Lumia 920 đã có cập nhật Cyan + Windows Phone 8.1, 1520 có Dev Pre mới

Duy Luân
20/8/2014 22:52Phản hồi: 200
Lumia 920 đã có cập nhật Cyan + Windows Phone 8.1, 1520 có Dev Pre mới
Hôm nay Microsoft đã bắt đầu phân phối bản cập nhật Lumia Cyan cho các máy Lumia 920 ở nhiều quốc gia, trong đó có cả Việt Nam. Bản update lần này bao gồm tất cả các điểm mới của Windows Phone 8.1, ngoài ra Nokia còn bổ sung thêm một số tính năng đặc trưng riêng cho các máy Lumia như ứng dụng Nokia Camera, Creative Studio và Story Teller mới. 920 là một trong những chiếc điện thoại Windows Phone 8 đầu tiên xuất hiện trên thị trường, và đến giờ nó vẫn được tiếp tục hỗ trợ nâng cấp lên phiên bản hệ điều hành mới nhất. Xin chúc mừng anh em sử dụng 920 nhé.

Lưu ý: Nếu bạn đang ở Windows Phone 8.1 Update 1 Developer Preview (và có thể là cả Windows Phone 8.1 Developer Preview), bạn sẽ không nhận được thông báo cập nhật lên Cyan. Trong tình huống đó, bạn cần sử dụng Nokia Software Recovery Tool để khôi phục 920 của mình về Windows Phone 8.0, sau đó vào Cài đặt > cập nhật điện thoại để kiểm tra và tải về bản cập nhật. Chi tiết hướng dẫn xài Nokia Software Recovery Tool xem tại đây.

Lumia 1520 cũng có bản cập nhật Developer mới, anh em đang dùng 1520 mà bản Dev Preview có thể kiểm tra để cập nhật. Cám ơn bạn @thangvnp đã thông báo.

Nguồn: Nokia
200 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

3tr8 dc 1 em 8.1 ngay và luôn kìa ae 😁
vmknd8x
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Zil87 Cái này hay hơn cái Do Not Distub của IOS nhiều, có thể đặt thủ công, hoặc tự động trong khung giờ đặt trước, ngoài ra tính năng này có 1 số tùy chọn khá hay như gửi sms phản hồi, trong vòng 3phút mà lại gọi lại thì có thể break chế độ quiet hours tạm thời. Cái hay của nó còn có tùy chọn liên lạc ngoại lệ không phụ thuộc vào qiuet hours, cứ gọi đến là đều đổ chuông pickup ngay. Mình thường xuyên dùng tính năng này hàng ngày, lúc đang ngủ , hay ko muốn nghe máy.
@vmknd8x cảm ơn bạn.
@Zil87 wp có mà, nhưng vùng us
@One Windows Uhm. Ko ranh về wp ^^
longdevilo
ĐẠI BÀNG
10 năm
trong trường hợp của 920 thì khi dùng Nokia Software Recovery Tool sẽ đc restore thành Cyan luôn nhé, ko cần phải hạ xuống WP8 như những máy khác
@0942995266 bác cho em hỏi..1020 len 8.1 chụp anh có anh ko a!...em đang tính mua nó vì giá cũng hợp lý..
@baomaynem đúng là thế thật. tối qua vừa hạ xuống 8.0 xong vào check thông tin thêm đã thấy chình ình Cyan xanh lè, to đùng rồi, đang ăn cơm tí sặc với nó 😁
vip_47
TÍCH CỰC
10 năm
@longdevilo Bạn cho mìn hỏi bạn dùng bản recovery tool bao nhiêu vậy? Mình dùng ver 1.4.3 nó ko nhận kết nối với 920 bạn ơi. Help me
ngalang
ĐẠI BÀNG
10 năm
@longdevilo
làm ntn bạn nhỉ, hay cứ bt làm như hướng dẫn link
chúc mừng ae 920 😁
525 đag chờ mốc mồm đây ạ 😔
@haigt11392 520 đang được cập nhật sao 525 chưa cập nhật nhỉ?o_O
@Moto 360 525 nó sinh sau đẻ muộn hơn 520 bác ạ 😔
bản cập nhật cho 1520 hình như là 8.1.14157.200 thì phải
@toan tran 1992 525 của mình cũng nhận được
@toan tran 1992 Thiếu số 0 thì phải. Lu 1320 vẫn vậy, vẫn Black mới đau.
@toan tran 1992 820 của mình nhận được bản này sáng hôm qua
@Đạt photo vậy bác cho e hỏi. Của e là 180 vậy nó lá bản chính thức hay dev?
Chúc mừng các bác 😁
huyminh1560
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chúc mừng anh em 920 nhé !
Hôm qua mới có thời gian lên 8.1 cho em 520 của bà chị gái.
Chị ấy tâm đắc nhất cái cài đặt âm lượng được tách riêng giữa nhạc chuông và music 😁:D:D
925 cập nhật thành công. cảm giác lung linh hơn chút, màu mè hơn chút. không biết pin dùng thế nào. Chắc là sẽ ổn định :p. Cục gạch đã có cái để vọc roài
@kiemphisongdao pin so với black thế nào bác? cam chụp ngon hơn không
Đang ở WP 8.1 Update 1 xài mượt mà, chẳng muốn quay về up lại, vì tính năng cũng không khác gì cả, lại mất công ngồi nhìn bánh răng huyền thoại quay. 😁
iamcuong
TÍCH CỰC
10 năm
Bỏ qua Cyan. Đang ở 8.1 mới update 200 hôm qua.
livfc2010
TÍCH CỰC
10 năm
@iamcuong Thế vẫn Là Lumia Black thôi, lên Cyan pin nó sẽ trâu hơn và chụp ảnh đẹp hơn.
u11dead
TÍCH CỰC
10 năm
Giờ mới hiểu là tại sao ở bản developer review không cập nhật được vì đang được sử dụng bản mới nhất rồi thì sao mà cập nhật được bản cũ được. 😆
Cũng giống đang dùng windows 8 sao up lên được windows xp
@u11dead
Đang lên bảng cập nhật 2 cho 1520. Không biết có gì mới trong bảng này.
"Nguồn Nokia Việt Nam", Bạn kiểm tra lại giúp, Nokia Việt Nam chưa cập nhật Lumia 920 có Cyan nhé.
natomedia
TÍCH CỰC
10 năm
@Kao Tình http://www.nokia.com/global/support/software-update/wp8-software-update/wp8-availability-in-asia-pacific/
@Kao Tình lên từ hôm kia rồi bạn 😁
[CT]_nick00
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mới bán 920 để lên 1520 thì e ấy có cyan
@[CT]_nick00 lên 1520 là ngon quá rồi còn gì luyến tiếc nữa, pin trâu, màn đẹp, ảnh đẹp, chạy khỏe hơn 😁
huedo84
TÍCH CỰC
10 năm
Có bác nào Update 1520 chưa, có gì khác không nhỉ?
Bacutri
TÍCH CỰC
10 năm
Cập nhật có thua gì android đâu nè ! Tuy xài android nhưng vẫn còn chút tiếc nuối chữ nokia .
hiep06_01
TÍCH CỰC
10 năm
Lumia 520 báo có cập nhật nhưng không tải được xuống là thế nào nhỉ?
anh Duy Luân ơi sao 1520 chính hãng vừa cập nhật 8.1 chính hãng qua OTA không có chức năng "không làm phiền" nhỉ? e muốn cài đặt không đổ chuông vào giờ nhất định mà k thấy 😔
@lothanhtung Bạn phải có cortana thì mới dùng chức năng đó được nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019