HỎI ĐÁP? Màn hình iPad bị đen, không lên hình

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi fgc_vn, 8/10/12.

1. fgc_vn

fgc_vn Thành viên

Con iPad 2 đang xài tự nhiên hôm nay dở chứng, đang coi phim tự nhiên tắt màn hình đen thui, k mở lên dc nữa. Làm đủ mọi cách, power+home cũng k lên, chỉ 1 màu đen thui.

Mà có 1 điều lạ là khi bấm power tắt máy sau đó bấm và giữ 1 trong 2 nút power hoặc home rồi bấm tiếp nút còn lại thì nghe tiếng camera chụp hình đồng thời màn hình chớp sáng hiện ra màn hình mở khóa nhưng bị sọc và nhiễu rất xấu (hiện lên khoảng 1s), sau đó đen thui luôn.

Bác nào biết bệnh gì k a? Cách khăc phục thế nào giúp mình với. Cám ơn các bác nhiều.

P/s: máy e đang chạy os 5.0.1 custom trước đến h chưa hề bị lỗi gì cả.

Các bác xem clip đính kèm nhé.

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
    :
  2. hoanglegia

hoanglegia Thành viên

Máy bạn chắc bị hỏng cable màn hình oy. Chia bùn với bác. Nên đem đến hãng bảo hành thôi
  3. quanngo17211

quanngo17211 Thành viên

còn bảo hành không bạn ? nếu còn thì mang ra bảo hành đi ban
  4. Dung1491990

Dung1491990 Thành viên

Up cho cao nhân. Máy sử dụng lâu chưa bác
  5. nicklanick01

nicklanick01 Thành viên

restore thử cái đã. máy vẫn có điện lên màn thì chết cáp sao đc. vẫn nháy màn hình ầm ầm mà. lên thử 6 trước khi đi bh bạn nhé
  6. daitritue

daitritue Thành viên

Chắc bị lỏng cáp hoặc hỏng cáp rồi, phải bung máy ra mới biêt được, restore làm gì mất công ra. Chia buồn cùng bác
  7. longnhica

longnhica Thành viên

Hỏng tấm panel lcd rồi. Đi bảo hành hoặc ra tiệm thay khoẳng 1,3 tr tự thay hoăc nhờ tiệm khoảng 2 tr bh 1 thánh
  8. KhoaBi0505

KhoaBi0505 Thành viên

Còn BH thì lên FPT đổi cho cái mới yên tâm đi :D
  9. fgc_vn

fgc_vn Thành viên

Cám ơn các bác, máy xach tay nen k có bảo hành, kiểu này e nghi bị phần cable rồi. Chắc kiếm chổ sữa thôi, bác nào biết cửa hàng nào uy tín k chỉ e với.

10. 3H&L

3H&L Thành viên

ai bảo bạn hàng xách tay ko được bảo hành? Ipad được bảo hành toàn cầu ở việt nam, bạn mang ra fpt bảo hành đi nhé.
  11. vietshop_320caugiay

vietshop_320caugiay Thành viên

sao iPad lại chạy bản 5.0.1 custome làm gì hả b. b thử đưa máy về dfu và restore lại xem có lên màn hình k . :)
  12. fgc_vn

fgc_vn Thành viên

Nhầm bác ợ, fw 5.0.1 gốc bác ợ, màn hình đen xì, k thấy gì sao làm hả bác.

13. vietshop_320caugiay

vietshop_320caugiay Thành viên

14. Kenlove86

Kenlove86 Thành viên

ra tiệm thôi còn chần chờ gì nữa :))
  15. misamainguyen

misamainguyen Thành viên

Bạn fgc-vn cho mình hỏi kết quả ipad của bạn bị làm sao? Máy mình cũng đang bị y hệt như thế ? Thanks bác trước !