Màn hình LG GFlex xách tay vs Chính hãng

cuhiep
12/3/2014 4:48Phản hồi: 101
Màn hình LG GFlex xách tay vs Chính hãng
Màn hình LG GFlex xách tay có độ sáng thấp hơn, rỗ hơn rất nhiều và màu tái so với màn hình LG GFlex chính hãng. Cả hai màn hình đều có thông số phần cứng giống nhau đều được sản xuất tại Hàn Quốc. Điểm khác nhau là chiếc xách tay được cài rom Hàn Quốc. Điều này khá khác thường vì trước đây khi so sánh các máy xách tay so với hàng bán trong nước thì thường các máy xách tay đều có chất lượng tốt hơn. Mình có nghĩ là chiếc G Flex chính hãng được bán ra sau nên ROM đã được canh chỉnh lại để màn hình tốt hơn, nếu lý thuyết này đúng thì đợi G Flex lên ROM mới thì những chiếc G Flex xách tay sẽ có màn hình đẹp hơn.

G Flex chính hãng bên trái, G Flex xách tay bên phải

Ở độ sáng 50%
Tinhte_lg_gflex-2.jpg Tinhte_lg_gflex-3.jpg Tinhte_lg_gflex-4.jpg
Ở độ sáng 30%
Tinhte_lg_gflex-5.jpg Tinhte_lg_gflex-6.jpg Tinhte_lg_gflex-7.jpg Tinhte_lg_gflex-8.jpg

Ở độ sáng 10%
Tinhte_lg_gflex-9.jpg Tinhte_lg_gflex-10.jpg Tinhte_lg_gflex-11.jpg Tinhte_lg_gflex-12.jpg
101 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sáng hơn thật.
Sáng mai cho anh ứng 15t ;))
@sahom Sáng mai cho anh ứng 15 tỷ:eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek:
lom-com
TÍCH CỰC
10 năm
@sahom thôi đi ông nội.ông lấy cớ để lấy tiền chơi lô đề thì có.tôi rành ông quá mà.
''ghi theo lời nói của gấu nhà''
😁:D:D
Vậy thì từ nay đỡ mang tiếng hàng chính hãng lỡm so với xách tay rồi. Nhớ hồi SS Galaxy S2 mới ra diễn đàn đã dậy sóng vì màn xách tay đẹp và sáng hơn chính hãng. Hay là LG đã biết tránh vết xe đổ của anh Sam đồng hương rồi?
@RoKai Mình thích cách bạn đặt câu hỏi. Nhưng không phải là dìm hàng hay gì cả, vì mình chỉ có trãi nghiệm đối với Sam Sung nên mình đề cập Sam Sung thôi. Như vậy có được không bạn?
@RoKai
Tại sao không được so sánh với Samsung, bạn cho một cái lý do xem nào?
Còn mình thì thấy LG so sánh với Samsung là vô cùng hợp lý.
Thứ nhất Samsung cùng quê với LG, điều này rõ ràng ai cũng biết. Đồng nghĩa với thị trường HQ giống nhau.
Thứ hai là hàng xách tay của Samsung cũng rất nhiều chả kém LG.
Hai yếu tố trên gộp lại đủ để người ta so sánh LG với Samsung rồi.
Chả lẽ so sánh với Sony thị trường Nhật, HTC thị trường Đài Loan? Hay Lenovo, Oppo, Xiaomi,... bên tàu?
Đừng bảo laˋ so với Sky nhé viˋ Sky không co´ hàng chính hãng ở VN.
@Ginerbread Giờ có con Sky IRON 870 chính hãng rồi, giá cũng khá tốt đó bạn http://cellphones.com.vn/vega-iron-a870-cty.html
@Ginerbread Bạn nói hợp lý. Nhưng lưu ý cái vụ Sky chính hãng nhé.
iptran68
TÍCH CỰC
10 năm
Ám xanh, ám vàng như iphone chăng! 😃
choutinhtri
ĐẠI BÀNG
10 năm
nước ta thuộc khí hậu nóng, bên hàn thuộc vùng lạnh nên gam màu khác nhau không thể đánh giá chất lượng màn hình qua cái nhìn được. thiết nghĩ là do nhà sản xuất thay đổi cho phù hợp từng thị trường
@phuongarch trước đây có thời iphone ipad châu âu đa số trắng xanh, còn châu á trắng vàng rồi.
@kool_boyjuly Tuỳ thuộc nguồn gốc linh kiện và khả năng căn chỉnh màu của rom thôi.

