Macro niềm đam mê của tôi.

peter dang
27/11/2012 14:53Phản hồi: 5
Macro niềm đam mê của tôi.
A. Phần viết

Macro cho tôi sự thích thú chụp ảnh. bất cứ nơi đâu, bất kì chi tiết nhỏ nào cũng có thể được thể hiện một cách hoàn hảo trong mắt một người nhiếp ảnh.
Vì là dân mới bắt đầu tập tành chụp ảnh và do điều kiện còn hạn hẹp nên chỉ dùng máy ảnh compact dòng siêu zoom để thể hiện niềm đam mê. tôi dùng Sony dsc hx200v.
Sự thích thú chụp ảnh là không giới hạn nên bất khi nào có máy trên tay tôi luôn đưa mắt tìm một khoảnh khắc có thể làm nên một bức ảnh đẹp. điều đó có lẽ chỉ quanh chúng ta thôi và thiên nhiên là kho ảnh vô tận cho sự sáng tạo đó. vào những ngày cuối tuần với một vòng dạo quanh miền quê hương yêu dấu của tôi thì có biết bao nhiêu điều đọng lại nơi tôi và trên những bức ảnh. những gì đời thường nhất như chiếc lá, giọt nước cho đến những con côn trùng nhỏ bé cũng có thể cho ta những góc nhìn tuyệt vời.
Với tôi nhiếp ảnh không chỉ là một niềm đam mê mà qua đó còn thể hiện được bản thân của mình qua từng góc ảnh. macro thể hiện từ những điều trong cuộc sống hằng ngày quanh ta đến những gì nhỏ nhặt nhất mà đôi khi ta không để ý đến nhưng khi thể hiện qua ảnh nó cho ta một cảm xúc khó tả, nhìn lại cuộc sống vội vàng này, chúng ta bị cuốn theo vòng xoáy của nó mà quên đi những cảnh đẹp hiện diện quanh ta thôi. và nhiếp ảnh có thể cho bạn nhìn lại được điều đó. hãy thư giản và cảm nhận điều đó cùng macro nhé. cũng không quá khó để có thể có được một tấm macro đẹp vì những điều đó quanh ta thôi hãy thử và cảm nhận cùng tôi nhé

B. Phần ảnh
bộ ảnh macro cùng với thiên nhiên - peter dang

5 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bài hay lắm bác, tấm hoa sen có nền kg đẹp, tấm thứ hai cũng thế chưa nổi bật chủ thể. Tấm mặt trăng em biết bác muốn nói gì nhưng thú thật nhìn kg giống lắm điều mà bức ảnh muốn nói. Dẫu sao đối với em thì các ảnh của bác đều xứng đáng tham dự cuộc thi này.

P/S: Bác nên xem lại bài "Kết quả thi tuần thứ nhất" để xem cách mà BGK đánh giá các bài viết, nhất là phần ảnh để có thể đạt đc kết quả tốt nhất!
peter dang
ĐẠI BÀNG
11 năm
thanks bác! tay nghề e còn yếu. cần phải học hỏi thêm nhiều mà
bác hãy trú trọng nhất vào phần bố cục ý nghĩa của nội dung bức ảnh truyền tải là được, theo em thì bức ảnh đẹp là thể hiện được tâm trạng của người chụp ảnh và nội dung mà người chụp ảnh muốn gửi đi. Em thích nhất là bức chuồn chuồn của bác, chúc bác càng ngày càng có nhiều bộ ảnh tuyệt vời hơn nữa 😃
Hay đó a Bình ơi! Chúc a thành công
3MP
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình đang định mua em Sony Cyber-shot DSC-HX200V . Mình mới chơi chủ yếu thích khiểu dáng chuyên nghiệp và không phải thay ống kính . đi du lịch và chụp chơi thôi bạn tư vấn mình với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019