia nói là bt ko phải lỗi , ko chịu bảo hành cho mình .
cái bệnh tím này thấy nhiều người nói là bị rồi. Thêm nữa sau con 920 xung phong đi đợt đầu mình rút ra kinh nghiệm là nên đi đợt sau 😁
Chia buồn cùng thớt, mặc dù rất thích và yêu nokia nhưng nói thật camera của nokia chưa bao giờ làm mình thật sự hài lòng. 920 thì bị out nét, 1020 thì bị hiện tượng cánh hoa khi chụp có ánh sáng mạnh (như đèn cao áp).
Đã thế up ảnh lên face còn xấu hơn cái con lg G cùi ghẻ của mình.
Sylvester
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vampirexxx Bạn nói rất chuẩn,mình dùng cả 920 lẫn 925 chẳng thấy có cái vấn đề điếu gì cả.Mua máy mua phải con cùi thì coi như không may vậy nhưng nhiều bợn nói thật là điếu biết có dùng thật ko nhưng thấy có người chê phát là theo hiệu ứng đám đông cũng xúm lại chê.
P/s:đồng ý là 920 đợt đầu thì nhiều máy bị lỗi và cách hành xử của nhân viên bảo hành là không thỏa đáng.Bợn chủ pic cho mình giá đẹp + đt vào inbox,giá hợp lý mình sẽ chủ động gọi.
@vampirexxx Bạn đọc lại dòng comment hộ mình cái nhé, ai nói 1020 chụp ảnh thua lg g, chỉ là lúc up hình nên face (không nói zoom nhé), mặc dù dùng ảnh 5 chấm để up nhưng lên face thì rỗ hết ảnh. Lg g không phủ nhận chụp ảnh cùi, nhưng ít ra lúc lên face nhìn qua thì nó vẫn không rỗ ảnh như thế.
@vuong311144 ghé qua fb mình
bạn mình gửi fb cho mình
mình lưu vào máy tính
sau đó tải lên lại fb
chất lượng chỉ còn chưa tới 100kb
https://www.facebook.com/quoc.ngoanh.39/media_set?set=a.10151848614417957.1073741832.730362956&type=3&uploaded=3
mọi người thấy chất lượng ảnh 920 thế nào nếu là hình từ máy lấy ra ?
@vuong311144 =)) bác này chọc cười mọi người ghê quá.

bạn em dùng lg g nhìn cái cam mà nó ko muốn chụp nữa ấy 😆 cam G chụp noise, màu sắc cũng kém kinh khủng. nó nhìn 925 của em mà thèm cái cam đấy, nếu ko phải vì nó hay chơi game thì nó đã chọn nokia rồi :v
chia buồn cùng bác,

