Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Màn hình của 808?

hnthanh
1/8/2012 0:28Phản hồi: 176
trưa qua đội nắng lên MN lấy em nó về. Tối vọc thì phát hiện ra màn hình của 808 cũng bị lỗi loang màu đen giống N8, có điều không trầm trọng bằng, mà đây là điều mình ghét nhất trên N8 nên mới cho nó ra đi.
- Cho mình hỏi các anh em xài 808 có bị như vậy không? Đây có phải là lỗi cố hữu của màn hình AMOLED?
- Mai Nguyên nói cho đổi máy trong vòng 24h, vậy lỗi này có đổi được không?
176 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

TLAF
TÍCH CỰC
12 năm
- Máy mình không bị lỗi này, màn hình đẹp và trong trẻo, thử vào bóng tối soi kĩ không thấy hiện tượng loang màu đen, có con PSVita cũng bị lỗi loang màu này, nhưng dần dần nó sẽ hết, có gì bạn ra đổi luôn đi, đỡ ân hận.
hnthanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@TLAF Đã đổi. Lặn lội từ 8h00 đến 12h00 mới về. Đến cửa hàng, nói một hồi, nhân viên không kiểm tra được vì không có bóng tối, bèn gọi sang nokia và nói mình sang đó cho nokia kiểm tra, mình không chịu (vì quy định trong vòng 24h nếu lỗi được đổi máy, chẳng cớ gì phải sang nokia) sau rồi gọi cho chỉ huy, đồng ý đổi máy. Kiểm tra trên hệ thống còn 2 con. Con đầu đến, bật nguồn cứ hiện, ẩn chữ NOKIA mà không khởi động được. Gọi con thứ 2 đến, lần này thì OK, tuy nhiên mình cũng chẳng kiểm tra được màn hình có bị lỗi nữa không; có điều máy đã bị 4mat ít nhất 1 lần rồi thì phải, vì mất 1 số game cài sẵn và video mẫu trong máy (những cái này khi 4mat sẽ bị mất).
Về đến nhà, chui vào trong toa let để thử, màn hình tối om như AH c.Dậu, không phân biệt được đâu là màn hình nữa => có vẻ khả quan. Chứ 10 mấy chai mà cứ loang lổ thì bực mình lắm.
Theo các bác con 808 này của mình tại sao lại bị 4mat trước vậy?
@hnthanh bị format là do nhân viên bóc hộp làm bài review ai dè nó bị lỗi như cái kia,m họ đành format luôn. Mua ben xuân hồng, còn cả tem niêm phong....Bóc ra quốc luôn có lỗi thì mình cũng dc đổi hoặc chứng kiến....! Mua hàng phải cẩn trọng
hnthanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bây giờ mới có đk để test kỹ, vẫn bị vậy, thậm chí còn trầm trọng hơn. Gọi cho a.Trung ở MN, hứa sẽ đổi lại, hoặc thích lấy con nào khác cũng được. MN chơi đẹp thật, mình cũng ngại, nhưng để vậy thì tức không chịu nổi. Sao các bác hên không bị vậy nhỉ? Đam mê 808, nhưng nếu em nó cứ như vậy thì có lẽ phải tính chuyện lấy em khác.
Rất mong các bác cho lời khuyên có nên trung thành với 808 không, nếu phải đổi thì nên đổi em nào tầm giá đó. Cám ơn các bác nhiều lắm.
Thế thì bạn mua còn nào ko như thế ấy! Có phải lúc nào cũng chui vào trong tối rồi bật phông đen lên đâu mà quan trọng quá vậy bạn? Nó có ảnh hưởng j đâu! Mình nghĩ bác nên đổi kẻo lại ân hận!
mua ở xuân hồng, mang theo mấy cái hình N8 bị loang màu, bỏ vào máy test OK quất luôn
hnthanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoangduykt7990 Xem ban ngày thì không tài nào thấy được bạn à. Chỉ trong bóng đêm mới thấy hiện tượng này thôi.
@hnthanh bạn có thể gởi cho mình 1 hình bị loang màu dc ko, mình thử kiểm tra xem sao! ban đêm mình tắt đèn xem ảnh chuup nhưng chưa thấy bị!
bệnh loang màu là bệnh chung của dòng amoled chĩ khác nhau ở loang ít và loang nhiều,mình biết đó là đặc tính cố hữu nên củng không quang tâm đến chuyện đó 😁
hnthanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lần này là em màu trắng. Dù được phép chọn máy khác nhưng mình xem đi, xét lại thì chẳng con nào bằng 808 (cá nhân thấy vậy), nên tuy chỉ còn màu trắng mình cũng lấy. Để tối nay kt lại lần nữa. Có bị cũng đành chịu thôi, 3 lần đi đổi x >50km = 150km có dư rồi. Mainguyên cũng rất OK.
để kiểm tra coi seo phai dô phòng tối bật cam lên ha?

