Lưu ý trước khi mua iphone 4 hàng lock

dat360
21/8/2010 12:36Phản hồi: 31
Lưu ý trước khi mua iphone 4 hàng lock
AE nào có ý định mua iphone 4 hàng lock hoặc đã mua rồi thì hãy cẩn thận,vì hôm nay apple chính thức lock những máy ip4 mà đã jailbreak và unlock từ xa(có nghĩa là những máy ip4 đã JB và UL thì khi kết nối itunes hoặc lên wifi hoặc 3G đều có thể bị apple kiểm soát và lock từ xa ,và máy trở thành cục chặn giấy,hiện giờ thì chưa thấy động tĩnh gì,chỉ mới thấy apple công bố thông tin hôm nay (giờ VN).Apple đang làm rất chặt chẻ để quản lý việc hack iphone,nhất là khi chính phủ mỹ đã hợp pháp hóa việc JB cho iphone,kỳ này steve job đã ra 1 đòn rất hiểm.
lưu ý những máy world không nên JB trong thời điểm hiện nay,còn những máy iphone lock đã JB và unlock rồi thì không nên lên wifi hoặc 3G
nguồn: http://www.redmondpie.com/apple-appl...rized-iphones/
31 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vậy là đợt này chết mấy em ip 4 rồi! có pro nào bị dính chưa? cho ý kiến thêm nhé!
Đang sài 3Gs tính lên IP4 thấy ớn ớn ^^
làm gì có .. sync tẹt ga.wifi .. 3G ầm ầm. đại ka này toàn tung tin đồn .
dantemax
ĐẠI BÀNG
14 năm
bro này chưa thấy quan tài chưa đỗ lệ...cứ ung dung đi rồi khóc ko ra nước mắt hihi
Giờ dùng đồ cao cápccuủa Apple ngày càng khổ nhỉ 😃
-> Nhưng mà sẽ có cách xử lý hay qua mặt thôi chứ ...
Dùng 1202 cho chuẩn, ghét ai quăng vô mặt nó ko tiếc. hehehehe :p
đừng phí thế chứ bác.
Bác này lại quăng bom nữa! Apple chỉ mới đăng ký 1 thiết bị nhằm phát hiện ai đang sử dụng các thiết bị jb hay unlock. Thiết bị này mới đăng ký và chưa có thực tiễn. Còn bác nào cao siêu nữa giải thích xem nếu phát hiện một người đang sử dụng Ip4 JB và Unlock thì có thể vô hiệu hóa được không?
vẫn đang tiếp tục theo dõi............! các bro cho ý kiến thêm nhé!^^
Chà , lại tin giật gân sau vụ black-list. Sao cứ bị hù hoài vậy ta. Chắc mua máy world xài luôn quá! Ai mua bán lại 15tr999 nè. Hêhê...
