M110S lỗi bộ nhớ trong, Đã FIX OK = Thẻ nhớ nhé ^^...........

dangdang
7/11/2012 1:40Phản hồi: 24
OK mình đã FIX thành công lỗi bộ nhớ trong MOVINAND cho M110S = thẻ nhớ
Các bạn bị lỗi giống mình vui lòng vào trang:
Code:
http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=26496507&postcount=4439
Tóm lại sau khi đọc bài mình rút ra kết luận như sau:
1. Kiếm 01 thẻ SD cắm vào máy tính, phân vùng nó thành 02 phân vùng (EXT2 để cài ứng dụng, bộ nhớ trong), FAT32 để làm bộ nhớ chứa tất cả phim nhạc, ảnh ọt,... là bộ nhớ trong Internal Memory
2. Flash một rom bất kỳ, ở đây mình đã flash rom WF07 qua odin ...OK
3. Flash Kernel Speedmod ở trên đó có link đó, rùi ok, cùi bắp dùng lại ok như thường

===============================================================
Chào tất cả các bác tinh tế, tình hình là con M110S của mình đang dùng bình thường thì bỗng dưng boot loop, không thể nào vào được, theo linh tính có vấn đề vs bộ nhớ trong nên mình wipe hết dữ liệu thì vào hdh ok nhưng ko còn nhận bộ nhớ trong nữa, các bác có kinh nghiệm xin chỉ giùm, chẳng lẽ đã chết bộ nhớ trong rùi sao, đen quá ....
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

up lên, các pác xem giùm 😔
Có 1 chú cũng không nhận bộ nhớ không biết xử lý thế nào.

Sent from my LG-lu6200 using Tinhte.vn
Bạn thử dùng odin đưa về rom gốc chưa
Hix thanks pác, mình đã up thử về rom của GSM rùi nhưng vẫn vậy, rom gốc có khác biệt không pác???
up lên, các pác xem giùm 😔
jumboyxx
ĐẠI BÀNG
11 năm
Này thì mất bộ nhớ trong.
E có cách fix nhưng mà phải dùng thẻ nhớ ngoài thay thế.

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
@jumboyxx Nếu có giải pháp xin bạn chỉ giùm, máy mình bây h không nhận thẻ SDCard luôn, thành cục gạch không cài được pmềm j luôn, sad ....
@jumboyxx Mong bạn chỉ giúp mình cách fix dùng thẻ nhớ ngoài với, mình gắn thẻ nhớ vào mà không nhận, chẳng làm được gì ngoài nghe gọi vs nhắn tin ........😔
@jumboyxx Bạn vui lòng chỉ mình cách fix được không, mình đã thử phân vùng lại nhưng ko được :-((
đã gặp tình trạng này, chạy pm lại là xong bạn
@matiz1 Cảm ơn pác, đã tìm hiểu recovery m110s trên xda, bác nói thêm hy vọng. Mong các pác chỉ giáo tiếp ah ^^
Up bạn nào bít vào chỉ giùm ............ 😔
up.............. đã fix ok
em cũng bị tình trạng đó bác có thể chỉ cho em được k? thank bác nhiều
bắc dangdang ơi bắc fis được rồi bắc có thể giúp em được không em cũng có con bị như vậy nhưng làm mãi mà không được bắc hướng dẫn bằng hình ảnh và cho em sin máy rom can fis lỗi cái em cảm ơn bắc trước
@tovandung Rom nào cũng ok bạn ah, bạn cứ chọn đúng phiên bản rom và speedkernel là ok mà, mình nghĩ vậy mà. Hiện tại mình dùng ROM WF07 việt hoá của GSM và speedmod kernel tương ứng là ok mà. Bạn cứ làm đi, thoải mái ko lo j mà ^^, Srry mình bận lém, ko up ảnh lên phụ bạn đc 😔(. Phụ thoai nhé"

1. Phân vùng thẻ nhớ: http://forum.xda-developers.com/wiki/index.php?title=SD_card_partitioning
2. Flash rom qua odin (Chắc bít òi ^^)
3. Flash Speedmod kernel ở đây nè (Chọn PDA trỏ tới đó) http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=26496507&postcount=4439

Vậy ok thoai, bạn làm thử đê ^^
namkata
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dangdang Mình mới dùng android, đọc cái này ko hiểu lắm, nếu bạn có thể nói chi tiết hơn từng bước thì tốt, máy mình đang bị như thế@@
bác phân vùng thẻ nhớ bỏ vô máy và chạy lại rom và kênl là được mà. mình làm ok rùi.
Hem srry các bạn, mình bận đi làm ít tgian vào tt lém, các bạn cứ làm theo những j mình nói là ok mừa, trước mình cũng tưởng khó nhưng mà đơn giản mà. Bạn tovandung thử đi, có bạn làm được roài kìa ^^
Hix có bác nào giúp mình cái,mình phân vùng ext2,ext3,ext4 các kiểu máy vẫn không nhận
Mình reboot xong thì bị khởi đọng lại liên tục. Cứu với
dùng thẻ nhớ không thể thay thế được bộ nhớ trong. chỉ dùng được bộ nhớ media thui 😔
jumboyxx
ĐẠI BÀNG
10 năm
@linhsonla360 Ngày xưa mình dùng suốt có sao đâu, chẳng khác gì so vs lúc chưa bị mất bộ nhớ trong cả.
khi mình dùng thẻ nhớ để thay bộ nhớ trong thì bộ nhớ để cài đặt vẫn 0mb. chỉ thấy bộ nhớ bên media thui.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019