HỎI ĐÁP? Lumia 625 bị treo máy và lỗi cảm ứng :( em phải làm sao ?

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi nguyễn phúc đình, 17/9/13.

1. nguyễn phúc đình

nguyễn phúc đình Thành viên

em mới mua con Lumia625 sau khi sử dụng 1 tuần thì nó bị lỗi cảm ứng, treo máy, màng hình hay tự động ám xanh......em rất hoang mang và vô cùng lo sợ :( ,khi nó bị lỗi lần 2 thì em đã bình tĩnh quay lại toàn bộ khung cảnh của sự việc. Em bấm nút nguồn tầm 15S mà nó củng không xi nhê, rồi em cho nó nằm bất động muốn làm gì thì làm tầm mấy tiếng sau thì nó bình thường. NHƯ VẠI CÓ BỊ SAO KHÔNG ?
    :
  2. godofsky

godofsky Thành viên

Máy bạn có thể bị lỗi FW rồi, bạn nên đem ra Care để flash lại FW nhé :)
  3. thanhhanhlove

thanhhanhlove Thành viên

1/ l0i hdh Win8
    2/ l0i phần cứng.

Máy mình mua đc 2 ngày hay bị sập ngu0n,đen màn hình.

Đc đ0i lu0n c0n khác(tr0ng 7 ngày), k0 cần kiểm tra. mình mua 0 TGDD
  4. nguyễn phúc đình

xin chân thành cám ơn người.
  5. nguyễn phúc đình

mình dùng máy tới ngày thứ 5 thì bắt đầu bị và tới ngày thứ bảy thì bị lần hai. mình tính đem đi bảo hành nhưng thấy nó vẫn ổn nên lại thôi .
  6. CUBASE

CUBASE Thành viên

Cứ chạy lại fw đã, ko đc hãy đi bh
  7. nguyễn phúc đình

xin cám ơn người, về việc chạy fw mình chỉ mới theo đạo windowphone thôi, lumia 625 là con đầu tiên.
  8. CUBASE

CUBASE Thành viên

9. lamphuochoang

lamphuochoang Thành viên

Soft reset bằng cách nhấn nút nguồn và volum down sẽ giải quyết được vấn đề trước mắt.
    Nếu không an tâm hãy chạy ra care để chạy lại phần mềm. :)
  10. Archibald_Mclean

Archibald_Mclean Thành viên

Lỗi phần mềm ấy mà bạn mang ra bảo hành họ chạy lại phần mềm cho hoặc tự làm cũng đc, 15ph là xong máy ngon như cũ
  11. nguyễn phúc đình

xin cám ơn các đồng chí, em chọn biện pháp ra care vì em mới vooc windowsphone nên em củng không muốn liều mạng
  12. CUBASE

CUBASE Thành viên

phải liều chứ bác, em mua máy nào về em cũng chiến cho bằng hết ( trừ việc tháo máy ra) còn mọi vấn đề can thiệp bằng hình thức phần mềm thì ko phải ngại. ngay cả nhiều cửa hàng lúc có máy lỗi cứ đổ do khách hàng update các kiểu, em cũng hay bị em nói lại ngay. chả có lý do gì mua máy chính hãng mà thấy báo cập nhật lại ko đc phép cả. mọi vấn đề, mọi ứng dụng khi đã được thông báo có phiên bản mới là hoàn toàn đc phép sử dụng chứ.
    theo kinh nghiệm thì cứ mua mới phải phải update các kiểu luôn để kiểm tra tính ổn định của máy
    nguyễn phúc đình thích nội dung này.
  13. CUBASE

CUBASE Thành viên

dạo này em đang đấu tranh tư tưởng lắm lắm hix. từ bỏ iphone 5 để mua lumia là 1 sự đấu tranh lớn rồi, giờ lại thấy con 5s đẹp quá ( tất nhiên mỗi con có 1 nét đẹp riêng) phải công nhận iphone vẫn cuốn hút quá hix. giờ có tiền làm 2 cái nhỉ :)
  14. tkienact

tkienact Thành viên mới

Có thể là do phần cứng của máy. Bạn đã làm rơi máy hay chưa, nếu chưa thì mang lên Nokia Care người ta sẽ bảo hành miễn phí cho bạn.
  15. cfs1995

cfs1995 Thành viên

Bạn chỉ cần ấn nút nguồn tầm 10s thôi
    mình bị cái này 1 lần rồi, ko sao đâu
  16. Móc Áo

Móc Áo Thành viên

Great
  17. nguyễn phúc đình

mình bấm 15s không xi nhê ;(
  18. vinhbuncha

vinhbuncha Thành viên

mình cũng bị thế.. bấm nguồn 10s như bác trên lại bt.. chắc là bị đơ máy
  19. ndkhoivtv

ndkhoivtv Thành viên

Lumia 625 mới mua đã bị tình trạng như vậy? Chuyện nhỏ, đó là lỗi phần mềm cơ bản, chắc là lỗi file trong quá trình cài đặt hoặc update thôi. Một là, bác có thể tự khắc phục bằng cách sử dụng phím nóng: volume down + nguồn trong khoảng 8s, máy sẽ tự khởi động lại và cập nhật phần mềm từ đầu như lúc xuất xưởng. Hai là, bác mang lên Care để các bạn KTV chạy lại phần mềm theo đúng quy trình cho đảm bảo. Ba là, nếu máy mới mua trong thời hạn có thể 1 đổi 1 do lỗi của nhà sản xuất và điểm bán máy cho bác đồng ý, bác mang đổi lại cái khác. :)
  20. cfs1995

cfs1995 Thành viên

thế thì bạn mang ra care ^^