Maingear Spark: máy tính siêu nhỏ gọn chạy Win/Steam OS, CPU 3.1GHz, AMD Radeon R9, 16GB RAM, SSD

TDNC
7/1/2014 4:11Phản hồi: 67
Maingear Spark: máy tính siêu nhỏ gọn chạy Win/Steam OS, CPU 3.1GHz, AMD Radeon R9, 16GB RAM, SSD
Maingear, hãng chuyên sản xuất các máy tính chơi game của Mỹ mới đây vừa trình làng một sản phẩm mới cũng là máy tính chơi game nhưng gói gọn trong một thân hình khá nhỏ bé mang tên Spark. Máy tính Spark có kích thước chỉ 114,3 x 59,4 x 107,4 mm nhưng lại chứa đầy đủ các thành phần máy tính bên trong, bao gồm một con CPU 3.1GHz của AMD, card đồ họa Radeon R9 M275X và tối đa 16GB RAM, sử dụng ổ cứng SSD. Toàn bộ thiết bị này nặng khoảng 403 gram, chưa có giá nhưng sẽ được bán ra vào quý 1 với ba tùy chọn hệ điều hành Windows 7, 8.1 hoặc Steam OS.

Spark chính là mẫu máy tính chơi game có kích thước nhỏ nhất trong số các máy tính của Maingear, kích thước dày x rộng của máy thậm chí còn nhỏ hơn cả một cái hộp đĩa DVD mà các bạn thường thấy. Dưới đây là thông số kỹ thuật đầy đủ của Spark:
  • Hệ điều hành: Windows 7, 8.1 hoặc Steam OS
  • CPU: AMD A8-5575M, xung nhịp từ 2.1 - 3.1GHz
  • Card đồ họa: AMD Radeon R9 M275X
  • RAM: 2 khe SO-DIMM DDR3L, 1600/1333MHz, tối đa16GB
  • Ổ cứng: 1 khe mSATA hỗ trợ SSD tối đa 256GB và 1 khe HDD 2,5" SATA III
  • Kết nối: Wi-Fi ac, BT 4.0, 4 cổng USB 3.0, Ethernet, 3.5mm, HDMI, Mini DisplayPort
  • Nặng: 403 gram
  • Kích thước: 114,3 x 59,4 x 107,4 mm

67 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ko biết giá có mềm không????
Linakakaka
ĐẠI BÀNG
10 năm
build cái này hết bao xiền, thêm mmà apple nữa các bác
@Linakakaka Máy kia cau hình bình dân ah bạn cpu amd a8 6600k cho desktop có 120$ gpu r9 275x em nghigiá tầm 150$ vì nó là chíp cho laptop con r9 270 có 200$ chắt chắn mạnh hơn con kia nguyên dàng em nghi 400-500$ tuy option ssd cạnh tranh với ps4, xbox one
Linakakaka
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kkzbanana Mình ko rõ AMD, chỉ biết intel, cỡ 500 USD thì cũng cỡ dàn i3 hay card GTX 650.
Máy đánh game mà dùng CPU AMD à. Vậy giá phải bèo, chứ sao có cửa qua Haswell I7.
@NeverGone8668 Đừng đánh giá thấp AMD 😃
@NeverGone8668 Có xài qua AMD chưa. ở đây là game thì quan trọng là VGA nhất bác ah
@NeverGone8668 đồ họa AMD rất manhj đó, còn cpu thì ko cần mạnh lắm đâu. và giá rẻ nữa.
xitel
ĐẠI BÀNG
10 năm
@KIt Cognac Làm sao.để max setting chip đc bạn? ^^
Amd chắc giá se mềm đây
n3_bmt
TÍCH CỰC
10 năm
@kumperssor mềm thì mềm chứ cũng ko rẻ hơn 1000$ với cấu hình này được
makhach
ĐẠI BÀNG
10 năm
Dạo này chuộng máy tính siêu nhỏ, tuy nhiên thiết kế chưa đột phá.
Mình có 1 nguyên mẫu máy tính:
+ Nhỏ gọn hơn, đẹp hơn, tản nhiệt tốt hơn Mac pro 2013
+ Nâng cấp linh hoạt như PC-case

*** NOTE: Tin hay không tùy bạn!!!
Quên: lâu không ăn gạch...
😁:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D
@makhach Mình hông tin bạn.

P/s: Kệ bạn
@trantuananh1996 Mình tin bạn của thằng bạn , bạn :D
@makhach Và quan trọng là hình ành đâu.
@chân mây tím Mình tiu bạn.
Đợt trước steam là em GTX780 rồi giờ chơi luôn R9 cho đủ bộ hay sao ý nhỉ? Cơ mà vẫn thích đội xanh với anh intel cũng xanh nốt hơn 😃
hamyty
CAO CẤP
10 năm
lại một bản sao của MAC mini 😁
Căn bản thì không đẹp.
Còn nếu đã là máy chuyên game.
Mình sẽ build 1 thùng đèn đóm hầm bà lằng nhìn mới phê 😃
bxtduy
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kay1407 chơi game thì mắt mũi dán chặt vô màn hình, đèn đuốc tè le làm gì, có rảnh mà nhìn vào thùng máy đâu?
Tin hay không tuỳ bạn 😁
hỏi thằng google nó k thấy con CPU này bao nhiêu nhân, hem biết có mạnh lắm không
@nguyenthanhhieuthanson r9m thì em ko biết chứ con R9 dành cho desk thì hình như 600usd
cái này nhỏ gọn linh động thui. chứ mấy bác mê game mấy ai dùng. toàn thấy mấy bác buid cái case nhìn khủng bố hầm cmn hố luôn...
Ngon quá, bàn của mình đang chật. Mà chẳng thấy chỗ nào bán vỏ Cáse siêu nhỏ cả, có thì giá cũng chát lòi mắt toàn 3-4 củ.
cuminh8
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cho mình hỏi thời nay người ta chơi game toàn chơi trực tuyến không cần dùng đĩa à
@cuminh8 Hơn 6 năm nay chưa đựng đến ổ CD cần gì download về cài cho sướng bác ah. CD toàn bản cũ
tuhai944
TÍCH CỰC
10 năm
@cuminh8 3 cái game trực tuyến ko có cửa để nói ở đây.
@nhancom3d Uh nhỉ
cuminh8
ĐẠI BÀNG
10 năm
@KIt Cognac Tại thấy cái máy trong topic không có ổ đĩa, mình cũng ít chơi game :p
Khi nào đt cài win nhỉ, sắm thêm cái màn hình nữa là Ok
@tinhlangthang Điện thoại chạy ubuntu có thể làm điều bạn nói .đi làm chỉ cần mang dt theo 😁
Máy nhẹ kinh. Chắc tuyệt lắm đây 😁
HTPC😁
Ko biết thế nào chứ đi build case với đứa bạn, build xong mới giật mình là case PC bi h to vãi đạn, card màn hình thì tận 3 cái quạt nhìn còn to hơn main.
Đang dùng AMD, GPU AMD, thấy thực sự đáp ứng quá tốt nhu cầu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019