Sent from my iPad using Tinhte.vn
mmm6699
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dmt4ukhw4 bầu trời VN có màu xám, màu cùa khí coHai
teok4
ĐẠI BÀNG
10 năm
@choutinhtri như con iron 870 chhính hãng và xách tay đây mà.......bác nói chuẩn luôn vì lãnh thổ nên khác gam màu
Vote cho hàng hãng.
nhohanoi
TÍCH CỰC
10 năm
Vậy là tiền nào của ấy?

Gửi từ iPhone củ chuối
Tại sao có sự khác nhau này nhỉ :eek:
letandat610
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chắc tại room thôi.
Nếu mình ko lầm, thì bác Hiệp & topic so sánh về độ sáng, về độ nét chứ có so sánh về tông màu đâu mà các bác nói rằng Hàn Quốc lạnh, dùng tông ấm, châu á nóng, dùng tông lạnh.

Độ sáng & độ sắc nét mình nghĩ trên thế giới, nhu cầu đều giống nhau.
asimo7777
TÍCH CỰC
10 năm
Tuỳ vùng miền nên căn chỉnh màu sắc khác nhau thôi
Không biết chị em có thích không chứ mình không thích cong.
tuann2
TÍCH CỰC
10 năm
@onlinevn77 Nếu cong lên thì chị em thích còn cong xuống thì hầu như chị em không thích đâu.
@tuann2 cong lên hay cong xuống ko quan trọng . Đã cong thì phải cứng , chứ cong lên mà mềm thì cũng bỏ :p
@dmt4ukhw4 Mềm thì làm sao mà cong lên được ?
Mình lại nghĩ khác.

Hàng xách tay màn hình chính hãng hơi ám đỏ.

Màn xách tay trong và hơi xanh đẹp hơn.
Sao ko so thử max sáng xem thế nào a?
Chắc tại lỗi 1 số máy thui. hehehehe đơn cử là tui so sánh con I9500 và I9505 thì con 9505 thắng tuyệt đối màu trong hơn, sáng hơn và không ám xanh trắng thấy rõ luôn, màu sắc trung thực hơn con i9500 việt nam. Con i9505 tui so sanh của thì trương Nhật và 1 con của đức ngang nhau. Vì vậy khi mua Note3 cho thằng con tui cũng chọn hàng chạy Snapdragon xài ngon hơn. Tiêu chuẩn của từng thì trương có lẽ khắc khe hơn cho nên thương thì mấy con từ châu âu và Nhật đều ngon hơn cả. Có nhiều người còn vọng ngoại ưa chuộng mác nước ngoài cũng có lý đấy.
Con xách tay màn xanh lạnh người, chả khác j amoled 😁
kin1235
ĐẠI BÀNG
10 năm
@PrisonBreak1908 hai máy đều là màn hình oled mà bạn 😃
mấy bác review tinnhte dạo này dìm hàng xách tay quá đáng :mad:
@smartphonekorean Bộ bồ là gian thương hả hay sao mà nóng giận vậy? Việc phân tích chứng minh vầy là có lợi cho người dùng, và người dùng sẽ tự quyết định.
Không hiểu dìm hàng cái cù lôi gì ở đây mà dìm, hoang tưởng sinh cuồng à?
@killed bạn mới là cdsht đó.LG của Hàn hay của Vietnam vậy bạn.cái gì nó làm cho nước mẹ chả hơn thì trường khác.
@smartphonekorean Nếu bác bảo bác Hiệp dìm hàng thì hãy chứng minh điều ngược lại với bài viết để ae có cơ sở so sánh chứ ko nên nói suông như vậy.

Theo ý kiến cá nhân của mình. Những bài viết, những bài so sánh thực tế thế này rất có lợi cho người dùng, những thông tin rất quý báu để anh em tham khảo & thử máy trước khi mua.
@smartphonekorean ac ac vấy bác mới giảm giá cho em anh em nhờ em thi vẫn trung thành với hàng xách tay con này em ko thích tí nào lên chả quan tâm em thích g2 thôi.
lbhk001111
ĐẠI BÀNG
10 năm
hình như do rom, mình sài con lte 2 khi mới mua về mh sáng, còn up cái rom sling gì nó tinh chỉnh 30% bằng 10% rom gốc còn chỉnh về 0% thì hầu như ko thấy gì luôn. cái này phải bật trên 75% mới đúng dc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019