Lumia 730 đạt chứng nhận FCC, xác nhận máy hỗ trợ 2 SIM và có khe thẻ nhớ microSD

bk9sw
26/8/2014 22:17Phản hồi: 63
Lumia 730 đạt chứng nhận FCC, xác nhận máy hỗ trợ 2 SIM và có khe thẻ nhớ microSD

Lumia 730 - phiên bản kế nhiệm của Lumia 720 mới đây đã đạt được chứng nhận từ FCC và chúng ta tiếp tục có thêm thông tin xác nhận về cấu hình được rò rỉ trước đó. Cụ thể Lumia 730 với tên mã RM-1040 sẽ hỗ trợ 2 SIM và có khe thẻ nhớ microSD. Thêm vào đó, khả năng Lumia 730 sẽ cho phép chúng ta thay pin với vỏ sau có thể tháo rời thay vì nguyên khối như Lumia 720.

Lumia 730 hay còn được gọi là Superman sẽ là một chiếc điện thoại chuyên chụp hình tự sướng. Theo cấu hình rò rỉ thì máy sẽ được trang bị 2 camera, camera sau 6.1 MP (có nguồn là 6.7 MP) trong khi camera trước lên đến 5 MP. Các thông tin còn lại chúng ta có là màn hình 4,7" phân giải FWVGA (854 x 480) hoặc 720P, RAM 1 GB, dùng CPU lõi tứ chưa rõ tốc độ, bộ nhớ trong 8 GB và có trọng lượng rất nhẹ. Nhiều khả năng Lumia 730 sẽ được Microsoft giới thiệu đồng thời với Lumia 830 tại triển lãm IFA sắp diễn ra vào ngày 4 tháng 9 tới.

Nguồn: FCC
63 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái màn hình 720p thì còn được chứ FWVGA thì hơi buồn đấy.
Dòng 7 mà cũng 2 SIM cơ à ?
@thanhlonghp Tới LG G3 và S5 còn 2 sim. Cạnh tranh nhau mà sống thôi.
matchia_t
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thanhlonghp Mình còn đang thích dòng 930 mà có 2 sim và thẻ nhớ đây mà ko được này. có mua luôn!
hoancanon
ĐẠI BÀNG
10 năm
@matchia_t không hiểu bạn này đang nói cái gì, câu cú lủng củng quá
matchia_t
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoancanon Cảm ơn bạn góp ý nhé! Mình nói theo dòng suy nghĩ thôi! Câu cú thích là đầy đủ ngay ý mà! cheer!
@hoancanon Ý là cậu ấy muốn 1 con 930 bản 2 sim, nhưng không có. Sang Tàu có hết, đại đa số các dòng máy hot đều có bản 2 sim tại Tàu (vd: note 2, note 3, s3 s4.... mỗi táo thối thì chưa thấy có). Lý do dân Tàu luôn cần máy 2 sim là vì cước ngoại vùng đắt, cứ ra khỏi tp sinh sống là cước đt vl luôn, cho nên đi đến đâu là phải mua sim ở đấy. sim hiện tại thì để đó (trong máy) về quê ta lại xài.
Độ phân giải vẫn không tăng nhỉ. 820 cũng thế, 830 coi ra sao 😆
Cuối năm ra mắt 1030 là chuẩn bài rồi nhỉ 😁
Giờ dị ứng với lumina - Nokia rồi
@chuquocluong đòi hỏi gì ở những máy giá rẻ 520, 525 với 620. xin hỏi dị ứng về cái gì =))
@chuquocluong có gãi hộ cái
@Béo Khùm chắc là lại kêu ít ứng dụng rồi nọ kia ấy mà. Thế đếo nào t dùng k hết cái kho ấy
@chuquocluong Vậy là bản thân chưa có cái máy Lumia nào, tội nghiệp vãi.
Đối thủ của Sony Xperia C3
Vertu giờ cũng có 2 sim nữa. Nếu ai dùng 2 sim thì dùng máy 2 sim thoải mái hơn rất nhiều dùng 2 máy.
@flower_cutter vertu 2 sim là máy nào vậy bạn mình chưa biết?
@김대한 Nhầm chút, là TAG heuer
http://sohoa.vnexpress.net/tin-tuc/san-pham/dien-thoai/dien-thoai-sieu-sang-tag-heuer-tich-hop-2-sim-2971780.html
tthanhtri
ĐẠI BÀNG
10 năm
@김대한 vertu nhái 400k 1 sản phẩm. kakaka
Hiệp PT
ĐẠI BÀNG
10 năm
@김대한 http://www.tradeindia.com/fp458717/Vertu-Ferrari-F8-Dual-Sim-Dual-GSM-Mobile-Phone.html