chụp cái hình màu đen thui thùi lùi cũng vậy kg thấy loan lổ j hết==> xem phim có đoạn tối cũng bình thường
hnthanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nó là thế này: ví dụ có một cái hình đen hoàn toàn, tốt nhất là cái hình nền màu đen có sẵn trong máy, bạn vào bóng tối và mở nó lên, lúc này trên màn hình chỉ toàn màu đen thôi, nếu màu đen đó đồng nhất thì tốt, bị lỗi là màu chỗ đậm, chỗ nhạt, loang lổ nhìn bực mình lắm, tuy nhiên chỉ trong điện thoại mới thấy, chép ra xem trên máy tính thì nó là màu đen đồng nhất, ảnh từ cái điện thoại đó chụp ra cũng vậy, đây là lỗi màn hình chứ không phải lỗi của camera.
@hnthanh đen thui có thấy j đâu 😆
hnthanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoangduykt7990 vậy máy của bạn OK rồi. Máy SX ngày nào?
hnthanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em thứ 3 này tốt hơn 2 em kia về vấn đề trên, tuy nhiên khi kéo thanh thông báo xuống, hoặc vào trình quay số, hoặc vào đồng hồ kim... thì lại bị lỗi màu nâu đỏ gần như rượu vang. Số mình xui thật.
@hnthanh
máy mình thì hoàng toàn đen thui kg bị như của bạn
@hnthanh bạn để sáng min luôn phải không ?
hnthanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hiepthong Đúng rồi, mình để sáng min cho tiết kiệm pin
hnthanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hiepthong Té ra nguyên nhân chính là đây. Không biết các bạn để ánh sáng min có bị vậy không.
Vậy thôi từ từ hãy flash. Nhưng để sáng 50% thì chói mắt quá😁
@hnthanh bạn để trên min một hai nấc là ok. Công nhận màn hình con 808 sáng dã man
hnthanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
3 con trước SX 31.5.12, con này 10.6.12. Không biết đợt nâng cấp FW tới lỗi này có được giải quyết không.
làm sao biết ngày sản xuất nhỉ, xem trên hộp à
hnthanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoangduykt7990 xem trên hộp có ghi đầy đủ
hnthanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mà các bạn đang chạy FW gốc của máy à (112.020.0309)?
@hnthanh
đúng 309 minh kg up
Lỡ up lên rồi nhưng ảnh ọt vẫn ngon và ko lỗi
@hoangduykt7990
nhưng mà nó chụp 38MP nhiêu MB bạn?
hnthanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoangduykt7990 Bạn dùng FW nào vậy? Mình kiểm tra trên navifirm thấy có bản 0310 nhưng không có Việt Nam.
tùy vào đk ánh sáng 7 -15M
bạn dùng navifirm 1.7 và nhớ clear cache trước khi dùng! mới thấy dc 808 311
hnthanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoangduykt7990 Mình kiểm tra trên navifirm 1.7 + thì có 311, tuy nhiên có nhiều file quá, chẳng biết tải gì.
Trong khi kiểm tra bằng navifirm 0.1 chỉ có 7 file thôi.
coi trên hộp đâu có ngày sản xuất.
@baoc79 Có bạn, tìm kỹ xem nếu đó là hàng chính hãng!
hnthanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@baoc79 Trên hộp có ghi rất rõ, chi tiết đến ngày xuất xưởng.
@hnthanh

cua mình là
Mfg date 31.05.2012
ngày mình mua là 25.06.2012
vậy là mấy thằng Singapore làm ăn sống nhăn rồi
hnthanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có phải cứ down các file nó chọn sẵn đó không nhỉ? cũng 7 file như của 0.1
@hnthanh đúng, 7 file đó về flash là dc, chay mượt, load ảnh , chụp ảnh nhanh hơn!
hnthanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoangduykt7990 Mà bạn flash bằng Phoenix bản nào vậy? Phoenix_2010.8.4.41526 dùng có được không?
Khi lên fw 311 rồi như vậy muốn về 309 như thế nào anh em,dow fw 309 về flash hay phải làm gì thêm nữa không
@hnthanh Muốn chụp đẹp trời phải nắng tốt và ko flash. Mình chụp ảnh ko bao h dùng flash 😃! Mà thoi có flash thi flash bản cũ, ko hết nâu đỏ cho lên bản mới, ko thích bản mới flash về lại bản cũ! Die thì flash deadphone!
@hoangduykt7990 Flash deadphone làm như thế nào bác
hnthanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoangduykt7990 Bạn vẫn chưa cho mình biết dùng phoenix bản nào để mình còn tìm.
@hnthanh Bản mới nhất 2012 vì dùng bản cũ hơn nó không nhân 808

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019