Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lưu SHSH cho iDevice bằng TinyUmbrella (A), iSHSHit (B) & iFaith (C: Update iFaith 1.5.1)

BUNTEK
3/12/2010 8:17Phản hồi: 2.916
2.916 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nếu mà em bên bảo hành hỏi thì nói là mình update lên fw 4.2.1 bằng itunes chứ bộ! Đảm bảo đc bh tuốt,không nhất thiết là khi bh máy của bạn phải đg ở fw 4.1, chỉ cần là FW GỐC và KHÔNG jb là đúng chuẩn, lo gì bạn!
có tool JB 4.2.1 chưa các pro ( cái mà ổn định ý )
Bạn qua đây xem thêm thông tin mình cập nhật đi cho tiện !
http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-firmware-163/can-biet-them-v-v-untethered-ios-4-2-1-down-bb-6-15-unlock-all-541912/index6.html#post6355980
cooly2k
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thật sự rất cám ơn bạn thanhnh091 và các member tinhte, các bạn giải đáp rất nhanh và nhiệt tình.
Mình sẽ cố gắng tìm hiểu thêm để hạn chế các câu hỏi đơn giản.
Cám ơn các bạn nhiều lắm.
Sáng sớm này mình mở Cydia thì thấy đã báo SHSHs file cho iOS 4.2.1 - Cydia Server đã cập nhật thông tin....!
Các Bạn đã có SHSHs file cho iOS 4.2.1 check xem.

[MENTION=216043]thanhnh091[/MENTION] mình nghĩ là tùy máy, ip4 của mình thì có, trong khi 3GS đến bây giờ vẫn chưa có 4.2b3, 4.2.1 mặc dù đã save trên desktop rùi
May be, check trên máy khác nữa xem sao....?
đúng vậy nhiều máy đã lưu trên cydia của My Computer nhưng sau khi vào tra lại trên cydia cũng không thấy nó ?
Mình dùng Ip4, ver 4.1, firm 2.10 vậy mà chỉ lưu được mỗi cái 4.2.1.
đã lưu trước, nhưng cũng thanks bác vì bổ ích
hiphopboy
TÍCH CỰC
13 năm
Trong Cydia của mình chưa thấy có, nhưng lưu iSHSHit thì có rồi
K phụ thuộc vào FW bạn đang sử dụng mà do server có cho lấy nữa hay ko 😃

Lưu bằng cách nào cũng được mà bạn :p
Cho mình hỏi mình lưu cái SHSH này thì trong máy có file này: 5df98cb2345a19xxxxxd01c65e8394bd303a7c64.plist
vậy là có lưu chưa bạn....
Ko đúng rồi Bạn àh, thực hiện lại đi nhé! Chỗ mục Firmware Bạn nên chọn All...
File nó có chuẩn như thế này: 30155719XXXXX-iphoneX-4.2.1.shsh
son136136
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các Cao thủ chỉ dùm mình một chút. mình cài xong iSHSHit trong Cydia roi, nhung khong biet chay app iSHSHit ở đâu, mình không thấy biểu tượng của nó ở đâu hết. Xin mọi người giúp mình cách chạy iSHSHit ở đâu. THANKS moi người ........
Khi cài đặt thành công sẽ có ICON app này để Bạn lưu SHSH file.Nếu ko có icon này thì chứng tỏ Bạn cài đặt chưa thành công.

Bạn thực hiện Reinstall xem sao nhé!
lambim
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các bác cho e hỏi. SHSH BackUp của em nó ghi "The requested firmware í no longer available for signing" - là thế nào hả các bác?
Có nghĩa là: shsh của fw bạn yêu cầu đã KHÔNG thể lấy đc nữa rùi! Bạn chọn ở phần firmware là All version để CT lấy những shsh fw còn có thể lấy đc nhé( hiện tại có thể lấy đc shsh fw4.2.1) !🆒
lambim
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chuẩn men! Mình làm lại chọn All version thì đúng là nóa cho mình fw4.2.1 😆 nhưng fw hiện tại của mình đang dùng là 4.1. vậy có hấn đề gì ko bạn? Thanks!
Ko có vấn đề j vì lấy SHSH do server chứ ko phụ thuộc FW bạn đang dùng :p
em cũng vừa lấy thử SHSH . Vào trong phần Manage SHSH thì có 3678003899765-Iphone2,1-4.2.1.shsh . Xong vô CYDIA chưa thấy nó hiện lên đã lưu shsh 4.2.1 .
vậy đã lưu được chủa nhỉ💀
Đã được Signed Bạn yên tâm, còn hiển thị trên Cydia hay ko là chuyện (thời gian) của Cydia Server....!
OK vây có thể ngủ ngon rùi thank
Bạn thanhnh091 ơi cho mình hỏi:
- Mình có người thân ở Canda đem về 1 con iP4 nhưng bên đó là họ đã nâng FW 4.2.1 BB 3.10 rồi, không có Cydia thì mình lưu SHSH bằng cách nào?
- Sau này có tool thì có thể JB và unlock được không bạn?
Thanks!
Bạn có thể dùng Umbrella để lấy SHSHs file cho iOS nếu cần, ko dùng iSHSHit (vì cần jaibreak).
Chỉ cần cắm iphone kết nối với PC bật Umbrella lên và Save SHSHs file thôi.

Đương nhiên sau này có tool thì hoàn toàn có thể jaibreak + Unlock bình thường rồi 😁 nhưng chúng ta lệ thuộc vào Hacker release tool ....!
Cám ơn bạn rất nhiều!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019