Lumia lắc ngang thì nghe tiếng kêu lạch tạch,lắc dọc thì ko sao,vậy là bệnh gì các bác.

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi Dominhphuonganh, 24/12/12.

1. tinh26886

tinh26886 Thành viên

Chờ đi bác, mình mua ở FPT cũng bị ộp ẹp, điểm chết màn hình nên ko nhận. Đang ngậm đắng nuốt cay chờ đợt hàng tiếp theo đây. Thằng Nokia đi offline nói dữ lắm, nói làm kĩ này nọ giờ như vậy đó, mà nghĩ sao những lỗi như vậy lại nhiều quá vậy, đang đặt câu hỏi là nếu lỗi nhiều như vậy (% sản phẩm bị lỗi) tại sao NO ko biết, hay vì nhu cầu thị trường nên bán luôn bất chấp lỗi (bởi suy cho cùng nó cũng ko là các lỗi nghiêm trọng) hoặc có lí do nhạy cảm nào khác không. Chứ dây chuyền sản xuất có kinh nghiệm và quản lý lâu đời như NO mà mấy cái lỗi này QC ko test thấy được à, dân tay ngang như anh em mình test cái còn nhận ra nữa là. Nghi ngờ No thiệt, mặc dù mình vấn yêu NO...
  2. Đứa cháu em đang dùng của at&t hỏi nó có bị nối như a em ở VN ko nó bảo ko,vậy là sao hả ta.
  3. tinhtednvn

tinhtednvn Thành viên

Mấy cha này cầu toàn quá, máy nào cũng có tiếng kêu theo chiều ngang nếu lắc mạnh. Cái smarth phone nào chẳng vậy, nếu không kêu thì khi cục pin nó giãn nở thì sao, cái máy không kêu mới là không chuẩn, thiết kế nó thế, mấy máy kêu lớn lắc bình thường mới đáng quan tâm. Mà lỗi ộp ẹp là sao vậy ?
    nam_n6260 thích nội dung này.
  4. lamphuochoang

lamphuochoang Thành viên

Kêu là do cái floating len. K kêu thì mới sợ chứ.........
  5. MrBurin

MrBurin Thành viên

Floating len mấy ông ơi, quên à? bản thân cái tên cũng nói lên mà: floating ~ trôi nổi.
    cái len của camera nó không cố định mà nằm trong 1 cái cục mà Nokia gọi cả cụm đó là "pure view". cái này để cho chụp ảnh và quay phim không rung lắc đấy.
    Nhiều người kêu lỗi nên ai cũng ám ảnh cả rồi sao? mình thì thấy hài lòng, chuông k rè, pin khá ổn, chụp ảnh đẹp, hở sáng tí xíu trên nút back nhưng chả để ý lắm, có ai lôi điện thoại nhìn ngó đến mức đó đâu mà phải xoắn, nó cũng chả ảnh hưởng j đến quá trình tác nghiệp cả
    nam_n6260 thích nội dung này.
  6. sinhviendlld

sinhviendlld Thành viên

Thông tin ở đâu vậy bạn? Hay chỉ là suy đoán? Thế tại sao các máy khác không bị lắc kêu như vậy. đặc biệt là máy màu đen - đỏ - trắng.
    Mình cũng đang đợi đổi lại cái màu vàng bị lắc kêu, mới test cái màu đen thì ko kêu gì hết.
  7. MrBurin

MrBurin Thành viên

ờ thì đoán chứ máy mới thế này ai bung ra mà bít? máy mình màu đen lắc cũng kêu mà... để ý nghe thì kêu ở khu vực camera nên đóan vậy thôi. đợt trc có cái clip bung máy ra rồi lắp lại, ông đó cũng thấy cầm cái cụm camera đó lắc lắc.
    hay bạn nào làm cái poll trưng cầu dân ý xem lắc máy có tiếng lách cách k? nếu đa số thì đó là bình thường ròai
  8. sinhviendlld

sinhviendlld Thành viên

9. nhonha

nhonha Thành viên

Máy mình màu đỏ lấy ở TGDĐ, lắc ngang lắc dọc đều kêu hết, chắc phải đi đổi thôi.:(
    A e nào bị lỗi tương tự đổi ở TGDĐ thì share tình hình cho a e bổ sung kinh nghiệm coio_O
  10. Dominhphuonganh