Hình như vẫn có bác ạ. Doanh nhân cũng thích lắp 2 con sim 6 con 8 với 8 con 6 vô lắm 😁
Nhiều bạn chê cái 2 sim là do họ không có nhu cầu.
Còn người có nhu cầu như mình nhìu khi nhắm tới mẫu đó mà tìm mãi ko ra con 2 sim, đành chọn dòng thấp hơn😔
camera sau có 6.1 mp thấp hơn con 720 hiện tại 6.7 mp ?
longxek8x
ĐẠI BÀNG
10 năm
giá mà thiết kế vuông vức như 930 hay 830 thì tốt, cả 630 cũng theo kiểu đấy rồi, mà nên chọn 830 hay 930 đây các bác, thấy thiết kế 830 cũng khá đẹp 😁
May quá sony bán C3 sớm ko thì cạnh tranh mệt vs 730. Mic toàn chơi giá rẻ sony ko lại đc.
@AmbitiousMan Sony giá nó còn Hoang Tưởng hơn HTC, đc cái đẹp hơn =))
@dangphucvn :rolleyes: C3 7tr tặng "bao da" và "gậy tự sướng". Sản phẩm dành cho chị em phụ nữ thế giới. bác còn chê đắt thì em cũng chịu.
@AmbitiousMan 2 món đó 200k là cùng
@dangphucvn chưa tới 200k =)) mình bán mình biết kkkk
huyminh1560
ĐẠI BÀNG
10 năm
@AmbitiousMan Đấu với sam lỗ đục và hoang tưởng company còn thua xa bác ạ 😃
Còn đâu thiết kế tuyệt vời của 720 nữa, ôi nắp rời buồn thật.
MS lại chơi trò cũ:
- Nâng cấp chip và 2 sim bỏ nút camera với 3 nút cảm ứng
dùng 930 mà máy ko có glance, ko có đèn báo trạng thái nên có tin nhắn nhiều khi chẳng biết @@ ức chế vãi
@p.a.tuan Cho lên đường rùi làm một e Z10 là đúng ý bác luôn 😁
@p.a.tuan Xác nhận là không có đèn báo trạng thái rất ức chế.
@HoangThuongGiaLam sao bác cứ dìm hàng wp vậy 😔
tiếp tục là tự sướng nữa,chị em tha hồ mà làm duyên.sao k khuyến mãi gậy với bao da lun nhỉ.
dòng trung cấp của wp làm tốt quá nên k cần xài cao cấp. Wp trải nghiệp máy nào cũng giống nhau hết. phải làm mấy dòng cấp thấp thật cùi thì mấy dòng trên mới bán tốt
tungvyno1
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ra là quất 😃
sunshine
ĐẠI BÀNG
10 năm
Trước muốn tìm dòng 2 sim với cấu hình ổn tý mà lòi con mắt, giờ thì tha hồ chọn lựa cho các bạn có nhu cầu dùng máy 2 sim như mình nhé
furio
ĐẠI BÀNG
10 năm
@evleak k còn leak nữa mà thông tin leak vẫn còn rất chi tiết 😃
sao không nguyên khối nhỉ
Bacutri
TÍCH CỰC
10 năm
Nhìn màn hình độ phân giải thấy phát chán sao không hd luôn cho ae nhờ !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019