Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lumia 928 ra mắt: màn hình OLED 4,5", camera PureView có chống rung và flash Xenon, ba microphone

Duy Luân
10/5/2013 14:38Phản hồi: 1.263
Lumia 928 ra mắt: màn hình OLED 4,5", camera PureView có chống rung và flash Xenon, ba microphone

Như vậy là sau nhiều tin rò rỉ, cuối cùng chiếc Lumia 928 đã chính thức được Nokia công bố cho nhà mạng Verizon (Mỹ). Máy có cấu hình gần giống với Lumia 920 nhưng màn hình 4,5" độ phân giải 1280 x 768 của thiết bị không dùng LCD mà chuyển sang OLED. Camera của máy vẫn sở hữu công nghệ PureView với độ phân giải 8,7 megapixel và chống rung quang học (OIS), tuy nhiên Nokia đã bổ sung thêm đèn flash Xenon để tăng cường khả năng chiếu sáng trong môi trường tối. Được biết flash Xenon sẽ chỉ có thể dùng ghi chụp ảnh tĩnh, còn flash LED sẽ dùng khi quay phim. Máy cũng có tính năng sạc không dây và kết nối NFC giống người anh em 920. Nokia chiếc biết thêm rằng Lumia 928 được trang bị ba chiếc microphone biên độ lớn (HAAC) có khả năng ghi âm ở mức tối đa 140dB với chất lượng cao, hạn chế tình trạng méo tiếng.

Nói thêm về cấu hình, Lumia 928 được trang bị kính cường lực Gorilla Glass, vi xử lí hai nhân Qualcomm Snapdragon S4 1,5GHz, pin 2000mAh và bộ nhớ trong 32GB. Lumia 928 có hai màu trắng, đen và sẽ bắt đầu bán ra vào ngày 16/5 tới đây với giá 99,99$ kèm hợp đồng 2 năm (khách hàng sẽ được hoàn lại 50$ khi đặt hàng qua email). Nokia cũng có cung cấp thêm tài khoản 25$ để mua app và game trên Windows Phone Store cho khách hàng mua mới Lumia 928.

Cấu hình cơ bản của Nokia Lumia 928:
  • Màn hình: OLED 4,5" độ phân giải 1280 x 768, có kính Gorilla Glass, độ sáng tối đa 500nit
  • CPU: Qualcomm Snapdragon S4 MSM8960, hai nhân, xung nhịp 1,5GHz
  • RAM: 1GB
  • Camera chính: 8,7 megapixel, công nghệ PureView, ống kính Carl Zeiss, quay phim 1080p
  • Camera phụ: 1,2 megapixel, quay phim HD 720p
  • Pin: 2000mAh
  • Hệ điều hành: Windows Phone 8
  • Tính năng đặc biệt: Chống rung quang học, flash Xenon, ba micro thu âm chất lượng cao, màn hình cảm ứng siêu nhạy (Super Sensitive)
  • Kết nối: NFC, Bluetooth, Wi-Fi a/b/g/n, GPS, sạc không dây
  • Bộ nhớ trong/Thẻ nhớ: 32GB, không có khe cắm thẻ nhớ
  • Kích thước: Chưa rõ
  • Trọng lượng: Chưa rõ

