Màn hình ipad bị nứt

trongkham
22/5/2013 18:14Phản hồi: 19
Tình hình là ông anh có con ipad bị rớt nứt màn hình,cho e hỏi là nếu vào appstore sữa thì giá bao nhiêu còn ae thợ ở ngoài thì giá bao nhiêu.e nghe nói là màn hình ipad rất khó thay vậy nên vào appstore hay ra tiệm.bác nào đã bị có kinh nghiệm xin mách e với.cảm ơn tất cả mọi người.
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vào appstore là 300$ nha bạn, còn ở ngoài thì khoảng 1-2tr, tại vì apple ko bán ra màn hình nên phần lớn là hàng lô, muốn zin thì chỉ lấy từ máy xác lấy qua thôi.
trongkham
TÍCH CỰC
11 năm
@astroboy9595 Vào appsrore là 300usd hả bác.hic..buồn cho ông anh rồi.
ipad co 2 phần nếu bị bể cái ở ngoài là cảm ứng cái bên trong mới là màn hình, thay cảm ứng rẻ hơn thay màn hình bạn ah, và thay màn hình không có gì khó như bạn nghe nói đâu.khoảng 20 phút là xong.nếu bạn có nhu cầu đến trung tâm sửa chữa applecare24h tại 575 lê hồng phong q 10 thay trước mặt bạn để bạn mắt thấy khỏi nghe mọi người nói cuội
trongkham
TÍCH CỰC
11 năm
@thuyngabmt Bác cho e hỏi thay cảm ứng cho ipad3 giờ giá khoảng nhiêu vậy bác.vậy tình trạng máy ông a là chỉ thay cảm ứng thôi đúng ko bác.thanks bác nhiều.
@trongkham b có thể qua bên hệ thống mình để kiểm tra giúp b. b kiểm tra xem iPad b còn hạn bảo hành trên Apple không ?
trongkham
TÍCH CỰC
11 năm
@vietshop_320caugiay Máy còn bảo hành thì dc lợi gì ko bác,e nghe nói nếu đổi thì hơn 300usd lận mà.thanks bác nhiều
@trongkham đổi 300$ là do lúc đầu bác ko mua gói Apple Care Plus giá 99$, mua gói đó thì sẽ bảo thành thêm 1 năm và được bảo hành rơi vỡ 2 lần với giá 49$ 1 lần, máy bạn rớt bể là do lỗi của bạn nên nếu bạn ko mua gói bảo hành thì phải tốn nhiều tiền nó mới chịu đổi
trongkham
TÍCH CỰC
11 năm
Máy ông anh chỉ bị răng trên chỗ camera 1 lõm thôi,màn hình cảm ứng đều tốt hết.vậy có thay riêng mặt gương ở ngoài ko vậy các bác,hay là thay toàn bộ,hồi giờ chả bị nên mù mờ mấy chuyện này bác nào biét tư vấn giúp e cái,thanks tất cả mọi người.
@trongkham kêu ổng bán xác mua máy mới cho khỏe, thay màn hình cũng là hàng bung rồi, mà thay thì ron xấu lắm, có vào apple store bù nó 300$ thì nó đổi cho cái máy khác
cảm ứng ipad 3 1tr7 ngồi koi làm chờ lấy luôn
1400k đợi 20 phút lấy liền bảo hành 3 tháng,
Đa phần hàng ngoài là Lô hết, ko phải hàng chính thống Apple, ông a thay màn ipad2 ko biết màn dõm hay thợ dõm mf chơi nóng tý là LOẠN CẢM ỨNG, phải nghĩ 1 tý chơi lại thì hết 😔 potay

Nếu rạn nhẹ, ko ảnh hưởng đến cảm ứng, mình xài, thì Khỏi thay bạn nhé, mình có cái ipodTGen4 bể rạn mạn nhện hết 60% màn hình....vẫn vi vu với e nó 😃
trongkham
TÍCH CỰC
11 năm
@noobnhat Cái này bị bể nó rớt mấy miếng mẻ ra luôn,cũng ko rạn nhiều lắm chỉ 1 lõm chỗ camera với mấy đường rạn xuống lọt vào màn hình thôi,cảm ứng vẫn tốt.thanks bác nhiều.
