Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

(M250S/M250K)Hướng dẫn up rom + Tổng hợp những bản rom tốt cho Samsung Galaxy S2 Korea

Black Hawk
30/8/2013 8:17Phản hồi: 214
214 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ai có app sms gốc con này k cho mình xin vs ạk
nghia1342
ĐẠI BÀNG
10 năm
em xin gửi lời cám ơn đến chủ thớt nhé !
xcfxxx
ĐẠI BÀNG
10 năm
các bro cho mình hỏi mình đang xài 4.1.2 i9100, bây giờ về m250k thì bị lỗi ko khóa đk màn hình , nó còn hiện cái bảng gì gì trên man hình , rồi lỗi power . mình đã thử bằng cách sửa file keystr , temilator ...😔:(:(rồi cũng ko đk. hồi trước khi cover qua i9100 mình cũng đã bị 1 lần , đã tự fix được , còn bây giờ thì làm kiểu gì cũng ko đk , có bạn nào có cách gì khác không , giúp mình với:(:(
@Black Hawk em cảm ơn anh nhé
@Black Hawk stock han anh có link ko anh? em mù tịt cái khoản này anh ợ
em chưa biết phải làm thế nào cả?
@nam_pro1102 Bạn xem lại trang 1 nhé, có link

Sent from my LG-F160L using Tapatalk
@Black Hawk em cảm ơn anh nhé
xcfxxx
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ai có file keystr gốc rom hàn của m250k thì gửi cho mình vs. Hình như mình làm là file keystr cua i9100 nên ko nhận hay sao ấy
nghia1342
ĐẠI BÀNG
10 năm
Rom AllianceROM i9100 JB V9.0 mới cho ae
link 1:

https://sourceforge.net/projects/goldiealliance/files/AllianceROM_I9100_XWLSS_Version_9.zip/download

link dự phòng:http://d-h.st/mDw
Thớt xem xét dùm em coi đc đưa lên #1 cho ae cùng up và cảm nhận
tuank36ib
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nghia1342 ROm này dùng thế nào bạn, có tiếng việt ko?cho xin mấy cái ảnh bạn ơi;)
@nghia1342 rom này up trên nền i9100 nhé các bạn...up trên nền rom hàn là coi chừng bị brick máy đó 😃

dù j thì cũng tks bạn đã đóng góp 😁
nghia1342
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mod rom này cho dòng M250k nha.Rom đang hoàn thiện.

a. ROM COOK STOCK JB 4.1.2 M250KKKJMB2 VIỆT HÓA DEODEXED MORE MOD BY BINGUYEN V6.1

PDA : M250KKKJMB2
MODEM : M250KKKJLL1
Kernel : STOCK build ngày 21/2/2013

Link download Rom: http://www.fshare.vn/file/WKUGKS2JBI/

Ngoài ra bạn cũng có 1 rom tốt cho M250K là:

ROM COOK STOCK JB 4.1.2 M250SKSJMB2 VIỆT HÓA DEODEXED AND MORE BY BINGUYEN V5

Các đặc điểm, tính năng bổ sung so với bản V4

Multiwindow
CRT Off
4 way reboot
Fix lỗi tin nhắn từ 148kt đến 160kt, và người nhận đọc được TV bằng cách chọn chế độ nhập là Unicode
Lượt bớt các ứng dụng ko cần thiết
Tùy chỉnh một số thông số giúp máy chạy nhanh, mượt, pin khỏe
more.....
Chuẩn bị :

+ Tải về CWM tạm không có Kernel dùng để vào CWM : tại đây
+ Tải về rom cook bản V5
Link : binguyen
Chép vào thẻ nhớ

Các bước thực hiện:

Vào recorvery (Bấm giữ volume +, home, power)
Chọn apply update from external storage
Chọn CWM tạm nêu trên
Wipe data/factory reset
Install zip
Choose zip from sdcard
Chọn file room cook V3 tải về ở trên
Chờ đến khi Install update complete
Reboot, vào cài đặt rồi sử dụng
nghia1342
ĐẠI BÀNG
10 năm
t
thớt ơi giúp em cái đc ko em lên quốc tế i9001 em root bằng cách flash file zip qua xda và root đc vào có SU luôn cho set quyền luôn mà em flash cái CWM 6.0.4 là nó bị lỗi stuats 7 là sao thớt,thớt giúp em đc ko em cảm tạ
@nghia1342 Bác flash file root nào đấy

nghia1342
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Black Hawk của bên xda của thằng này chỉ này :
http://www.tinhte.vn/threads/root-samsung-ace-2-up-va-root-rom-4-1-2-rom-stock-eur-etc-huong-dan-tu-a-z.2089028/
link down file root :http://d-h.st/ook
@nghia1342 Vậy là đt of bác root r đúng ko, nếu đúng thì bác cứ dùng Temp CWM để up rom cook luôn, nhớ full wipe là ok

nghia1342
ĐẠI BÀNG
10 năm
root đc mà sao cài CWM 6.0.4 thì lại đi lỗi stuats 7 còn up rom thi bị lỗi E:... (tiếng anh) nhưng mình tiềm hiểu là do chưa cài CWM 6.0.x
nghia1342
ĐẠI BÀNG
10 năm
temp CWM này cũng dùng cho bên quốc tế đc luôn hã
@nghia1342 đc...mà bác đang ở 4.1.2 à ??
nghia1342
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Black Hawk hì mình đang ở 4.1.2 cood allincemod đó hỏi vậy mai mốt chán hàn rồi thì chuyển qua quốc tế chơi
vì quốc tế có bản 4.4 mới ra 4.3 đang cập nhật fix và 4.2 rất ổn định pin trâu.Nên định về quốc tế đó mà ^^
http://www.tinhte.vn/threads/sam-s2-i9100-i9100g-rom-cook-4-4-luot-muot-pin-cuc-trau-dung-2-ngay-man-hinh-mo-lien-tuc-6h.1936985/
@nghia1342 4.3 đang cập nhật fix j vậy bác??