1.263 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình thích 928 hơn 920. Con này nhìn đã quá.
@pro744 coi cái clip đó bạn... giây t5
@kai20 thề vs bác mình ko cầm trực tiếp thì khó đánh giá là xấu hay đẹp lắm, trc con Arc nhìn ảnh lung thị linh mà ra cầm thấy bt
@Duy Luân bac noi chi co kha nang chup tinh la sao e ko hieu
@pro744 ảnh thì ko nói làm gì pts chỉnh màu tùm lum... cái clip là tương đối thực tế... hands on thì ko nói làm gì nữa
quá đẹp cho 1 cuộc tình...chờ bản quốc tế 😃
manhhavard
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kut3_prince_9x bản này dành riêng cho nhà mạng mà.lấy đâu ra QT nhỉ?
@kut3_prince_9x chắc xài được ở việt nam mà bác! nhà mạng này sử dụng công nghệ CDMA, CDMA đã bị khai tử ở việt nam từ khi S-fone tuyên bố chuyển sang GSM!
@kut3_prince_9x Con này có bản quốc tế k bác? Nghe nói chỉ thiết kế cho nhà mạng Verizon thui mà...... Hi vọng có bản quốc tế màu đỏ, xam hay bạc gì đó thì tuyệt cú mèo, ka ka..........
@kut3_prince_9x Con này có bản quốc tế k bác? Nghe nói chỉ thiết kế cho nhà mạng Verizon thui mà...... Hi vọng có bản quốc tế màu đỏ, xam hay bạc gì đó thì tuyệt cú mèo, ka ka..........
@Titi Kan Có bác nhé, em đang xài 1 em đây, màu đỏ chuẩn bị ra đó, nếu đợi đc thì bác đợi, múc luôn chỉ có đen hoặc trắng thôi nha
lâu nay mới thấy mh đọ phân giải cao của nokia. (like)
@vanhungvnn090 920 cũng cùng độ phân giải này mà bác
@Duy Luân cái này cao hơn 1 teo bác ạ. 1280 so vơi 1024
@vanhungvnn090 thế này mà gọi là độ phân giải cao? cấu hình quá cùi. Pin cùi mía. Chỉ được cái camera là bá đạo. Nokia vẫn không thể cạnh tranh với ss HTC và sony nếu vẫn bảo thủ. Cố lên nokia.
RVHT
TÍCH CỰC
11 năm
Nokia dạo này nhiều con chất nhỉ? Chỉ tiếc là Windows Phone 8 còn ít ứng dụng quá.
@quocvu_2811 vậy bạn biết gì nói mình nghe?
@RVHT Bạn đã dùng WP bao giờ chưa ? Thử cài hết ứng dụng chưa mà nói ít ?? Hay chỉ là "người ta nói"
@RVHT Theo bác bao nhiêu là đủ, đt của bác cài 1% số ứng dụng trên WP ko?
@RVHT ứng dụng dùng thì k hết nhưng wp8 nó đơn điệu k thể thay đổi giao diện, gây nhàm chút thôi
minhphammr
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhìn vuông vắn, cứng cáp.
ĐẸP
ElvT
ĐẠI BÀNG
11 năm
ko nghe nhắc gì tới body nhôm, chắc vẫn là polycacbonat rồi 😁
@ElvT chắc vậy rồi, làm mong chờ bản nhôm
@ElvT Bác đêm ip aluminum body ra vs với lu 920 đi rồi biết nhôm hay nhựa thằng nào lì.
jengjiovi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vẫn nhựa nguyên khối à.
nhuson269
ĐẠI BÀNG
11 năm
@jengjiovi sắp ra mắt rồi đợi đi 16-5, mà vs nokia nhựa bền hơn nhôm và vẫn bắt mắt sang trọng haha
@jengjiovi có là nhựa thì cũng sản xuất riêng cho những người thích nhựa, B thích nhôm thì sang box khác la liếm đi.nghe câu này còn khó chịu hơn mấy thằng điên chửi đổng.
@jengjiovi nhom nguyen khoi...........!!!!!
superspam
ĐẠI BÀNG
11 năm
😁, nâng cấp cấu hình thôi à
Lại thiết kế cũ ...!

