Màn hình iPad bị đen, không lên hình

fgc_vn
7/10/2012 17:5Phản hồi: 26
Màn hình iPad bị đen, không lên hình
Con iPad 2 đang xài tự nhiên hôm nay dở chứng, đang coi phim tự nhiên tắt màn hình đen thui, k mở lên dc nữa. Làm đủ mọi cách, power+home cũng k lên, chỉ 1 màu đen thui.

Mà có 1 điều lạ là khi bấm power tắt máy sau đó bấm và giữ 1 trong 2 nút power hoặc home rồi bấm tiếp nút còn lại thì nghe tiếng camera chụp hình đồng thời màn hình chớp sáng hiện ra màn hình mở khóa nhưng bị sọc và nhiễu rất xấu (hiện lên khoảng 1s), sau đó đen thui luôn.

Bác nào biết bệnh gì k a? Cách khăc phục thế nào giúp mình với. Cám ơn các bác nhiều.

P/s: máy e đang chạy os 5.0.1 custom trước đến h chưa hề bị lỗi gì cả.

Các bác xem clip đính kèm nhé.

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy bạn chắc bị hỏng cable màn hình oy. Chia bùn với bác. Nên đem đến hãng bảo hành thôi
còn bảo hành không bạn ? nếu còn thì mang ra bảo hành đi ban
Up cho cao nhân. Máy sử dụng lâu chưa bác
restore thử cái đã. máy vẫn có điện lên màn thì chết cáp sao đc. vẫn nháy màn hình ầm ầm mà. lên thử 6 trước khi đi bh bạn nhé
daitritue
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chắc bị lỏng cáp hoặc hỏng cáp rồi, phải bung máy ra mới biêt được, restore làm gì mất công ra. Chia buồn cùng bác
longnhica
TÍCH CỰC
12 năm
Hỏng tấm panel lcd rồi. Đi bảo hành hoặc ra tiệm thay khoẳng 1,3 tr tự thay hoăc nhờ tiệm khoảng 2 tr bh 1 thánh
KhoaBi0505
ĐẠI BÀNG
12 năm
Còn BH thì lên FPT đổi cho cái mới yên tâm đi 😁
fgc_vn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cám ơn các bác, máy xach tay nen k có bảo hành, kiểu này e nghi bị phần cable rồi. Chắc kiếm chổ sữa thôi, bác nào biết cửa hàng nào uy tín k chỉ e với.

3H&L
TÍCH CỰC
12 năm
@fgc_vn ai bảo bạn hàng xách tay ko được bảo hành? Ipad được bảo hành toàn cầu ở việt nam, bạn mang ra fpt bảo hành đi nhé.
sao iPad lại chạy bản 5.0.1 custome làm gì hả b. b thử đưa máy về dfu và restore lại xem có lên màn hình k . 😃
fgc_vn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vietshop_320caugiay Nhầm bác ợ, fw 5.0.1 gốc bác ợ, màn hình đen xì, k thấy gì sao làm hả bác.

thía thì hnao b mang qua cửa hàng mình để mình kiểm tra xem 😃
www.vietshop.pro.vn
ra tiệm thôi còn chần chờ gì nữa 😆
Bạn fgc-vn cho mình hỏi kết quả ipad của bạn bị làm sao? Máy mình cũng đang bị y hệt như thế ? Thanks bác trước !
duchm227
ĐẠI BÀNG
9 năm
@misamainguyen Con ipad 2 của mình cũng bị thế rồi anyf, bác nào có cách sửa chưa ?
Ở Hn thì cầm máy qua CH mình xử lý cho nhé.
congnghe365 - 457 Bach Mai
0912289000
bibiaibio
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tự dưng ipad 2 của mình cũng bị như vậy là bị bệnh gì vậy có ai đi sửa rồi nói cho mình biết với,để biết trước ra tiệm ko bị làm tiền,cám ơn
duchm227
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bibiaibio Con của mình bị lỏng cáp màn hình, mang ra hàng nó tháo ra vệ sinh, chỗ cáp bị mốc nên màn hình ko lên. Mình ra Xã đàn vệ sinh hết 200k. Mang đi mấy hàng khác toàn bảo thay màn hình hết 1t5-1t7.
bibiaibio
ĐẠI BÀNG
9 năm
@duchm227 cám ơn bạn mình cũng vừa đem cho người quen kêu là để tháo ra vệ sinh xem sao,không được thì là hư màn hình
duchm227
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bibiaibio Màn hình ipad 2 trở lên rất ít hư, nếu ko làm rơi hoặc va đập. Bác vệ sinh chỗ cáp kết nối màn hình với main ấy. Con của mình chỗ ấy trước mốc xanh lên. Do ở việt nam khí hậu ẩm nên ko tránh khỏi bị ẩm mốc.
Mình cũng từng bị thế này rồi, không cần phải bảo hành đâu. Bạn chỉ cần bấm phím home và phím nguồn cùng lúc. Đợi cỡ 20 giây sau, ipad sẽ khởi động lại bình thường.
duchm227
ĐẠI BÀNG
8 năm
@BBA NVT Ấn phím home và volume - vẫn nghe thấy âm thanh kìa kìa bác ơi. Có phải treo máy đâu mà ấn như bác nói 😆
zenki136
ĐẠI BÀNG
8 năm
@BBA NVT máy tui mới bị, làm như bác nó lên thật, thật là vi diệu quá
Ky Loki
ĐẠI BÀNG
7 năm
@zenki136 Vãi ipad mini4 bị từ trưa giờ. Nc với siri kêu mở nhạc các kiểu vẫn được nhưng màn không lên. Chửi nó quá trời.
Ky Loki
ĐẠI BÀNG
7 năm
@BBA NVT Tks bác nhiều nha. Hay thật haha
Ông nào thay cảm ứng nhớ sàng con này qua nha. Ko sàng thì tắt mở màn ko có dc đâu. Ip mini5

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019