Lumia 625 bị treo máy và lỗi cảm ứng :( em phải làm sao ?

17/9/2013 7:49Phản hồi: 26
Lumia 625 bị treo máy và lỗi cảm ứng :( em phải làm sao ?
em mới mua con Lumia625 sau khi sử dụng 1 tuần thì nó bị lỗi cảm ứng, treo máy, màng hình hay tự động ám xanh......em rất hoang mang và vô cùng lo sợ 😔 ,khi nó bị lỗi lần 2 thì em đã bình tĩnh quay lại toàn bộ khung cảnh của sự việc. Em bấm nút nguồn tầm 15S mà nó củng không xi nhê, rồi em cho nó nằm bất động muốn làm gì thì làm tầm mấy tiếng sau thì nó bình thường. NHƯ VẠI CÓ BỊ SAO KHÔNG ?
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy bạn có thể bị lỗi FW rồi, bạn nên đem ra Care để flash lại FW nhé 😃
@godofsky xin chân thành cám ơn người.
1/ l0i hdh Win8
2/ l0i phần cứng.

Máy mình mua đc 2 ngày hay bị sập ngu0n,đen màn hình.

Đc đ0i lu0n c0n khác(tr0ng 7 ngày), k0 cần kiểm tra. mình mua 0 TGDD
@thanhhanhlove mình dùng máy tới ngày thứ 5 thì bắt đầu bị và tới ngày thứ bảy thì bị lần hai. mình tính đem đi bảo hành nhưng thấy nó vẫn ổn nên lại thôi .
CUBASE
TÍCH CỰC
11 năm
Cứ chạy lại fw đã, ko đc hãy đi bh
@CUBASE xin cám ơn người, về việc chạy fw mình chỉ mới theo đạo windowphone thôi, lumia 625 là con đầu tiên.
CUBASE
TÍCH CỰC
11 năm
http://www.tinhte.vn/threads/cach-update-len-amber-don-gian-nhat-minh-dung-820-da-len-okie.2159248/#post-39172296
bác chỉ cần download về. Cắm đt vào và ok là nó chạy, có phải làm gì đâu bác. Chạy lại fw phải nói là wp đơn giản nhất
Soft reset bằng cách nhấn nút nguồn và volum down sẽ giải quyết được vấn đề trước mắt.
Nếu không an tâm hãy chạy ra care để chạy lại phần mềm. 😃
Lỗi phần mềm ấy mà bạn mang ra bảo hành họ chạy lại phần mềm cho hoặc tự làm cũng đc, 15ph là xong máy ngon như cũ
xin cám ơn các đồng chí, em chọn biện pháp ra care vì em mới vooc windowsphone nên em củng không muốn liều mạng
CUBASE
TÍCH CỰC
11 năm
phải liều chứ bác, em mua máy nào về em cũng chiến cho bằng hết ( trừ việc tháo máy ra) còn mọi vấn đề can thiệp bằng hình thức phần mềm thì ko phải ngại. ngay cả nhiều cửa hàng lúc có máy lỗi cứ đổ do khách hàng update các kiểu, em cũng hay bị em nói lại ngay. chả có lý do gì mua máy chính hãng mà thấy báo cập nhật lại ko đc phép cả. mọi vấn đề, mọi ứng dụng khi đã được thông báo có phiên bản mới là hoàn toàn đc phép sử dụng chứ.
theo kinh nghiệm thì cứ mua mới phải phải update các kiểu luôn để kiểm tra tính ổn định của máy
CUBASE
TÍCH CỰC
11 năm
dạo này em đang đấu tranh tư tưởng lắm lắm hix. từ bỏ iphone 5 để mua lumia là 1 sự đấu tranh lớn rồi, giờ lại thấy con 5s đẹp quá ( tất nhiên mỗi con có 1 nét đẹp riêng) phải công nhận iphone vẫn cuốn hút quá hix. giờ có tiền làm 2 cái nhỉ 😃
Có thể là do phần cứng của máy. Bạn đã làm rơi máy hay chưa, nếu chưa thì mang lên Nokia Care người ta sẽ bảo hành miễn phí cho bạn.
Bạn chỉ cần ấn nút nguồn tầm 10s thôi
mình bị cái này 1 lần rồi, ko sao đâu
Móc Áo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cfs1995 Great
@cfs1995 mình bấm 15s không xi nhê ;(
@nguyễn phúc đình thế thì bạn mang ra care ^^
@cfs1995 nhan nut volume down + nut nguon trong vong 15s se~ ok. Toi lam r
vinhbuncha
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình cũng bị thế.. bấm nguồn 10s như bác trên lại bt.. chắc là bị đơ máy
Lumia 625 mới mua đã bị tình trạng như vậy? Chuyện nhỏ, đó là lỗi phần mềm cơ bản, chắc là lỗi file trong quá trình cài đặt hoặc update thôi. Một là, bác có thể tự khắc phục bằng cách sử dụng phím nóng: volume down + nguồn trong khoảng 8s, máy sẽ tự khởi động lại và cập nhật phần mềm từ đầu như lúc xuất xưởng. Hai là, bác mang lên Care để các bạn KTV chạy lại phần mềm theo đúng quy trình cho đảm bảo. Ba là, nếu máy mới mua trong thời hạn có thể 1 đổi 1 do lỗi của nhà sản xuất và điểm bán máy cho bác đồng ý, bác mang đổi lại cái khác. 😃
Đúng quy trình reset máy để khởi tạo lại toàn bộ cho "sạch sẽ" thì phải nhấn phím volume down + phím nguồn từ 8s cho đến khi thấy rung nhẹ và khởi động lại nhé. 😃
Nếu gặp tình trạng trên bạn bấm cùng lúc 2 phím: Nguồn và giảm âm lượng thì máy khởi động lên bình thường à.
các bác cho e hỏi máy vẫn đang còn BH mang lên care nâng cấp rom có tính phí k ạ.
Có cách nào triệt để ko bác. Em giữ phím nguồn 10s thì dc lần đó thôi. sau vẫn bị. e đã cài thử 2 bản rom khác mà vẫn bị
mấy bác cho e hỏi . e có con lumia 625 đang xài bình thường. tự nhiên phím trở lại và 2 phím bên cạnh bấm ko ăn. màn hình cảm ứng vẫn bình thường. nghe gọi vẫn ok. là bị lỗi gì hả mấy bác. e đã khôi phục cài đặt gốc và reset lại mà vẫn ko đc. mấy bác chỉ dùm e cái.
nguyenlinh88
ĐẠI BÀNG
9 năm
máy mình dùng hay bị treo

như các bác nói thì giử núi nguồn + giảm âm lượng là đc à? 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119