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
htdepzaihp
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bluemoon1251 Nhìn cái sent from GT-I9100 là đủ biết =)) no comment
@kut3_prince_9x kf thiết kế cũ đâu
đặc trưng của Lumia mà
có thiết kế hơi vuông chứ đâu f bo tròn như 920 820 520 j đâu
máy nhìn có vẽ nam tính hơn
mà......WP ít ứng dụng quá.xài cũng hơi nãn
@Kennyrobyn bạn cứ đùa , nếu nói chung chung thì cái nào chả vuông vuông ,dài dài
hai 1979
TÍCH CỰC
11 năm
@bluemoon1251 Con này thiên về trải nghiệm cảm ứng và chụp ảnh, tốc độ và pin không cao lắm, phù hợp với chị em, thiết kế thì không bình luận, có vẻ đẹp cổ điển, thực sự là mat truoc có vẻ gì đó giống omina 7, các bác vào link xem rồi chém nhé http://www.tinhte.vn/threads/tren-tay-samsung-omnia-7.546611/
nhìn màu trắng hấp dẫn hơn
heroge
ĐẠI BÀNG
11 năm
ước gì ở bên đó sắm vài cái xài T^T
@heroge Ở bên đó thì cũng chưa chắc dám mua vài cái xài, 99$ là giá kèm hợp đồng, mua vài cái thì hàng tháng trả tiền đuối luôn.
đẹp vậy nhưng sẽ vẫn có nhiều đối tượng nguy hiểm vào chê này chê nọ và phán giống con này con kia =))
Ma Sói
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anhvu161 nếu ko đủ khả năng chứng minh lời nói của mình thì tốt nhất im mà đi bò ạ! Càng nói càngchứng minh cái bò của mình thôi.
anhvu161
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Ma Sói Mình nói thật nhé. Bạn trẻ có ngu thì cg ngu vừa thôi. Chứng minh? Bạn trẻ thấy cái 928 và 920 có điểm giống nhau ko? Chứng minh đấy. Trả lời đi bạn trẻ ngu. Bạn nói ko giống thì thật sự bạn quá nguy hiểm...
Ma Sói
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anhvu161 đối với cái óc của bác có lẽ phải đưa 2 bức ảnh của 2 con này rồi chỉ rõ từng phần về hình khối thì mới nạp vào não đc
để tối mai đi h đi ngủ
anhvu161
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Ma Sói Hài. Trả lời như 1 thằng trẻ trâu bạn trẻ à...Ko dám mở miệng nói "lumia 920 và 928 hoàn toàn khác nhau" (đúng theo ý của bạn lúc đầu) thì đừng nên ẳng lên nữa nhé bạn trẻ. Với cái trình của bạn thì mình nghĩ khó mà thông lắm...
trungqt1b
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhìn đằng sau không hấp dẫn lắm nhỉ?

Gởi từ Lầu Năm Góc
nhuson269
ĐẠI BÀNG
11 năm
:p
video này mới chất nè
đẹp quá, muốn có quá
@neomilanista vuông như vây thì sony z mỏng đẹp hơn nhiều. chứ có gì mà lạ đâu về thieết kế?.
@loveanyone chất lượng + công nghệ mình ưu tiên hơn,sau đó mới tới thiết kế.Mà mình lại không thích thiết kế của XZ
nhuson269
ĐẠI BÀNG
11 năm
@loveanyone thế công nghệ bằng nokia k, thích dáng đẹp thì mua iphone kìa
@nhuson269 Quá đã . Thích cái tính năng chụp hình nhất , có nhiều tính năng . Tuyệt vời .
one23
ĐẠI BÀNG
11 năm
Amoled đẹp nhưng màu nhìn không thật.
@one23 OLED , không phải AMOLED
nqhuy229
ĐẠI BÀNG
11 năm
@one23 dùng OLED chứ phải Amoled đâu @@
@one23 nên kiểm tra mắt đi bạn hiền, tiêu đề ghi OLED to đùng mà vẫn nặn ra được Amoled 😕
Đẹp!
Con này vỏ = hợp kim hay nhựa thế mấy bác
@tuanokvt nhựa 😁
@vanduc1602 bác ấy hỏi mà bác tl vãi ... " nhựa , cười nhe răng " nữa chứ. hahaha
tuandaqn
TÍCH CỰC
11 năm
Cuối cùng em nó cũng lộ diện chính thức, chỉ là bản nâng cấp nhẹ của 920. Có lẽ vẫn sẽ phải đợi flagship xuất hiện vào ngày 14/5 này
Chán nhỉ?
Ước gì một em khủng hơn nữa mà vẫn giống L920
Phải thay đổi toàn diện đi ông Lốp ơi!
Em đang mong chờ sự thống lĩnh trở lại của Nokia theo đúng nghĩa của nó.
Fan của Nokia

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019