macbook air i7 có thể sd tốt các phần mềm đồ hoạ ???

peterchj
16/9/2012 2:3Phản hồi: 14
Em muốn mua máy cấu hình như phía dưới ... Cấu hình này có thể đáp ứng nhu cầu làm việc đến Photoshop, AI, ID ngon lành không các bác ...

Intel Core I7 - 1.8ghz

Ram 4GB DDR3 bus 1333Mhz

SSD 256GB

Wireless/Webcam/ Đèn bàn phím/ Bluetooth

Màn hình 13.3inch Glossy

VGA Intel HD Graphics 3000.

Nếu ngon lành thì e múc con macbook air này ... Nhỏ gọn tiện đi làm
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác thích thì mua thôi, chứ nó là ok rồi, bác chỉ làm bên PTS thì cũng không cần đến cầu hình quá cao, nếu bác học bên Kiến trúc , còn có 3D, Cad. Tiện đi làm thiết kế đẹp thì Mac air là lựa chọn tốt rồi.
peterchj
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dreamkts_2201 Hi ... Mình sd mấy ud Ps ! Ai là nhiều ... 3d mình ít xài lắm ... Chỉ tiếc mỗi màn hình hơi bé ;(
nếu dùng đồ hoạ mình nghĩ nên chon Macbook Pro 13" vì dòng MBP đc thiết kế dành cho dân đồ hoạ mà, còn MBA chỉ tiện cho dân văn phòng thui bạn ak 😃
peterchj
ĐẠI BÀNG
12 năm
@langtu_phongtinh0505 Nhưng cấu hình 2 em nó na ná nhau mà bác, sao mình ko chọn mac air cho mỏng và đẹp ?
@peterchj sao mà na ná nhau được 1 cái là chuyên cho đồ hoạ, 1 cái là chuyên cho văn phòng. CPU cũng cao hơn.
peterchj
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tieu_hung Hic ... Vậy chắc là mình chọn mc 721 quá ... Nhưng thix cái mỏng của con mac air ghê
Làm đồ hoạ thì nên chọn máy có card rời. MC 721 muốn tốt hơn về tốc độ xử lý file thì nên đầu tư thêm 1 ổ SSD và nâng thêm RAM nếu có điều kiện. còn không thì MC 721 xử lý đồ hoạ 2d vô tư rồi. Còn muốn mỏng nhẹ hơn thì múc em rentina đó nếu bác đủ tài chính.
peterchj
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tieu_hung Đang rất mê em retina nè bác ơi 😔 .. Nhưng ko đủ money chắc làm e 721 ... Thanks các bác đã góp ý
loại 15,4" có thể xem xét những dòng như MD103 hay MD318
uh màn hình thì hơi nhỏ? nhưng không xài 3D hay SU thì bác dùng vậy là được rồi bác, thiết kế đẹp mà, nếu thấy thích thì đổi lên màn hình lớn hơn tí là ok
721 bị lỗi rât nhiều nha vác lên 318 đi
@huydinhhd90 xin hỏi bạn 712 bị lỗi gì bạn nói ra xem hay bác không xài mà nghe người ta nói. bất cứ đời máy nào cũng gặp phải lỗi cả nhưng không phải máy nào cũng bị, và cách khắc phục được hay không được, lỗi phần cứng hay phần mềm. Còn bảo hành thì phần cứng sẽ được thay mới.
peterchj
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lỗi gì bạn ... Sao ghê vậy mình đang tính mua 😔
sao ko cố lên MD318, giá chênh nhau ko đáng kể

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119