Dominhphuonganh Thành viên

Nói như các bác thì sao bọn no việt nam ko tập huấn cho bọn kỹ thuật nokia care Để giải thích cho khách ,em mang ra chúng nó kiểm trang cũng bó tay và sác nhận cho em là bụ lỗi để đổi máy mới.
  11. MrBurin

MrBurin Thành viên

nhân viên thì có nhiều kiểu lắm thím à, nhân viên kinh doanh mà bị hỏi kỹ thuật thì cũng như vạch gối ra hỏi thôi... mấy món này phải ông kỹ thuật nào tháo lắp vài lần thì mới đoán đc.
    Dù sao đổi đc thì thím cũng may vì gặp nhân viên dễ tính rồi, chúc mừng! như thím sinhviendlld còn chật vật kìa
    mua máy nhà đang có việc nên chả test tủng j, may mà máy chả thấy vấn đề j đáng kể :>
  12. pha1412

pha1412 Thành viên

920 vàng của mìh lắc chắc tay ko có tiếng động nào?
  13. pha1412

pha1412 Thành viên

bạn chắc ko??
    còn lỗi ộp ẹp là khi ấn vào 4 góc của màn hình phát ra tiếng kêu nhỏ, hơi bị lún xuống.
  14. kudinh2502

kudinh2502 Thành viên

mình tưởng là do camera không cố định để quay phim chống rung nó thế chứ....
  15. tinhtednvn

tinhtednvn Thành viên

Khi mua smart phone là phải chấp nhận lỗi. Ví dụ như khi mua S3 chấp nhận lỗi sao chổi, iphone 5 chấp nhận lỗi xước.
  16. tinhtednvn

tinhtednvn Thành viên

làm gì có máy không kêu, cứ lắc mạnh kêu hết.
  17. KissZ

KissZ Thành viên

Vậy hả, tại chưa có nắp k dây nên chưa thữ kaka. Lấy giấy chèn vào r nên cũng k kêu nữa hihi
  18. tinhtednvn

tinhtednvn Thành viên

Nói chung không nên quá cầu toàn quá, nhất là đợt hàng đầu. Con cuả mình phần cứng thì chuẩn, lắc mạnh có kêu nhỏ ở phần camera, hợp lý với trông rung cuả camera. Bóp cạnh màn hình thì có một goć phát ra tiếng nhỏ 1 lần, dí tiếp không sao, và phải mạnh tay, như vậy là rất ổn. Mình test mấy con điện thoại khác kêu và lún hơn nhiều.
  19. N86

N86 Thành viên

CŨng mới phát hiện ra lắc ngang nghe tiếng kêu nhỏ hôm qua, nên đã mang ra đổi cho TGDD. Nó hẹn 15/1 lấy hàng lại. Mệt với con Lumia này ghê. Không biết là lỗi gì nhưng có vẻ rất nhiều người bị.
  20. violetle

violetle Thành viên

mấy bạn khi lắc tay cố gắng đừng chạm nút nhé. Tiếng nhỏ thì có thể là do ngón tay chạm vào nút. Còn tiếng lớn và có cảm giác bọng phía trong thì bạn nên ra nokia care gần nhất đễ giám định :" Máy lumia 920 mình lắc ko nghe gì chỉ có điều bị hở sáng 1 chút tại phím back. Pin thì sau 3 lần xả sạc 8h thì có lẽ h đang rất ổn. Nói chung có lẽ là may mắn cho tới h mình vẫn rất hài lòng về em nó.