nhưng sao khi mua máy bác ko thử chụp cái ảnh và quay video trước......
xuanhoa89hy
ĐẠI BÀNG
10 năm
@CrystalShield Thì lúc ở cửa hàng có test chụp vài kiểu ko thấy sao , có lẽ tại cửa hàng ánh sáng đầy đủ nên ko bị .
gửi mail tới nokia cảre của trang chủ của nó xem
nếu ko biết viết bằng tiếng anh thì inbox tui dịch dùm cho
cũng đang có hứng thú với nokia lumia
mà nghe nhiều lời than phiền thế này cũng ... nhột
xuanhoa89hy
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ngoanhquoc Thanks bạn trước , có gì mình viết cái mail ngắn ngắn nhờ bạn dịch để gửi cho Nokia .
Seed
ĐẠI BÀNG
10 năm
1520 của mình không bị hiện tượng ánh tím khi chụp hình.
Tuy nhiên đây là lần đầu mình dùng Lumia nên không hiểu, khi mình cắm tai nghe iPhone 5 vào cái 1520 thì nghe bình thường, nhưng khi rút ra thì loa thoại, sound của video,music tịt luôn ko nghe thấy gì mặc dù max volume. Mình bật speaker khi gọi điện thì vẫn nghe đc. Sau đó cắm lại cái tai nghe theo máy rồi rút ra thì mọi thứ lại bình thường. Không biết là lỗi hay gì?
@Seed :3 video thì e chưa thử còn music e nghĩ là do cài đặt nó thế đó bác. lúc đầu e cũng tưởng hỏng nhưng ko fai. rút tai nghe ra thì bản nhạc nó sẽ ở chế độ dừng. Như kiểu để ko có tiếng bật lên nếu ko may tai nghe bị tuột ra. Ấn play thì nó chạy tiếp đoạn dừng thui. vừa test cho chắc xong =))
Cuối năm dự định lên đời con 1520. Vào xem thấy hàng VN nhột thật, thôi kiếm e kẹp nách cho rồi ;)
Máy bạn lỗi nặng roaj.....! Hôm qua ra thử ngoài quán, chụp đủ kiểu thấy em nó ko bị ám tím tẹo nào....! Mà k hiểu sao 200g mà cầm nhẹ tênh...! Nói chung em này là ngon nhất roaj....! Ko tính lỗi!
ngoctanhy89
ĐẠI BÀNG
10 năm
chán nhỉ...máy nào cg bị thế
ngoctanhy89
ĐẠI BÀNG
10 năm
kết câu của bác bọn nokia biêt loi ám tìm mà lờ đi,..làm ăn thế sụp đổ là phải
chỉ có tablet mới có bảo hành toàn cầu nhé
đt mua ở đâu thì bảo hành ở đó
đừng có dại mà mua hàng xach tay
bữa tui ra viễn thông xem hàng trưng bày tấy đâucó như thớt nói
chắc xui rồi ^^
tccuong
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình cũng dùng được 1 tháng rồi, nhưng có thấy những hiện tượng bạn nói trên đâu. Nói chung là máy dùng sướng, nhưng mỗi cái ứng dụng còn nhạt quá, ứng dụng k tốt như trên ip hay anr.
xuanhoa89hy
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bác qua đây coi nữa nè , nhiều lỗi vô kể , 11 người vào bình chọn thì 9 người bị lỗi đủ biết chất lượng e nó như thế nào : http://www.winphoneviet.com/forum/index.php?threads/65223/
mình sợ hàng siêu phẩm đợt đầu của lumia lắm,con siêu phẩm đợt đầu nào ra cũng dính lỗi.920 PR rầm rộ là thế,mình mua về được 2 tháng nằm ở care hết tháng rưỡi.lỗi ám tím 920 đợt đầu cũng bị bác à.mà điên cái là nokia ko cho mình biết cái này là do phần mềm hay do phần cứng.phần mềm còn may mắn chứ phần cứng mà nó ko chịu bảo hành thì điên thật.từ nay mua lumia anh em rút kinh nghiệm text kĩ các lỗi tổng hợp của dòng này nhé.kinh nghiệm đầu tiên là ko nên mua đợt đầu.
xuanhoa89hy
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tramiangel Điên nhất là hôm bọn Care nó nói là Nokia biết vụ ám tím này từ trước khi máy bán ra ở VN rồi kêu bọn Care ko đc nhận bảo hành vụ này . Rõ ràng chúng nó biết máy bị lỗi nhưng vẫn bán ,xong trả lời khách hàng một cách vô trách nhiệm ,tập đoàn lớn mà làm ăn như bọn tàu khựa vậy .
@xuanhoa89hy bác mua lâu chưa?nếu bác mới mua và mua ở TGDD thì mang ra cho nó mình chịu lỗ xíu đẩy ngay cái của nợ ấy đi.
công nhận là mặc dù xài hàng xách tay khá nguy hiểm nhưng sản phẩm ít bị lỗi hơn các máy chính hãng việt nam.hàng việt nam có bảo hành đó nhưng care ở việt nam thì cũng coi như ko bảo hành cho rồi.
99% 1520 bi loi am tim roi, cai vu ho sang gio may minh da dinh bui trong man hjnh botay huhu lo mua rui thi xai thoi nam seo co tien rui mua cai khac, hum bua di xuong tau tau chay 1hui may ko nhan sim, p ve nha thao sim ra khoi dong may no moi nhan lai sim, buon lum luon
ngoctanhy89
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ngjucodon chết nghe bác thấy bị bụi trong màn mà ghê quá...hĩ..máy e chưa bi nhung sắp tới k biết thế nào...mịa bon NO
da so may ban mua may dot dau co dk thi ban may het rui, ma vu nay keu la am i chang thay len bao

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019