nghia1342
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Black Hawk chưa nhé cái fix rung dễ mà
nghia1342
ĐẠI BÀNG
10 năm
hèn chim mình flash CWM file zip nó báo lỗi phải, mình ko flash qua odin ^^ cái CWM nên bị lỗi đó và bí và về cook hàng để coi mai mốt chán về quốc tế có rom pin trâu ! ^^
viaipi
CAO CẤP
10 năm
thank các bác, em đang cần fix cái vụ tin nhắn này, để tối thử xem sao, fix 160 ký tự rồi mà còn cái vụ quá 160 ký tự nó tự chuyển mms chứ ko sang sms thứ 2
S2 m250s giờ dùng bản Rom nào ngon bác chủ thớt
viaipi
CAO CẤP
10 năm
mình cũng muốn hỏi bản nào mà pin trâu nhất, vì mình đang dùng stock hàn rất chi là nhanh xuống pin, theo mình cảm nhận là như thế
@viaipi Alliance nhé bạn

Gửi từ VS930 4G của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
viaipi
CAO CẤP
10 năm
@Black Hawk thank bạn nhé xD
M250s bản nào dùng mượt mà + pin khoẻ các bác??? Tks
Alliance

bác chủ thởt.ở phần up rôm cook alliance.pai doaw thêm up temp CWR.cái này có cần giải nén ra k hay cứ vậy bỏ vào thẻ nhớ thế bác.
@toto1818 Ko cần giải nén nhé bạn, sau khi up rom stock thì nhớ vào recovery full wipe xong r khởi động lại cho hoàn thiện, sau đo thì vào recovery flash file Temp_CWM để up rom cook nhé

@Black Hawk Em up room stock 4.1.2 bi loi.nguyen nhan la em chua up ve ban room 2.3.5 pai k bac.

Sent from my IM-A850L using Tinhte.vn mobile app
@toto1818 Nếu up trên 4.1.2 bị lỗi thì bạn up stock 2.3.6 - r up 4.1.2

Bác chủ thớt ơi cứu e vụ này với.bh up bản stock nào cũng k đc.hwa đang up rở thì nó báo fail chạy đc có 15% rồi đứng im vây.
Em tháo pin ra vào lại chế độ doawload để up lại.nhưng hiên tại thì có kích start thì trên dt cũng k chạy % nào cả.trên pc.thì báo fail thôi.em pai làm gì bh bác.

Sent from my IM-A850L using Tinhte.vn mobile app
@Black Hawk lam tn de em doaw dc bh.chang nhe em pai doi den mai moi dc doaw lai ha bac oi.
@toto1818 Bác kiếm mấy trang get link fshare mà down cho nhanh

@Black Hawk bac co long tot kiem cho 1 cai link dc k.em dang kiem hoai ma k dc day bac ah.em dang o ban 2.3.5 cu nhu nay up room cook 4.1.2 lieu co dc k bac hay pai up ban 4.1.2 stock tr moi dc.
viaipi
CAO CẤP
10 năm
@toto1818 theo mình thì như này, nếu bạn đang ở bản rom hàn mà muốn up rom cook quốc tế thì phải up bản stock quốc tế trước, còn ko quan trọng là android bản bao nhiêu
Các bác ơi e mun hỏi có bản rom nao dùng chung cho cả máy qte vzf máy hàn không. Chả là máy mình cũng ko xac định rõ là máy nào. Made in by samsung nhung xac nó giống máy hàn. Sóng rất yếu, rung yếu , định vị sai hướng, ko dùng dc radio
@duonggiao Bác đang ở rom hàn hay quốc tế

@Black Hawk Lúc mua thì nó ở rom 2.3.6 quốc tế. Mình up len 4.1.2 quoc tế luôn. Máy mình ko bit. Có phải mays hàn không
viaipi
CAO CẤP
10 năm
@duonggiao bạn tháo nắp lưng xem chân pin bên trái hay bên phải, sim và thẻ nhớ có cùng 1 chỗ hay ko?
@viaipi Sim và thẻ mỗi thứ một bên. Chan pin ben trái. Nếu la máy hàn thì ko xác định được là bản s l k . Cài rom quoc tế vẫn ngon lành nhưng sóng yếu
viaipi
CAO CẤP
10 năm
@duonggiao sim thẻ mỗi thứ 1 bên mà chân pin bên trái đc thì tài thật
Alliance bị đứng ở chữ galasy s2
viaipi
CAO CẤP
10 năm
thôi chắc chắn là hàng dựng rồi, rom S với K up lẫn cho nhau đc
@viaipi Hihi chân sac ben trai. The duoi sim ben phai. Hang dung chac rồi. Bây giờ up rom nào cho ngon bác ơi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019