cái bọn apple mất dậy nó bán máy cho người ta thì đo là máy của người ta nó làm quai có quyền lock máy người ta từ xa như thế (nó có quyền từ chối bảo hành nếu vi phạm quy định của nó) , làm như vậy khác gi tụi nó là hacker thâm nhập trái phép vào đt khi ko có quyền đồng ý chủ máy là hành động trái luật pháp đó, nó có biết điện thoại người ta chứa những thông tin quan trọng nó lock vào như thế mât dữ liệu người ta nó có đền được ko. Tôi nghĩ đó chỉ là tin đồn, vì nếu apple làm thế thì nó vi phạm nghiêm trọng quyền người tiêu dùng, theo nguyên tắc tôi mua máy thì máy của tôi, mà đã là của tôi thì tôi đem nó làm cục chặn giấy hoặc làm gi là viêc của tôi (miễn là việc làm đó ko phạm pháp) giờ hack phone đã được hơpk pháp hóa ở hoa kỳ. Dân mỹ ko dễ dàng để thế đâu thử lock xem, một tấn đơn kiện đập vào mặt tụi nó ngay. Cái kiều đâu mua hàng làm giàu cho nó mà nó coi ko ra gì
Cái vụ black list thì có thể hiểu được khi mà chủ máy đích thực báo mất máy nó sẽ hỗ trợ chủ máy bằng cách vô hiệu hóa máy đó để những dữ liệu máy ko bị kẻ khác chiếm dụng, còn làm quái có chuyện jailbreak bị phát hiện thì blacklisst ko cho dùng. Apple cứ mải đi đối phó với ...khách hàng của mình đi, ngoảnh đầu nhìn lại thì android nó ngồi trên đầu mình rồi , nghiên cứ thi ko nghiên cứu mẹ nó chứ , cứ tim cách gây khó dễ khách hàng của mình , đúng là bọn chó đểu , mọi người taỷ chay hàng của nó xem cái thằng steve nó quỳ xuống xin lỗi ko, thăng dở hơi nay bị đuổi khỏi apple hơn 10 năm trước còn chưa tỉnh định làm quả tải hiện lịch sử ah, sao nó ko ung thư chết quách đi cho thiên hạ được nhờ
Apple có làm thế cũng để ... mọi ng biết đường mà mua chính hãng - mà xài App bản quyền 😃
Bác Kelvin2210 chửi dữ quá. JB chắc hắc xì hơi liên tục rồi... Mà chưa thấy Bác nào xác nhận máy thành cục gạch. Cứ chờ xem thế nào.
Cái này chả bao giờ thực hiện đc, đơn giản vì luật privacy ờ mỗi nước khác nhau. Cứ thử áp dụng ở EU xem, nó chả oánh vỡ mẹt, nhìn Microsoft với IE cho windows thì biết. Mà nó mới đăng ký pattern chứ đã đưa vào làm thực tế đâu mà các bác cứ náo loạn hết lên thế 😆
Sao chưa thấy Bác nào xác nhận đã bị Apple lock... từ xa hết vậy
rubyshark
ĐẠI BÀNG
14 năm
Muốn lock được cũng còn lâu khà, xâm nhập iphone là chuyện đơn giản với Apple nhưng được quyền khóa hay không cũng còn tùy trường hợp cụ thể.
neroz707
ĐẠI BÀNG
14 năm
1 câu ! Apple ko dám làm đâu
nói chung mấy cái này giống như quy hoạch treo của VN vậy.. nói nhưng chả biết bao giờ mới thực hiện ..
Bác dat này 1 mặc thì tung tin thế này.. 1 mặc thì thu mua iphone4 lock giá 9chai.. 😆 chả biết lòng tốt thế nào nữa
Hic tôi có mua đâu ah. bác nói kì thế
neroz707
ĐẠI BÀNG
14 năm
=) con người lòng tham vô đáy mà bác =)) trình eng của chủ thớt ko biết vô tih hay cố ý mà bảo hôm nay apple nó chính thức chặn. Ko khéo bị người ta chửi ngu vì kém hiểu biết đấy =) hoặc là chửi gian manh kiếm lời =))
kiểu này dân buôn tung tin để tăng giá world đây mà. vì world rớt giá quá mà hehe.
bác với cái nick ecooler gì đó bên 5s. post bài y hệt nhau.. cứ toàn làm anh em ko dám mua hàng locked.. rồi lại thấy thâu mua với giá 9 chai ..../ mình lần trước cũng vì bài post của bác mà phải suy nghĩ .. cuối cùng vẫn mua 1 con lock và xài tới giờ chả có 1 cái gì nguy hiểm cả.. nói chung mấy cái tin này để dìm giá lock và nâng giá quốc tế đang giảm xuống thôi 😆 chả cần phải nghĩ nhiều
hii. mình dạo bên 5s thấy topic này giờ qua đây post cho anh em thảo luận đó. chứ mìh đâu phải ecooler đó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019