[MacOS] Parallels Desktop ra mắt phiên bản thứ 9, hỗ trợ OS X Mavericks và Windows Blue

vuhai6
30/8/2013 0:6Phản hồi: 80
[MacOS] Parallels Desktop ra mắt phiên bản thứ 9, hỗ trợ OS X Mavericks và Windows Blue
parallels desktop.jpg

Phần mềm máy ảo Parallels Desktop vừa qua đã chính thức ra mắt phiên bản mới với việc sẵn sàng hỗ trợ OS X 10.9 Mavericks, cùng với đó là Windows Blue 8.1. Bên cạnh việc tối ưu hệ thống tốt hơn thì Parallels Desktop 9 còn được trang bị nhiều tính năng mới, như việc hỗ trợ Power Nap của OS X, tự động cài đặt Start menu cho Windows 8 trong máy ảo. Hiện tại bạn có thể nâng cấp từ bản PD 8 lên với giá 50$, hoặc mua mới là 80$ trên website của Parallels.

Parallels Desktop 9 là một trong những giải pháp cài Windows trên máy tính Apple, bạn có thể tham khảo thông tin khác tại đây: Cài Windows trên máy tính Apple. Parallels cho biết họ đã cải tiến quá trình cài Windows trên phiên bản mới này, mình sẽ thử và sớm có hướng dẫn trên Tinhte.

Nguồn: Parallels
80 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cá nhân mình cực kỳ ghét anh Parallels này vì anh ấy đẻ còn hơn điện thoại android, năm nào cũng ra bản mới và nói "bản này tương thích tốt nhất với OSX hiện tại, bản cũ không tốt" và bắt mua với giá 50-80$, trong khi bản cũ năm ngoái cũng bán mắc tương tự, nói chung là support khách hàng kém ơi là kém

Mình có mấy app mua từ đời tám hoánh mà được update xài, phải 2-3 năm mới phải mua 1 bản cập nhật lớn khác hẳn, trả tiền cũng không thấy gì là khó chịu lắm (ví dụ 1Password, Little Snitch, Clean My Mac)
Tình hình là có nhiều bác bất đồng ý kiến nên xóa comment thôi :p
@sướng từ nhỏ Sao lại comment chi vậy? Comment chi cho người ta chửi mình không có não àh :D .. thế là comment cái ngu ra để khoe mình không có não :p
@sướng từ nhỏ muốn câu like thì phải dùng cái đầu mà lựa topic,những topic như này thì chỉ ăn gạch thôi nhé.ko câu lịke thì cần trang hị thêm kiến thức
Love.Rain
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sướng từ nhỏ Ngu thật. Thiển cận. Chắc chưa bjo sở hữu MacOS. Bản thân mình ko phải fan táo. Ko sùng bái ip như 1 số ng. Nhưng mac thì khác. Mình đáng giá cao nó
@khuatthelong bạn nói 0 sai, nhưng mình vẫn 0 khi nào thích nổi việc cài win vào mac os để xài...cam thay no bựa the nao ay🆒
nhohanoi
TÍCH CỰC
11 năm
Sốp của mắc ko có rắc hở mấy bác?
@nhohanoi Có hết vấn đề là chờ thôi
Vậy mua thêm cái lap window secondhand rẻ tiền mà xài tác vụ nhẹ. Mấy con lap core dual cũ tầm 3tr. Cài lên Mac device làm gì cho nặng máy
@YeuApple1991 Nền tảng nào cũng có ưu và nhược điểm của nó, các phần mềm kế toán, văn phòng này nọ, hay các tựa games, ko phải cái nào cũng có trên MacOS, giải pháp sài bootcamp sướng hơn nhiều, dùng máy ảo sài chán ngấy
Thích mac thích cả osx
moi mua dc 1 thang, h no len, mã cha nó
cấu hình con mac chạy win vô tư😁
ngon đó. nhưng ko thèm, VMWare ngon hơn. đỡ lag hơn quan trọng là ấy ấy nhau được
@lephuonglaty mình dùng thử VMware thì thấy lúc start windows lâu hơn. phóng to thu nhỏ cũng bị chậm nhưng xem rì viu thì bác nào cũng bảo VMware hơn Parallels hơn VM 😔 hay máy e nó bị gì r 😁
@tazzvn Mình thấy PD nó mượt hơn VM fusion 5 chứ các bác, có bác nào cùng tình trang như em ko. Fusion nó start win hơi lâu vs shutdown. Chơi game thì PD cũng muot hon thì phải
Lại 1 thằng phát ngôn thật ngu nữa...
Tôi đang xài cái laptop Asus mua từ 2 năm trước nhưng vẫn còn khá mạnh I5 2430M, RAM 6GB, HDD 640 GB... Nhưng tôi đang có dự tính mua macbook pro retina 15 inches, muốn mua liền mà sợ 10/9 apple nó nâng cấp cpu lên Haswell nên đang chần chừ
luyen
TÍCH CỰC
11 năm
công nhận chính sách bán hàng của hãng này hơi ac, lẽ ra nên free update.
Parallel 8 còn k có ..... :-<
Cho nên mình xài VMWare Fusion :">
@phongngtuan Có bác ơi!
@mitdac24581 Bác xài PD vs Fusion chưa..thấy thằng nào good bác, thằng nào tốn tài nguyên hơn và hoat dong nhanh hơn
@anye_ena Mình xài qua Virtual Box, VMWare và Parallel Desktop thì thấy Parallel Desktop là ổn nhất, tích hợp rất tốt với OS X, chuyển qua chuyển lại cũng rất ổn, ghét mỗi cái đắt quá 😔
đã có tiền mua mac rồi thì sắm thêm 1 con sài win ko là vấn đề gì cả, máy tính, laptop giờ rẻ ko
Love.Rain
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Queenbj Chắc cái máy tính nó nhỏ như cái đt ngta cũng mua 2 cái khi có đk. Còn hiện tại thì.win hoạt động tốt trên mac nên chỉ cần 1 thao tác nhỏ là có thể chuyển đổi giữa 2 hdh
@Queenbj Xong rồi đi làm vác theo cả 2 con, chả mấy mà to như Lý Đức 😁
Đã chọn MAC thì phải tin dùng chứ. Đã sài MAC còn lăng tăng cài Win. Thích Win thì thiếu gì máy đẹp của nhiều hãng sao k mua. Cá nhân mình thấy thằng nào mua MAC cài Win là thằng đua đòi.......
Love.Rain
ĐẠI BÀNG
11 năm
@jack1202 Mình mua mac vì nó cho chạy 2hdh song song. Mac đáp ứng xuất sắc công việc giải trí. Đây là mục đích chính khi mình mua máy. Nhưng hiện nay.win phổ biến hơn nên thỉnh thoảng có phần mềm chuyên ngành ko có trên mac nên mình phải cài thêm.win. vậy là mình vừa khai thác ưu điểm của 2 hdh trên cùng 1 thiết bị. Bạn nghĩ sao mà ko cài
@Love.Rain chỉ ghét con Mac cái điểm là nó quá nóng, dù thay SSD vẫn thấy nóng, h chuyển dùng lại HDD (hơi ngược với mọi người)
@jack1202 Xài MacOS, Windows, Ubuntu trên Mac thì là thằng gì?
mình chưa dùng cái này bao giờ.....////
like mac os
VirtueBox vẫn tốt chán 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019