Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lumia lắc ngang thì nghe tiếng kêu lạch tạch,lắc dọc thì ko sao,vậy là bệnh gì các bác.

Dominhphuonganh
24/12/2012 13:31Phản hồi: 58
58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhonha
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy mình màu đỏ lấy ở TGDĐ, lắc ngang lắc dọc đều kêu hết, chắc phải đi đổi thôi.😔
A e nào bị lỗi tương tự đổi ở TGDĐ thì share tình hình cho a e bổ sung kinh nghiệm coio_O
MrBurin
ĐẠI BÀNG
11 năm
nhân viên thì có nhiều kiểu lắm thím à, nhân viên kinh doanh mà bị hỏi kỹ thuật thì cũng như vạch gối ra hỏi thôi... mấy món này phải ông kỹ thuật nào tháo lắp vài lần thì mới đoán đc.
Dù sao đổi đc thì thím cũng may vì gặp nhân viên dễ tính rồi, chúc mừng! như thím sinhviendlld còn chật vật kìa
mua máy nhà đang có việc nên chả test tủng j, may mà máy chả thấy vấn đề j đáng kể :>
920 vàng của mìh lắc chắc tay ko có tiếng động nào?
mình tưởng là do camera không cố định để quay phim chống rung nó thế chứ....
Khi mua smart phone là phải chấp nhận lỗi. Ví dụ như khi mua S3 chấp nhận lỗi sao chổi, iphone 5 chấp nhận lỗi xước.
Nói chung không nên quá cầu toàn quá, nhất là đợt hàng đầu. Con cuả mình phần cứng thì chuẩn, lắc mạnh có kêu nhỏ ở phần camera, hợp lý với trông rung cuả camera. Bóp cạnh màn hình thì có một goć phát ra tiếng nhỏ 1 lần, dí tiếp không sao, và phải mạnh tay, như vậy là rất ổn. Mình test mấy con điện thoại khác kêu và lún hơn nhiều.
N86
ĐẠI BÀNG
11 năm
CŨng mới phát hiện ra lắc ngang nghe tiếng kêu nhỏ hôm qua, nên đã mang ra đổi cho TGDD. Nó hẹn 15/1 lấy hàng lại. Mệt với con Lumia này ghê. Không biết là lỗi gì nhưng có vẻ rất nhiều người bị.
violetle
ĐẠI BÀNG
11 năm
mấy bạn khi lắc tay cố gắng đừng chạm nút nhé. Tiếng nhỏ thì có thể là do ngón tay chạm vào nút. Còn tiếng lớn và có cảm giác bọng phía trong thì bạn nên ra nokia care gần nhất đễ giám định :" Máy lumia 920 mình lắc ko nghe gì chỉ có điều bị hở sáng 1 chút tại phím back. Pin thì sau 3 lần xả sạc 8h thì có lẽ h đang rất ổn. Nói chung có lẽ là may mắn cho tới h mình vẫn rất hài lòng về em nó.
maianhtuxo
ĐẠI BÀNG
11 năm
chả thấy cái Nô L 920 của mình kêu gì ráo 😆
maianhtuxo
ĐẠI BÀNG
11 năm
vấn đề hở sáng trên Nokia không hẳn! vì không phải màn hình amoled nên màu đen không sâu! còn máy mình chả thấy j! xài ổn nên cứ xài! mua hàng trực tiếp từ hãng không qua thằng Thế giới di động hay bất cứ một thằng nào nên thấy an tâm rồi 😆
con 1280 của mình lắc ko kêu tí nào luôn, đổi đi bồ ơi
lỏng pin là chắc 100% rồi 😔
@QXPro lỏng pin con trị đc, sợ rớt con ốc nào trog máy chắc bỏ máy lun!
Đt lắc mà kêu mà kêu kg bị lỗi,tôi xài qua nhiều đt mà kg thấy bị dụ lắc kêu ,
Các bạn thử test thế này nhé:

1/ Cầm máy xuôi, quay lưng máy vào tai rồi lắc --> có tiếng kêu lạch cạch ở phần gần Camera.

2/ Cầm máy ngược, quay lưng máy vào tai rồi lắc --> hầu như không có tiếng kêu, lắc thật mạnh thì mới nghe nhỏ nhỏ.

--> Có phải là lỏng pin không? Hay là cái floating camera nó kêu 😕 Nếu đúng là nó, mà cứ lắc hoài vậy, liệu nó có bị ảnh hưởng gì xấu không :eek:
@TommyMelodicDeath lợn lành lắc hồi thành què.
có bao ae khuyến cáo là ko nên mua đt ởt TGDT rồi mà bác =.=
nhonha
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chào các bạn😃
Mình mua máy màu đỏ ở TGDĐ, lắc có tiếng kêu, không hở sáng, không điểm chết camera.
Cầm máy ra Nokia Care ở 156 Trần Duy Hưng, nhân viên kỹ thuật nói không việc gì và nói đã mổ máy ra nghiên cứu rồi đưa cho mình cái khay thép nói cái này lắc nên kêu. Mình nói tôi không tin, ông cứ xác nhận máy lỗi vào đây cho tôi. Cậu nhân viên không nói gì nữa, xác nhận luôn.
Mình cầm mấy về TGDĐ, họ đồng ý cho đổi luôn và mang ra cho mình 01 con màu đỏ khác.
Mình cầm lắc thì vẫn có tiếng kêu lại còn bị hở sáng nữa.
Mình lại cầm máy về dùng, mai đi cập nhật phần mềm😁
Nói chung không gì hoàn hảo cả nhưng vẫn trách khâu kiểm phẩm của NOKIA kém quá.
So với những lời phàn nàn của a e trên diễn đàn thì máy mình chưa phát hiện những lỗi như của anh e trừ lỗi lắc có tiếng kêu nhỏ.
Chúc anh e có ít lời phàn nàn về lỗi của LUMIA 920😃
N86
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tập hợp IMEI máy lỗi ở đây các bác http://www.tinhte.vn/threads/1784214/#post-30345544
trananh115
ĐẠI BÀNG
11 năm
@N86 bác ơi cho e hỏi với máy bác lắc cũng kêu đúng ko bác có đem lên care ko hay bác cứ dùng vậy máy e từ hồi mua về bây h lắc mới thấy có tiếng lục cục ko bt có đem lên care ko
Ko viêc gi đâu .tôi dùng con màu vàng từ đợt đầu tơi giơ chăng thây lỗi gi hêt .sao các chị trên hnôi khó tính wá .các chị ở quê lên buôn cá lơn ak .chẳng máy nào hoàn thiên đâu .ngươi vưa đẻ ra còn chêt đưng noi máy.
trananh115
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tam82 thi e dùng từ đầu đến h ko có lỗi tự nhiên hôm qua thử chụp lặc lặc thấy kêu nên mới lo

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019