Màn hình của bạn nút có được như thế này chưa?
Hôm trước vui tay mình đánh rơi ipad nó nứt màn chạy dài và góc trên cùng bị rạn, máy vẫn dùng bình thường. Nhưng nhìn rất khó chịu. Vì vọc phần mềm android,ios quá nhièu rồi nên thử đụng vào phần cứng xem sao,mình quyết định thử thay màn hình ipad ,chỉ dựa trên youtube,vì mình không có điều kiện thay màn hình ở tiẹm,họ chém đat quá,toàn 170-200€ tiếc tiền nên đặt cái màn hình 34€+2€ bộ đồ nghề để tự thay. Kết luận sau khi thay xong là: ipad muốn hỏng cũng khó,các bạn nhìn cái màn hình khi mình gỡ ra nó như thế kia,nhưng lúc đó xờ vào nó vẫn hoạt động bình thường đấy nhé. Lúc thay xong,bật lên nó tối om,lúc đó xém vỡ tim vì tiếc của,nhưng cắm vào pc thấy itunes nó vẫn nhận,mình giũ phím nguồn 1 lát bấm vào phím home thì nó bật màn hình lên,khởi động lại chạy ngon lành.....kết luận cuối cùng là: nếu có điều kiện thì mang ra tiệm,còn ko thì để đó dùng tiếp,không hỏng đâu bạn ạ. nếu bạn là vọc sỹ thì tự chữa như mình ấy trên mạng có nhiều video dạy bung máy lắm,có điều là chiếc máy sau khi bung chỉ có thể đem cho hoặc dùng tiếp,vì trông rất khủng khiếp,trừ khi bạn khéo tay,và có tính tỉ mỉ kiên nhẫn......
Mà lạ thêm cái nữa. Ipad 4 của mình bị lỗi wifi thỉnh thoảng đang dùng toàn chết bất tử,bung máy ra lắp lại wifi hoạt động ngon hơn trước,mình dùng được 3 tuần rồi,không bệnh hoạn gì cả. Đấy có chút kinh nghiệm với màn hình ipad chia sẻ với bạn để bạn quyết định. Tấm kính mình đặt trên amazon của hãng nào đó tận Hongkong,nhưng họ gửi bảo đảm và nhanh lam mất 2 tuần thì tới nơi,bao bọc rất cẩn thận,mình còn tưởng nó lừa,vì bọc kỹ quá.
bác hay thật đó, mà màn hình gì có 34€ vậy, mà bạn bung vậy lắp lại nó có khít ko?
@astroboy9595 Mình có tả ở trên rồi mà, máy chỉ có thể dùng tiếp hoặc đem cho,vì nhìn vào là biết bung máy rồi, nó khít hoàn toàn,nhưng cái vòng nhựa nhỏ bao quanh viền cái đó mình cạy trông nó lem nhem. Mình đặt cái màn đó của ipad 3 ở trên amazon.http://www.amazon.de/Touchscreen-Digitizer-Touch-Schreen-Displayglas/dp/B00BY5RPB2/ref=pd_sim_sbs_ce_5 ,mình đang dùng ipad thay màn hình gửi tin này đấy 😁 cái này nếu mình ở Việt nam thì cũng mang ra tiệm cho lành. Và lần sau có mua ipad hay đồ gì của ông Táo cũng cắn răng mua thêm gói bảo hành 4 năm
@vuidoi bảo hành 1 năm àh bác làm gì có bảo hành 4 năm
thay màn hình ipad cũng ko khó lắm.
bạn xem trên facebook của mình thì rõ.
http://www.facebook.com/media/set/?set=a.521535017897466.142285.496517583732543&type=3
nếu cần đem bên mình thay cho giá tốt đảm bảo hàng chất
iPad của mình bị rơi từ năm ngoái nhưng dùng vẫn tốt. Gần đây chỗ nứt bị vỡ vụn hơn và wifi bị mất. Mình chưa biết sửa ở đâu. Mong mọi người giới thiệu giúp. Mình ở Từ Liêm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019